ตกลงพี่ๆควายแดง.. เอ้ย.. เสื้อแดงจะเอาไงแน่ครับ...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เช Neverdie, 9 Sep 2015

1. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ตอนที่เค้าทำรัฐธรรมนูญออกมาให้โหวต จะได้มีเลือกตั้งเร็วๆ พี่ๆควายแดง เอ้ย.. เสื้อแดงก็เห่า.. เอ้ย โวยวายประสานเสียงว่ารัฐธรรมนูญฉบับนั้น "สืบทอดอำนาจ" ให้ช่วยกัน "คว่ำ"

เอ้า.. พอผมช่วยพี่ๆควายแดง เอิ้ย.. เสื้อแดงคว่ำรัฐธรรมนูญฉบับนั้นไปแล้ว
    ตอนเน้.. เพ่ๆควายแดง เอ้ย.. เสื้อแดงก็ออกมาเห่าประสานเสียงกันอีกแล้วว่า....

"รัฐธรรมนูญที่คว่ำไปนั้น เพราะต้องการสืบทอดอำนาจ"

ปล. คือ... พี่ๆเสื้อแดงครับ กูไม่สงสัยแล้วว่าทำไมพวกมึงไม่ชนะซะที สัส...

AlbertEinsteins, emujack, คนกวาดขยะ และอีก 13 คน ถูกใจ
  2. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไม่รู้สิครับ เอาใจยากนะ

AlbertEinsteins, Familie, เช Neverdie และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    กลับกลอก เรื่องมาก เยอะ
    ขนาดเรื่องถอดยศ ที่ทางการทำให้เห็นว่าไม่ได้เลือกปฏิบัติ
    ยังแถไปเรื่องเศรษฐกิจได้เฉยเลย :giggle:

AlbertEinsteins, JSN, มิติใหม่ และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    สงสัยกินมาม่ามากไป สมองขดเป็นเส้นหาทางออกไม่เจอ

AlbertEinsteins, emujack, tum jaruwan และอีก 6 คน ถูกใจ
  5. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    มีแต่ขี้ในสมองครับ เน่าอยู่ในนั้นซะมากกว่า lol

AlbertEinsteins, เช Neverdie และ Familie ถูกใจ
  6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    คงกำลังสับสนชีวิตมั้งครับ เครียดจัด เพราะช่วงนี้ทำอะไรก็ไม่สำเร็จ เรียกคนมาสู้ก็ไม่มี ส่งเด็กมาก่อกวนชาวบ้านก็ไม่สนใจ เรื่องถอดยศทักกี้ก็ไม่มีใครช่วย คดีจำนำข้าวกับคดีทุจริตต่างๆก็ไม่น่ารอด เพื่อนๆก็เริ่มทยอยเข้าคุกกันเป็นแถว

AlbertEinsteins และ เช Neverdie ถูกใจ.
  7. ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    788
    สงสัย อยู่ เหมือน กัน ครับ ว่า ทำไม ร่างรัฐธรรมนูญ ฉบับนี้ ถึงไม่ผ่าน การลงมติ

ฟัง คนที่ไม่เห็นด้วย ให้ เหตุผล ดูแล้ว เหมือนกับให้เหตุผลว่า ไม่เป็น ประชาธิปไตย ...

ตะนิ่นตาญี ได้อ่านร่างรัฐธรรมนูญ ฉบับนี้ ตั้งแต่ วันพฤหัสบดีที่ ๓ กันยายน

ก่อนวันลงคะแนนเสียง ๓-๔ วัน ก็ เห็นดีอยู่ ... จะมีบ้าง ก็ ใน หมวด ๒ ตั้งแต่ มาตรา ๒๕๙ เป็นต้นไป

ดูเหมือนจะต่อว่า-ต่อขาน กันได้ว่า หน้าตา ช่างละม้าย คล้ายเหมือน กับ Politburo

หรือ ภาษาปะกิต เรียกว่า Political Bureau อย่างไร-อย่างนั้น ...

อย่างไรก็ตามเมื่อพิจารณาถึง ที่มา-ที่ไป ของ คณะกรรมการฯ ดังกล่าว นี้ แล้ว

จะเห็นได้ว่า มีที่มาจาก ภาคการเมือง ๓ คน คือ ประธานรัฐสภา ประธานวุฒิสภา และ นายกฯ

ตรงนี้จะว่าไม่ยึดโยง กับ ประชาชน เห็น ที จะไม่ได้กระมัง?

ดังนั้นจึงให้เกิดข้อสงสัยขึ้นมาว่า ทำไม? ทำไม จึง ไม่ผ่าน?

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๙ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๘

เวลา ๒๓.๑๐ นาฬิกา

์NooK, Anduril, tum jaruwan และอีก 4 คน ถูกใจ
  8. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    คณะกรรมการเกินครึ่งมาจากฝ่ายการเมือง แล้วมันจะปฏิรูปไรได้

9. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ผมก็งงแทนที่จะรับไปแล้วหาทางแก้ทีหลังมันก็จบไปแล้วบ้านเรามีรัฐธรรมนูญมากี่ฉบับมาแล้วก็แก้กันมาตลอดแต่ด้วยความทิฐิความอวดดีถือดีหวยเลยมาออกแบบนี้
    ผมจะไม่พูดเรื่องนัยการควํ่าร่างของสมาชิกผมมองแค่ควํ่าตามกระแสเรียกร้องถ้าทุกคนบอกให้ผ่านมันจะไม่มีเหตุผลขออ้างอะไรที่จะมาควํ่าร่างฯได้
    ทำไมถ้าอยากได้รัฐธรรมนูญแบบใหนพอเลือกตั้งเสร็จก็เลือกคนเขียนขึ้นมาใหม่จะเขียนให้เลิศเลอประเสริฐศรีเขียนเอาพอเขียนเสร็จก็ประกาศใช้ใหม่มันก็จบ
    ชอบนักทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่
    ปัญหาเยอะนักอยากให้ลุงตู่เขียนแบบให้นักการเมืองมันจุกอกตายไปเลยดูสิมันจะรับไม๊ไม่รับก็เป็นต่อไปเรื่อยๆ
    เป็นแบบนี้ก็ดีผมก็เบื่อพวกนักการเมืองเต็มทน
    ช่วงนี้ลุงตู่อยู่ปราบคอรัปชั่นกับอิทธิพลท้องถิ่นก่อนดีกว่าบ้านเมืองสงบค่อยเลือกตั้ง

Last edited: 10 Sep 2015
  10. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เรามาถึงจุดนี้ได้ยังไง

เช Neverdie, AlbertEinsteins, Anduril และอีก 3 คน ถูกใจ
  11. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ์NooK และ เช Neverdie ถูกใจ.
  12. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    อ่านข่าวรึเปล่าคะ เขามีเหตุผลแตกต่างไปจากเสื้อแดงนะ

Anduril, -3- และ JSN ถูกใจ
  13. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    มาร์คเขาไม่ได้โหนประชาชนโดยยกตัวอย่างออกมาได้อย่างชัดเจน ต่างกับอีกพรรค มรึงพูดเป็นแต่คำว่าประชาชน สัส ไม่เห็นยกมาเลยว่ามาตราไหนไม่ดี สัส เมื่อไหร่พรรคนี้แม่มจัหายโง่วะ โง่ทั้งพรรค ที่เลือกก็โง่ไปเลือกให้เขาสนตะพาย

14. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อ่านที่ไหน ไอ้เหี้ยนี่แค่เห็นหัวข้อข่าวมันก็คาบมาแปะแล้ว

emujack, เช Neverdie, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  15. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    สงสารแม้ว 2500ศพจุงเบย

Anduril และ JSN ถูกใจ.
  16. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็คิดได้แค่ยังงี้ เจ้าพระยาถึงสู้ด้วยเหตุผลกับชาวบ้านไม่ชนะซะที

Anduril likes this.
  17. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ถามพวกแดงเลอะเลือนแดงแถแดงเสรีภาพแดงประชาธิปไตย
    มีรัฐธรรมนูญหมวดใดมาตราใหนที่ไม่เป็นประชาธิปไตยช่วยเอามาแฉทีละข้อให้เข้าใจหน่อย
    ถามหน่อยถ้าไอ้แม้วพ่อเสื้อแดงกลับมาเป็นนายกมันจะทำให้คนทุกคนในสังคมเท่าเทียมกันทุกคนได้ยังไง
    ประชาธิปไตยตัวพ่ออย่างอเมริกามันก็ยังมีขี้ข้ากับเจ้านายอังกฤษต้นแบบประชาธิปไตยก็ยังมีลำดับชั้นการสั่งงานแล้วมันเท่าเทียมกันตรงใหน
    เด็กม.ธรรมศาสตร์บางคนที่ร้องหาความเสมอภาคความเท่าเทียมเวลาจบไปทำงานไปขอเสมอภาคเท่าเทียมกินเงินเดือนเท่าคนเก่าได้ไม๊เข้าไปทำงานบริษัทไปขอเสมอภาคมีสิทธิเท่าเทียมเจ้าบริษัทหรือหัวหน้างานได้ไม๊
    ผมไม่เข้าใจมหาลัยสอนอะไรทำให้คิดได้แบบนั้น
    อยากให้เสื้อแดงยกตัวอย่างประเทศที่มีสิทธิเสรีภาพความเท่าเทียมกันในโลกนี้มีประเทศต่างก็มีกฏมีระเบียบมีจารีตมีประเพณีมีวัฒนธรรมไว้ควบคุมดูแลทั้งนั้น
    วิกิลีคอยู่คนละประเทศกับอเมริกามันยังเอาเรื่องเลยใหนล่ะสิทธิเสรีภาพมันก็แค่วาทะกรรมพูดให้ดูสวยงามเพื่อสะกดจิตตัวเองกับคนรอบข้างเท่านั้นยิ่งพวกแนวคิดคอมฯแต่เรียกหาสิทธิเสรีภาพมันช่างน่าสมเพช

Last edited: 10 Sep 2015
  18. kritz

kritz สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    75
    ทหารยุคนี้ "วางยุทธศาสตร์การเมือง" ได้ฉลาดกว่า "นักการเมือง" อีก ผมสนับสนุนให้ครองอำนาจไปเรื่อยๆ ครับ
    บ้านผมไม่ได้แดกประชาธิปไตยเป็นมังสาหาร ไม่เดือดร้อนครับ ...

เช Neverdie, conservative, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  19. สุภาพบุรุษเสียงสาน

สุภาพบุรุษเสียงสาน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    606
    อ้าวพี่มาร์คคว่ำร่าง รธน. ฉบับเผด็จการ อย่างนี้เสื้อแดงก็อยู่ข้างเดียวกับพี่มาร์คแล้วสินะครับ เลือกตั้งรอบหน้าเสื้อแดงเลือก ปชป. ถล่มทลายแน่นอน :giggle::giggle::giggle:

AlbertEinsteins, Anduril, JSN และอีก 3 คน ถูกใจ
  20. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    เออ.. กุให้มิงชนะก็ด้ายย.. แต่ขอให้พ่อแม้วจอมขายชาติของมิง จงเป็นผีเร่ร่อน ไม่ยอมกลับประเทศ ต่อไปนานๆนะ บ่องตง กระดูก - ขี้เถ้า กุยังไม่อยากให้เอาเข้ามาเป็นเสนียดประเทศนี้เลยว่ะ เอิ้ก เอิ้ก .... :rofl::rofl: :rofl: :rofl:

AlbertEinsteins และ Anduril ถูกใจ.
  21. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    เอ้ย.. เสื้อเหลืองจะเอาไงแน่ครับ...
    เดี๋ยวก็เห่าประสานเสียงกันดังระงม ทักษิณหนีทำม่าย
    ทักษิณทำไมไม่กลับมาสู้คดี กลับมารับโทษสิโว้ยยยย

ตอนนี้กลับกลอกปลิ้นปล้อนเรื่องมาก แนวใหม่อีกแล้วว่า....
    ทักษิณ จงอยู่ท่องเที่ยวเมืองนอกรอบโลกนานๆ
    ไม่ต้องการให้กลับมาเป็นเสนียดประเทศ

ตกลงเมิงจะเอายังไงแน่ครับ จะได้โทรไปบอกท่านนายกทักษิณถูก...:whew:

์NooK likes this.
  22. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    กลับมาเลยเส่ ถ้าแน่จริง กิ๊วๆๆๆๆ
    ก๊ากกกกกกกกกกกก

AlbertEinsteins likes this.
  23. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ตกลงเรื่องรธน.เอาไงกันแน่ กลับกลอกปลิ้นปล้อนกะล่อนตอแหลไม่มีใครเกินจริงๆ
    :clap::clap:

24. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    55555 ขำ เขาอยากให้กลับมารับโทษทั้งนั้นแหละ ไม่มีใครเขาไล่แห่หรอก ไอ้เที่ยวรอบโลกนะใช่ แต่กลับมาเป็นเสนียดไม่เห็นได้ยินใครพูด เขาดูถูกแกมประชด เพราะทักกี้บอกตัวเองอยู่ไหนก็ได้ แต่น่าสมเพชอยู่บ้านตัวเองไม่ได้ อีกอย่าง อย่างเจ้าพระยาเนี้ยนะติดต่อทักกี้ได้ ขำ ติดต่อมอบตัวเองกับตำรวจข้อหาหมิ่นประมาทง่ายกว่า

มิติใหม่ และ JSN ถูกใจ.
  25. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
  26. สุภาพบุรุษเสียงสาน

สุภาพบุรุษเสียงสาน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    606
    ไม่ใช่เสื้อเหลืองแต่ขอตอบหน่อยละกันนะ

ทักกี้เนี่ยจะหนีหัวซุกหัวซุนอยู่ต่างประเทศที่นับวันจะมีที่ให้ไปน้อยลง หรือจะกลับมารับโทษทั้งคดีที่ตัดสินแล้วและคดีที่รอตัดสินอีกเพียบ อันนี้ก็เอาที่ชอบเลยครับ แบบไหนก็ได้

อ่อแล้วเรื่องร่างรัฐธรรมนูญนี่ก็เช่นกัน จะล้มจะรับจะอะไรก็ได้ ไม่ว่าแบบไหนควายแดงก็ร้องอยู่ดี

#ชีวิตดี๊ดี :D:D:D

เช Neverdie likes this.
  27. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    เอ้ย.. เสื้อเหลืองจะเอาไงแน่ครับเนี้ย...
    กลับกลอกปลิ้นปล้อน เรื่องมาก ไร้จุดยืน เอาใจยากจัง
    เดี๋ยวอยากให้มา เดี๋ยวไม่อยากให้มา ประเดี๋ยวก็วก อยากให้กลับมาอีกแระ

อยากให้กลับมากันจริงๆแน่นะทีนี้ ถ้าอยากให้นายกทักษิณกลับมาจริงๆ
    ไปถอนพาสเปอร์เค้าทำไม
    ตอนถอนเห็นดีใจกระดี๊กระด๊าน้ำหูน้ำตาไหลกัน

การถอนพาสปอร์ต ถือว่าเป็นการถอนสิทธิความเป็นคนไทย เข้าประเทศไม่ได้แล้ว
    นู้นเลย ไปคืนพาสปอร์ตให้ทักษิณ แกจะได้บินเข้าไทยได้
    แต่ถ้าไม่คืนก็ไม่เป็นไรไม่ใส่ใจ แกบอกมีหลายใบ ยังบินไปไหนๆได้ทั่วโลกกกกก:D:D

28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อ่านเกิน 3 บรรทัดไหม ถอนพาสปอร์ต ก็แปลว่าไม่มีสิทธิเข้า-ออกประเทศตัวเองและประเทศอื่น ไม่ได้แปลว่าจะถูกจับหรือกลับมาสู้คดีไม่ได้ ทักกี้ที่ไม่เคยสนใจประเทศชาติถึงเปลี่ยนสัญชาติเป็นมอนเตเนโกอย่างหน้าไม่สะทกสะท้าน ลืมกำพืดตัวเอง ทำพาสปอร์ตประเทศอื่น ถ้าใช้พาสปอร์ตไทยอีกก็คือใช้เอกสารปลอม ถ้าแน่จริงก็กลับมาซิ

Last edited: 11 Sep 2015
    เช Neverdie และ JSN ถูกใจ.
  29. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    นายเวรนี่โง่จังหว่ะ ไอ้การถอนพาสปอร์ตเนี่ยมันไปไหนไม่ได้เลยโว้ย
    ไอ้มีหลายใบเนี่ย บินกลับเข้ามาไทยสิ จะป๊อดอะไรกันนักหนา ไหนว่าไปได้ทั่วโลกไง ทำไมกลับบ้านไม่ได้
    ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก:rofl::rofl:

30. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    เอ้ย.. เสื้อเหลืองจะเอาไงแน่ครับเนี้ย... ป้ําๆ เป๋อๆ พูดจาไม่อยู่กับหลักกับรอย

ก็บอกเองไม่มีสิทธิเข้า-ออกประเทศตัวเอง แล้วทักษิณจะกลับมาสู้คดีได้ไง ก็ไม่ให้เข้าประเทศ:wondering::wondering:

31. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อ้าว ไอ้พาสปอร์ตมอนเตเนโกรหรือฉบับอื่นที่พ่อแม้วมึงใช้ไปทั่วโลกไงหล่ะไอ้ฟาย ไม่เอากับเข้าประเทศหล่ะ
    ไอ้ควาย
    :D:D

32. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    การถอนพาสปอร์ต ถือว่าเป็นการถอนสิทธิความเป็นคนไทย เข้าประเทศไม่ได้แล้ว
    - นายเวร

33. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เอ้ยเสื้อแดงจะเอาไงแน่ครับเนี้ย บอกว่าฉลาดแต่ไม่รู้อะไรเลย แยกความแตกต่างเดินทางท่องเที่ยว ทำธุรกิจ ต่างประเทศกับการดำเนินคดีระหว่างประเทศไม่เป็นหรือครับ มันก็มีกฏปฏิบัติแยกต่างหาก ถ้างั้นส่งผู้ร้ายข้ามแดน เขาทำยังไงครับ ให้ลอยคออยู่อ่าวไทยหรือไง

Last edited: 11 Sep 2015
  34. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ทักษิณจะเข้ามาสู้คดี ก็ไม่ให้เข้าประเทศ รอตำรวจสากลให้มาจับ
    แกจะได้กลับและถูกส่งตัวแบบผู้ร้ายข้ามแดน แกก็รอแล้วรออีก ตำรวจสากลก็ไม่ตามจับแกเสียที
    แกโทรมา บอกว่ากลุ้มใจ ทำอย่างไรดี ตามใจไม่ถูกแล้วกลับกลอกกันเหลือเกิน:sweating::sweating:

35. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แสดงหลักฐานซิครับว่าทักษิณบอกจะกลับมาสู้คดี และบอกไปแล้วเขาไม่ได้ห้ามกลับมาสู้คดี ไม่ได้อ่านเลย

ปู่ยง และ JSN ถูกใจ.
  36. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ทักษิณเคยคิดจะเข้ามาสู้คดีเหรอครับ ขนาดพาสปอร์ตยังอยู่ ยังไม่กล้ากลับเข้ามาเล้ย ไอ้ควาย มีพาสปอร์ตเล่มอื่นก็กลับเข้ามาสิ ง่ายๆ

ปู่ยง likes this.
  37. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เหมือนกันกับ มาร์ค เลยครับ
    มาร์ค ก็รอให้ศาลโลก มีคำสั่งเรียกไปดำเนินคดี
    ที่เสื้อแดงไปยื่นฟ้องไว้นานแล้ว แต่ศาลโลกไม่เรียกไปซักที

เช Neverdie และ Alamos ถูกใจ.
  38. คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    410
    สีซอให้ควายแดงฟัง มันเป็นยังนี้นี่เอง

เช Neverdie และ Alamos ถูกใจ.
  39. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ไม่ยากเลย
    เอาเงินมา
    ชี้นกเป็นไม้
    ชี้เสื้อแดงเป็นควายแดง

Alamos, ปู่ยง และ เช Neverdie ถูกใจ
  40. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ชักยังไง ... ยังไง แล้วสิครับ...

ตกลงนายเวร (เจ้าพระยาหน้าตาดี) นี่คือเสื้อแดงผ่านคิวซีตัวพ่อระดับหัวแถวเลยใช่ป่ะครับ ฮั่นแน่... รับสารภาพมาซะดีๆ
    สังเกตจากพี่นายเวร (เจ้าพระยาหน้าตาดี) ยิ่งโพสท์ คนยิ่งเลิกเป็นเสื้อแดง ยิ่งโพสท์คนยิ่งเกลียดเสื้อแดง ยิ่งโพสท์เท่าไหร่ หนทางกลับบ้านแบบเท่ๆของไอ้แม้วก็ยิ่งห่างใกลออกไปทุกที

ขอฟันธงว่าพี่นายเวร (เจ้าพระยาหน้าตาดี) คือแดงผ่านคิวซีแน่นอนครับ อีแบบนี้เป็นอื่นไปไม่ได้เด็ดขาด เอิ้ก เอิ้ก ....

hey guys, Alamos และ ปู่ยง ถูกใจ
  41. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก
    ถุ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    หน้าอย่างเมิงเหรอโทรหา น.ช.ทักษิณ ได้ สั่งมันได้
    ยังรับจ้างพิมพ์อยู่ไม่ใช่เหรอ

แถมความจำสั้นอีก
    คนเขาเรียกร้องให้แมร่งกลับ แมร่งกลัวไข่สั่นไม่ยอมกลับ
    อ้างปฏิวัติไม่ปลอดภัย
    พอสมัครมีอำนาจ บินกลับมากราบหมาที่สนามบิน
    พอขึ้นศาลแพ้ แมร่งโกหกศาลไปดูโอลิมปิค
    ที่ไหนได้หนีคุกหนีศาล
    คนเขาเรียกร้องให้แมร่งกลับ แมร่งกลัวไข่สั่นไม่ยอมกลับ
    รอบนี้หนีคุกเต็มๆไม่ต้องอ้าง
    แถมปากกล้าทั้งจ้างคนก่อจราจล บอกเสียงปืนแตกจะกลับมา สุดท้ายนั่งแดรกไวน์ ร้องโนโนโนถูกเชือดออกข่าว
    กลับกลอกปลิ้นปล้อนหลอกคนมาตาย
    จนคนรำคาญความปอดแหก
    สาบส่งไม่ต้องกลับมาเพราะเห็นว่ามีพาสปอร์ตมอนเตฯ

ถ้าเก่งจริงก็กลับมาติดคุก
    ถ้าไม่เก่งจริงก็อยู่นอกประเทศให้ครบกำหนดและหุบปาก
    เห่าหอนทำลายประเทศอยู่ได้
    แต่กรูว่าแม่งตายเป็นศพอยู่นอกประเทศนั่นแหละ 5555

จบนะไอ้ขี้คุย
    อ้อ อย่าลืมโทรหา น.ช.ทักษิณ ด้วยนะ
    55555
    เหมือนกันทั้งฝูง ขี้คุยเหมือนกัน

Alamos likes this.
  42. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ไม่ยังไงแล่ว น้า
    มันยังงั้นแระ

อมาตย์อะเหลี่ยมจัด อิอิ
    แต่ไงก็เฮอะ ผมชอบอะ ก็เรยทำเอ๋อๆ งุงิๆ เอ๊า แดงก็แดงวะ อิอิ

เช Neverdie likes this.

Share This Page