ดูให้เต็มตา กับเส้นทางรถไฟฟ้าเมื่อเสร็จสมบูรณ์...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Words of the Buddha, 13 ต.ค. 2014

1. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
  2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
  3. เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    460
    เสร็จเมื่อไหร่ครัช แล้วในวันนั้น กทม.และจังหวัดรอบๆ จะมีรถยนต์รวมกี่ล้านคัน [​IMG]

4. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ถือเป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ:cool:

5. Tatiana

Tatiana อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    559
    สายสีเหลืองผ่านบ้านเราด้วยยยยยยย ถ้ายังสร้างไม่เสร็จเราจะไม่ยอมไปเกิดใหม่แน่นวล

6. ชาวสวน

ชาวสวน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    102
    ว้า บ้านผมมีแต่ BRT แต่แค่นี้ก็สะดวกพอสมควรแล้ว
    ไปต่อรถไฟฟ้าได้2ทาง ที่ช่องนนทรี กับ ตลาดพลู

7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    คงไม่มีโอกาสได้ขึ้นมั๊ง :(

8. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ผมอยู่บ้านนอก จะติดตามข่าวนะครับ
    จะสั่งหลานไว้ ให้รอดูว่ามันจะสำเร็จมั้ย
    แล้วให้จุดธูปบอก

9. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    คิดในแง่ดี เกิดชาติหน้าก็ได้ใช้พอดีเลยครับ

10. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ตกลง สายสีเหลือง สถานนี ลาดพร้าว 65 มันมี หรือ ไม่มีครับ ในบางเวป เขียนว่า สถานี อนาคต

สายสีเหลือง กำหนดแล้วเสร็จ ปี 2562 ครับ

Last edited: 14 ต.ค. 2014
  11. ปังตอ

ปังตอ สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    135
    อืมถ้าทุกเส้นทางเสร็จภายใน 10 ปี ยังก้อพอได้ใช้บริการอยู่น่ะ
    เพราะถึงตอนนั้นเราคงมีหัวกระสุนใช้แล้วล่ะ คิคิคิ
    (อยากจะนั่งๆๆ เห็นพวกกระบือแดงมันบอกว่าอยากได้)

12. อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,019
    ทุกวันนี้ที่มีอยู่ กระผมยังขึ้นไม่เป็นเลยครัช.................กรั่ก กรั่ก กรั่ก

13. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ชาวฝั่งธนฯ แบบผม ขอแค่สายสีน้ำเงินขึ้นได้ภายในปี 2560 ก็พอใจแล้วครับ

14. khunpream

khunpream สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    189
    ขออนุญาตกลับไปใช้ชีวิตที่ต่างจังหวัดก่อนครับ.....คงน่าจะรอใช้บริการชาตินี้ไม่ไหวแน่ ;)

15. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :( ไม่อยากจะเซ่ดเหมียนกันขอรับ... ฟามคิดของพวกกินเมือง แถวบ้านแม่มมาขยายเมืองไว้จนรถติดมาเป็นสิบๆปี แต่เจื่อกไปสร้างแถวที่ข้างในยังเป็นสวนเป็นนาอยู่ก่อน... พ่องมันคงเป็นปลาช่อนรอขึ้นอยู่... แฟร๊ดดดดแฟร๊....

16. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    สายสีชมพูผ่านหน้าบ้านเลย

17. sorrow

sorrow สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    26
    ดูปลายทางของบางสายแล้วก็งงงง ทำไมไม่ทำให้ถึงชุมชนใหญ่หรือจุดที่มีเป็นชุมทาง
    อย่างสายสีม่วงปลายทางด้านเหนือ (สร้างเกือบเสร็จแล้ว) ด้วนอยู่ก่อนปากซอยบ้านผมหน่อยหนึ่ง ถ้าไปถึงสมบัติบุรี (ทางแยกกาญจนาภิเษกไปบางปะอิน กับสาย 340 ไปสุพรรณฯ) แล้วทำที่จอดรถไว้ตรงนั้น คนที่มาจากถนนสองสายนี้ก็เอารถจอดไว้ที่นี่ได้แล้วขึ้นรถไฟฟ้า ปลายทางด้านใต้ (จะสร้างเมื่อไรไม่รู้) ตามแผนที่ไปด้วนที่ราษฎรบูรณะ ทำไมไม่ทำไปให้ถึงสามแยกพระประแดงหว่า :confused:

Share This Page