ดิ้นนนนนนน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย butadad, 16 Aug 2015

1. butadad

butadad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    521
  2. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    หมามันเห่าเพราะกลัวถูกหลงลืมนี่เอง 55555

Familie, ปู่ยง, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    สลิ่มชอบมั่วจริงๆสื่อใหญ่โคตระพ่องโคตระแม่ของไทยยังบอกเลยว่าท่านเหลี่ยมไม่ดิ้นแต่สงบนิ่งดูความเคลื่อนไหว
    แต่ผมไม่แนะนำให้อ่านเพราะเขียนซะยาวยืดแต่หาสาระไม่เจอ

สรุปสั้นๆให้ว่า 1.พ่อแม้วไม่ดิ้นต่อการโดนรังแก

2.องค์กรต้านเผด็จการอย่าง นปชพอ. (แวร่วมระชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งาติเมื่อเผด็จการพ้อำนาจ) เจือกไม่ออกมาต้านเผด็จการตอนเผด็จการประยุทธ์เรืองอำนาจ(เดี๋ยวค่อยออกมาโวยวายหลังเผด็จการหมดอำนาจไปแล้ว)

:rolleyes:

Familie, เช Neverdie, ปู่ยง และอีก 3 คน ถูกใจ
  4. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ท่านประธานที่เคารพ กระผมอยากพบอยากเห็นสงครามครั้งสุดท้าย แล้ว...

5. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    ก็ไม่แปลกใจเลยสำหรับ เอี้ยตัวพ่อ พวกผีไม่มีหัว ที่ยังคิดว่ามีพวกมาก

เชิญดิ้นไปเหอะ ตามสบาย

6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  7. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    สงสัยเป็นเพราะสมยศเลิกคิดเรื่องตั้งบ่อนคาสิโน :giggle:

ปู่ยง likes this.
  8. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    เอาที่ไหนมาอ่าน รัฐธรรมนูญออกแล้วเหรอ ...แล้วฉบับไหนดีละท่านเสี่ย
    รัฐธรรมนูญปี40 ท่านก็หนีอยู่ เพราะเป็นรัฐธรรมนูญฉบับที่ กำหนดให้มีศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง
    ที่ตัดสินท่านจำคุก2 ปี คดีหมายเลขดำที่ อม.1/2550 คดีหมายเลขแดงที่ อม.1/2550

LazyLemon และ แสงธูป ถูกใจ.
  9. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    10686761_741182279313780_8010457668812273073_n.jpgPaisal Puechmongkol
    16 ชม. · มีการแก้ไข ·
    อุบายตื้นๆ?
    คลิปล่าสุดจากฟินแลนด์ที่ชี้ว่าร่างรัฐธรรมนูญไม่เหมาะ เรียกร้องให้คว่ำร่างรัฐธรรมนูญนั้น
    ถ้า คสช และคนไทยเป็นแมว ดันหน้าไปหลัง ดันล่าง ไปบน ก็คงจะเร่งผ่านรัฐธรรมนูญแล้วเลือกตั้ง จากนั้นท่านแม้วคงหัวเราะว่า สะกดคำว่าแพ้ไม่เป็น ผมคือผู้ชนะ
    โทษที ลูกไม้นี้ตื้นไป คสช และคนไทยไม่ใช่แมว อุบายนี้ไม้ได้ผลแน่
    ผมจึงนำผลประชุมภาคประชาชนมารายงานเมื่อสามวันก่อนว่าภาคประชาชนไทยลงมติคว่ำร่างรัฐธรรมนูญและขอให้ลุงตู่ฟื้นฟูปฏิรูปประเทศก่อนอย่างน้อย๒ ปี
    แล้ว สปช ละว่าไง จะหลงกลคลิฟฟินแลนด์ยกบ้านเมืองให้เขาไหม?
    ที่มา https://www.facebook.com/Paisal.Fanpage?fref=ts
    คนๆนี้ ก็เกินไปนะครับ ใจคอจะไม่เหลือที่ยืนให้แม้วบ้างหรือ

ปู่ยง และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  10. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    ออกอาวุธเพราะกลัวคนลืมมั้ง นับวันสาวก ร่อยหรอลงทุกวันๆ ใกล้สูญพันธุ์เข้าไปทุกที

ปู่ยง likes this.
  11. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ผมรอโอ๊คทองแท้ออกมาบอก ผมถึงจะเชื่อทั้งหมด
    และผมจะไม่หัวเราะความคิดของเขาหรือตระกูลเขา

นอกคอก likes this.
  12. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

Share This Page