ณ เวลานี้ฝ่ายประชาธิปไตย น่าฉงฉานที่สุด

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย kokkai, 31 Jul 2016

1. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ***จะโหนนายใหญ่ ผลงานนายใหญ่คิด ปูทำ ดันมีหลักฐานประจักษ์ชัด ว่าบ่มิไก๊
    ***จะโหนเมกา ดันมีข่าวเรื่องการละเมิด กระทำรุนแรงต่อชนผิวสีบ่อยครั้ง
    ***จะโหนตุรกี โหนได้แป๊บเดียว ต้องเงีบยเป็นเป่าสาก เพราะดันปิดทีวี นสพ.เป็นว่าเล่น
    ***จะโหนพรรคปชป. ก็โหนไม่ได้ เพราะคนเลือกพรรคนี้ ไม่ใช่พรรคจะมาชี้นำ สั่งการได้
    เฮ้อ.....แล้วจะโหนใครดีหว่า..5555

Anduril, apollo, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
  3. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
  4. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    พวกเราเสื้อแดงอย่าไปยอมมันครับ มันบอกให้เราโหวตNo เราโหวตYesสวนไอ้มาร์คไปเลย :giggle:

Last edited: 31 Jul 2016
  5. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ลิ่วล้อนี่ตกลงคือสส. กระทู้ผมไม่เกี่ยว :D

apollo และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    งง งง งง :(:(:rofl::rofl::rofl:

อาวุโสโอเค และ kokkai ถูกใจ.
  7. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ณ เวลานี้ฝ่ายต่อต้านประชาธิปไตย ก็น่าฉงฉาน น่าเห็งจาย
    เพราะพากัน หนักใจ ไม่ได้หลับไม่นอน ปวดหัว
    ไม่รู้จะไปทางไหนดี มาร์คดึงหัวให้ไม่รับ ลุงกำนันลากหางสั่งให้รับ :giggle::giggle:

รังสิมา โวยปวดหัว อภิสิทธิ์-สุเทพ โหวตสวนทางกัน | เว็บไซต์สำนักข่า

ขณะที่ น.ส.รังสิมา รอดรัศมี อดีต ส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ และสมาชิก กปปส. ก็ได้แสดงความคิดเห็นโดยระบุว่า ขณะนี้หนักใจมาก ไม่ได้หลับไม่นอน ปวดหัว เพราะมีประชาชนโทรศัพท์มาถามอยู่ตลอดเวลา ว่าควรจะรับหรือไม่รับร่างรัฐธรรมนูญ ก็ไม่รู้จะตอบอย่างไร เพราะหัวหน้าพรรคก็บอกว่าไม่รับ แต่นายสุเทพ เทือกสุบรรณ แกนนำ กปปส. กลับบอกให้รับร่าง:D:D

:rofl::rofl:“ดิฉันสวมหมวกสองใบ เป็นทั้งสมาชิกพรรค และ กปปส. จึงอยากให้ คสช. ใช้มาตรา 44 ยกเลิกประชามติไปเลย เพราะไม่รู้จะเสียเงิน 3 พันล้านไปทำไม ประชามติแล้วได้ผลมาก็มีปัญหาอีกไม่จบ คสช.น่าจะใช้มาตรา 44 ยกเลิก แล้วใช้มาตรา 44 หาแนวคิดใหม่ที่ทำอย่างไรจะให้ประชาชนยอมรับได้ เช่น เชิญนักการเมือง เมื่อปี 54 ก็ได้มา แล้วตั้งคนจากหลายกลุ่มให้มาถกเถียงหาวิธีการกันให้แล้วเสร็จ ภายใน 6 เดือน” น.ส.รังสิมา กล่าว .- สำนักข่าวไทย

8. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    สั่งหัวใจใครไม่ได้
    นี่แหละค่ะประชาธิปไตยที่แท้จริง :inlove:

Anduril, apollo, maya และอีก 5 คน ถูกใจ
  9. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ผมประชาชนธรรมดาๆ ที่ไม่ใช่สส. ไม่รู้สึกปวดหัวเลย รับก็ได้ ไม่รับก็ได้ โหวตโนก็ยังได้
    คือยังไงก็ได้ ที่กันไม่ให้ตะกวดเข้าสภา หรือได้เข้าสภาไปแล้ว ก็ถูกควบคุมไม่ให้ร่วมมือกันผลาญชาติ :rock:

Anduril, apollo, maya และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    คนนี้น่าสมเพชมากกว่าน่าฉงฉาน :devil:

11. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ถ้าจะใช้ ม44 เชิญ กระผมว่าใช้ม44 สั่งให้นักการเมืองก่อนปี2554ทุกคนห้ามเล่นการเมืองดีกว่า:giggle:

Anduril, apollo, อาวุโสโอเค และอีก 2 คน ถูกใจ
  12. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555

ตอนนี้พวกปชต.รับจ้างหลายตัวน่าจะไปรับงานกับอลัชชีแล้วนะครับ

ค่าจ้างน่าจะไม่เลว เผลอๆจะดีกว่าจากนักเลือกตั้งที่อดอยากปากแห้งมากว่าสองปีแล้วก็ได้

13. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ถ้ายอมให้สีข้าง ถลอกปอกเปิด ก็จะเป็นอาชีพใหม่ที่น่าสนใจ :D :D :p

14. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    สั่งหัวใจใครไม่ได้
    นี่แหละค่ะประชาธิปไตยที่แท้จริง :inlove:

แป๊ะลิ้ม สั่งให้ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ทำไมสั่งได้อ่ะ
    ลุงกำนัน สั่งให้ล้มเลือกตั้ง ปิดถนนยึดสถานที่ราชการ ทำไมสั่งได้อ่ะ
    ประชาธิปไตยที่แท้จริงต้องเป็นแบบนี้ ชิมิคร้าาาา:giggle::giggle:

15. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถ้าอ้างปชต. แบบ hot boy ต้องทิ้งเพื่อนติดคุก ขโมยผลงานเขามาใช้ ถ้าโกหกไม่ต้องรับผิดชอบ

Anduril, apollo, หนูอ้อย และอีก 2 คน ถูกใจ
  16. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  17. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64

"พี่ๆ ผมเผารถมันแล้ว" เค้าคงจะภูมิใจในการกระทำ
    ของตัวเองมากเลยนะ 555 ฮาจริงๆ:D:D

18. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    นี่หน้าด้านดี "คนปรกติ" เขาจะละอายนะ

พวกตัวเองก็เคยเผาศาลากลาง เผากรุงเทพ

ยังหน้าด้านไปด่าพวกอื่นอีก บ้าเปล๊า *เสียงสู๊ง*

19. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เรื่องเก่าๆ หลักฐานเบลอๆเหมือนเดิม แต่เสื้อแดงติดคุกเต็มตาไม่เคยเห็นพูด

20. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เอาคลิปมาลงปลากรอบครัช จัดฉากหรือเปล่า แต่ที่แน่ ๆ คนพูดเห็นหน้าตาชัดมาก :giggle:

Share This Page