ฑูตเมกา เชิญนัองเพนกวิน เลี้ยงขนม หลังป่วนประยุทธ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นายพลตัดแปะ, 2 Jun 2016

1. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
    ขอบคุณท่าน Glynn Davies เอกอัครราชทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศไทย และภริยาที่ให้เกียรติเชิญผมเข้าร่วมวงสนทนาโต๊ะกลมประเด็นการศึกษาและเยาวชน ณ บ้านพักเอกอัครราชทูต ถนนวิทยุ

#ขนมอร่อยมากขอบอก — at Residence of the American Ambassador.

2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ดีใจด้วยครับ เป็นความสำเร็จยิ่งใหญ่มากครับ

ปู่ยง likes this.
  3. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    กูรว่ามันเอาสูทไอ้แรมบ้าไปใส่แน่ๆ
    ทำไมชายสูทแม่งไม่เท่ากัน
    หรือว่าเขาให้มีงไปเล่นตลก

4. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    เอาที่สบายใจอยากทำอะไรก็เต็มที่

ตินิดหนึ่งชายเสื้อขาวเอาเข้าในกางเกงได้ไม๊
    หรือว่าเป็นเทรนด์ใหม่ใส่สูทปล่อยชายเสื้อ
    ไปกินบ้านทูตนะไม่ใช่ไปซดข้าวต้มกุ้ยข้างถนน
    ไม่รู้นะผมไม่เคยใส่สูทซะด้วยสิ

Kiriwian, Alamos, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แมร่งตกต่ำชิหา..ย คบกุ๊ยเป้นพวก

6. mee-sua-man

mee-sua-man สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    181
    แต่งกายไม่สุภาพ ก่อนถ่ายรูปควรจัดแต่งหน่อย อ้ายช่างภาพจงใจถ่ายเพื่อหลู่เกียรติฑูตรึไง

7. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ฮ้าาา!! มันมีเกียรติด้วยเหรอ
    แม้แต่เสื้อแดง ยังหลอกใช้มัน(ต่างคนต่างหลอก)

8. prathaya

prathaya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    507
    ฑูตเมกา เมื่อไรจะเลิกตกต่ำ

ดูถ่ายรูปมันยังถ่ายกะคนแต่งตัวเรียบร้อยไม่ได้เลย ระเบียบปฎิบัติโลกถึงจะถ่ายแบบไม่ทางการก็ควรรู้ไว้สะบ้างว่าตนเองฐานะอะไรแต่งสูทในสถามฑูตตัวเองยังไม่รู้

9. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    หรืออนาคต เด็กคนนี้จะเป็นออกญาจักรี ??

10. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    แค่อยากขอทุนไปเมืองนอก ถึงกับต้องขายบ้านขายเมืองแบบไอ้พวกเสื้อแดงในจันไรในบอร์ดนี้เลยเหรอ :finger::finger::finger::finger:

11. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    สิ่งนี้น่าจะอธิบายความเป็นมาเป็นไปของเพนกวินได้เป็นอย่างดี
    http://rasidah6381.blogspot.com/2012/07/1_9282.html
    ลองอ่านดูนะเจ้าของกระทู้ บางทีคนอย่างคุณน่าจะคิดอะไรได้บ้าง
    ถ้าคิดอะไรไม่ได้เลย แนะนำให้ชดใช้กรรมให้หมด แล้วไปเกิดใหม่ซะ

12. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เข้าใจละ อิจฉาเขา เพราะตัวเองไม่เคยไปร่วมอะไรกับเขา เลยไม่มีใครชม ไม่มีคนเลี้ยง ก็เลยเอาข่าวเขามาเย้ยให้ชาวบ้านด่าแทนซินะ ใจดำจริง

13. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    คนแอฟริกาที่ถูกคนอเมริกันจับไปเป็นทาสเมื่อ2-3ร้อยปีก่อน
    ยังมีศักดิ์ศรี ฉลาดกว่าไอ้พวกเห็นแก่แดกพวกนี้นัก

ปู่ยง likes this.
  14. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    โชคดีนะที่เป็นทูตอยู่เมืองไทย ยังมีเพื่อนเป็นเพนกวิน ถ้าไปเป็นทูตอยู่ฟิลิปปินส์คงทำตัวลำบากกว่านี้เยอะ เพราะ

รัฐบาลฟิลิปปินส์เจรจากับกลุ่มกบฎฟิลิปปินส์ ก็ถูกยื่นเงื่อนไขข้อหนึ่งคือ ไล่ฐานทัพอเมริกันออกไปเพราะเขาบอกว่าความไม่สงบในเอเซียมันเกิดจากพวกนี้ทั้งนั้น

ประธานาธิบดี Duterte ก็ไม่เบา เมื่อนักข่าวถามเรื่องจะเจรจาแบบทวิภาคีกับจีน ก็ตอบว่า "เราจะเป็นอิสระในการจัดการปัญหากับจีน เราสร้างแผนภูมิหลักสูตรของเราเอง อนาคตไม่ได้ขึ้นอยู่กับอเมริกา"

อันนี้หนักเลย รมต ต่างประเทศฟิลิปปินส์ บอกกับรอยเตอร์ ว่า "เราให้เกียรติสนธิสัญญากับประเทศสหรัฐอเมริกา รวมทั้งข้อตกลง EDCA แต่มันไม่ควรเป็นขี้ข้าของประเทศใด ๆ"

อันนี้ ไม่รู้ฝากถึงสื่อในประเทศไทยหรือเปล่า เพราะสื่อในฟิลิปปินส์ถูกฆ่าตาย ประธานาธิบดี Duterte บอกว่า "การเป็นสื่อมันไม่มีข้อยกเว้นว่าคุณจะไม่ถูกฆ่าตายโดยเฉพาะถ้าคุณเป็น ไอ้บ้า"

อ่านแล้ว นายกไทย ชิดซ้าย สื่อไทยมุดลงรูไปเลย ส่วน มิสเตอร์เดวี่ ถือว่าโชคดีสุด ๆ แล้ว

ridkun_user และ Anduril ถูกใจ.
  15. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    เป็นหมากตัวนึงที่ถูกหยิบมาใช้ น่าภูมิใจหรือครับ

Share This Page