ชัดเจนว่า มือชั่วกับใต้ตมเป็นคนเดียวกัน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย yoshikiryuichiro, 23 Aug 2016

1. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    เริ่มด้วยโพสต์เริ่มต้นของใต้ตมในเวลา11:35น.
    ต่อด้วยโพสต์สุดท้ายในเวลา12:04น.

เทียบกับเวลาโพสต์ของมือชั่ว
    จะเห็นได้ว่า จบโพสต์ก่อนสุดท้ายในเวลา 7:01น. แต่กลับมาอีกครั้งหลังจากโพสต์ของใต้ตมจบไป4ชั่วโมง จึงมีความเป็นไปได้สูงมากว่าเป็นคนๆเดียวกัน

2. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    อ้างอิงตามกฏบอร์ดเดิมที่ออก ณ วันที่ 7 สิงหาคม 2549 เพิ่มเติม ณ วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2553
    ทั้ง2userทำผิดตามนี้

2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ
    5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย
    7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคี
    13. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้
    13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย
    13.7การโพสข้อมูลที่บ่อนทำลายชาติ ขนบธรรมเนียมวัฒนธรรมที่ดีงามอย่างร้ายแรง
    13.9กระทู้ที่ปลุกระดมให้สร้างความรุนแรง กระทำผิดต่อกฎหมาย *
    13.10สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***

อาวุโสโอเค, Anduril และ Tohchida ถูกใจ
  3. yoshikiryuichiro

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ส่วนกฏบอร์ดที่เหลือ สมาชิกสามารถเข้าดูได้ี่นี่(สำหรับคนที่เป็นสมาชิดในบอร์ดเก่า)
    http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=17481

4. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ...... ก่อนอื่น ผมขอยินดีต้อนรับ ท่านใต้หล้า ยินดีอย่างมากครับท่าน
    ที่เข้ามาให้ความรู้ แด่บรรดาเหล่าเหลืองแท้พันธุ์ทางในเว็บนี้
    และก็ขออภัยไปพร้อมๆกันด้วยครับ ที่ท่านถูกลากมาเป็นประเด็น
    ผมยืนยันตรงนี้ ผมไม่ใช่ท่านใต้หล้า คนละคนกัน
    ใครจะจับผิดยังไง อย่าไปใส่ใจนะท่าน ไม่ใช่มันก็คือไม่ใช่

....... แต่ผมว่า เราก็น่าจะมาลองปั่นหัวคนพวกนี้เล่นก็ดีนะครับ
    ไหนๆแล้วก็ไหนๆ หนุกหนาน หนุกหนาน
    นานๆที yoshikiryuichiro มันอยากโชว์ความชาญฉลาด
    ผมฟันธงไว้เลย งานนี้หน้าแหกแน่นอน :D

ดูสิความฉลาดหลักแหลมในการวิเคราะห์ ยังไม่ทันไร ขาก็เกี่ยวยอดหญ้า หัวทิ่มบ่อ
    ตอนแรกมามดดีมาก ใช้คำว่า"ชัดเจน"จั่วหัวกระทู้
    "ชัดเจนว่า มือชั่วกับใต้ตมเป็นคนเดียวกัน"
    หลังจากพอใช้ปัญญาอันกากๆ จับแพะ จับแกะ
    ก็ชักจะเริ่มไม่มั่นใจ หันมาใช้คำว่า "มีความเป็นไปได้สูงมากว่าเป็นคนๆเดียวกัน"

เอาไงแน่ yoshikiryuichiro มั่นใจตัวเองหน่อยสิ
    ไงพูดตอแหล พูดกลับไปกลับมาล่ะ :D:D:D:D

5. yoshikiryuichiro

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    อย่าเสร่อครับ ไอ้พวกไม่ได้รับเชิญ

6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมก็อยากหน้าแหกเหมือนกันครับ เพราะผมเชื่อว่าทุกร่างคือมือดี เพราะไม่มีร่างไหนยอมช่วยแดงติดคุกซักร่าง ไม่มีร่างไหนช่วยจ่านิวเลย ไม่มีร่างไหนยอมพูดขอโทษสมาชิกสภากาแฟทุกคนจากใจจริง บอกหน่อยซิว่าผมจะหน้าแหกไหมถ้าพูดแบบนี้

gaiser, ชายน้ำ, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    A
    A
    A
    A
    A
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

8. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่รู้สึกครับ เพราะกะอยู่แล้วว่าต้องเล่นมุขนี้ และทำให้รู้ว่ามือดีคงไม่มีวันลบคำสบประมาทผมได้ตลอดกาล

Last edited: 23 Aug 2016
  9. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ใครวะจ้างมันมาให้ความรู้

ไม่ชัดเจนว่าไอ้คนจ้างกะไอ้ขี้ข้ารับจ้่างใครโง่กว่ากัน

เพราะงั้นไง มันถึงจ้างถูกนัก คงนึกซะว่าให้ขอทานสะพานลอยยังมากกว่านี้

10. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  11. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ไม่ว่าจะชื่ออะไรหรือร่างทรงใคร ก็.....

12. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    .....ใครพอจะทราบบ้าง มีคำศัพท์ คำไหนไหม ที่จะสื่อสารภาษาออกไป
    ที่มันได้ยินแล้ว แรงส์ส์ ได้ฟังแล้ว จิ๊ดดด มากกว่าคำว่า "บรมโง่ดักดาน"

เพราะคำว่าบรมโง่ดักดาน คงไม่พอเพียง เพียงพอกับความโง่เขลา ที่เค้าคนนั้นเชื่อ
    ผมรับจ้างโพสต์ สามทู้ยี่สิบ....

13. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    มีแน่นอน ให้ความรู้หน่อยนะ

นี่เลย
    ไอ้ขี้ข้าโง่รับจ้างโกหก

14. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    มีครับ คำว่า "มือดี" กับชื่อร่างแยกอื่นๆ ไงครับ

15. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    งานนี้ มีคนแฉ(หมดเปลือก)
    งานนี้ มีคนแถ(แถกดิ้นกะแด่วๆ)
    งานนี้ มีคนไปไม่เป็น แบ๊ะๆ
    งานนี้ มีคนบาดเจ็บปางตาย

16. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    จะคนละร่างหรือแยกร่างไง ๆ ก็ลูกจ้างเหมือนกันมีนายจ้างคนเดียวกัน และถึงจับได้คาหนังคาเขาเดี๋ยวก็มีอะไรแบบ แยกร่างแล้วไง อยู่ดี

แต่ให้เดาสำหรับบอร์ดเสรีไทยคงใช้ลูกจ้างคนเดียวแหละครับ เพราะไม่ใช่บอร์ดใหญ่อะไรคนไม่ได้เข้ามาเยอะแบบ pantip ไอ้จะ 1 login ต่อ 1 คนนี่ นายจ้างคงไม่โง่จ้างเปลืองอะไรขนาดนั้น อีกอย่างคือถึงแม้ว่าพวกรับจ้างโพสต์จะเป็นพวกทำอะไรไม่เป็นเลยมาทำงานนี้ ก็คงไม่ห่วยกากสมองเท่าเม็ดถั่วขนาดทำได้แค่ 1 login ในบอร์ดแน่ ๆ

สรุปคืองาน full time 1 คนสำหรับบอร์ดนี้น่าจะเอาอยู่ครับ อย่างมากก็ 2 คนน่ะแหละครับเต็มที่ อีกคนอาจจะ part time ไม่ก็ผลัดไปบอร์ดอื่นด้วย ไม่ประจำ

17. yoshikiryuichiro

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ปล่อยคนแบบนั้นไปเถอะ แค่นี่บรรดาญาติโกโหติกาของเจ้านั่นคงร้องให้อยู่ในปรภพแล้วล่ะ
    ที่เห็นลูกหลานทำตัวเยี่ยงนี้

18. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เป็นอะไรไปครับ ตัวเองก็ไม่เคยบอกว่าพูดล้อเล่นหรือโกหกเรื่องรับจ้าง แถมยอมรับเองด้วยซ้ำว่าถูกจ้างมา หรือพึ่งนึกได้ว่าถ้าทุกคนเห็นมือดีถูกจ้างมา ตัวเองกับคำพูดจะหมดราคาหมดศักดิ์ศรี ยังหลอกตัวเองอยู่ซินะว่ามีมันอยู่

19. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    นายจ้างที่ยอมเสียเงินจ้างคนแบบนี้ ดูจะโง่กว่าลูกจ้างอีกนะ

ลูกจ้างควรทำอะไรก็ได้ให้นายจ้างดูดีขึ้น

แต่วันๆผมไม่เห็นเจ้าลูกจ้างคนนี้จะช่วยอะไรนายจ้างนอกจากจะออกมาพร่ำว่า "คนอื่นบรมโง่ดักดาน ผมฉลาด ผมมาให้ความรู้ ผมไร้พ่ายและขอประกาศชัยชนะตลอดกาล"

แต่ทั้งนายจ้างและลูกจ้างก็ถูกจิกหัวด่าอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน

20. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ผมมีเป็นประโยคเลยครับ

“ถ้าเปรียบเทียบขี้ เป็นผลงานของนายกแต่ละคนที่ทำมาจนเป็นผลงานจับต้องลูบไล้ได้ ขอดมขี้ทักษิณ”

apollo likes this.
  21. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    A
    A
    A ช่วงนี้ฝนตกบ่อย น้ำเลยท่วมรูในกะลา บางคนทนอยู่ไม่ได้ ต้องโผล่หัวออกมาแย้มดู:D:D

tonythebest likes this.
  22. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หมายถึงตัวมือดีเองซินะ

23. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็คงได้แค่นี้ละนะ คนที่รับจ้างโพสจะมีศักดิ์ศรีอะไรเหลืออีก คนที่ทำทุกอย่างแม้กระทั้งทรยศเพื่อนเพื่อเงินจะอ้างอะไรได้อีก

24. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730

ไม่เหมือนพวกหางแดงสิท่า ได้ทั้งบนบกและในน้ำ

gaiser และ Alamos ถูกใจ.

Share This Page