จากบทความนี้ ทำให้รู้ว่าอำมาตย์เต้น แกมองการณ์ไกล ? ...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 21 Mar 2015

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    จากหัวบทความและเนื้อหา...
    ---------------------------------------- ----------------------------------------
    ถึงอึ้ง 20 ตลบ !!! กับเหล่าแคนดิเดต "นายกฯคนต่อไป" จากค่ายชิน ???
    เป็นที่แน่นอนว่า 5 ปีต่อจากนี้ "เจ๊ปู- ยิ่งลักษณ์"หมดสิทธิ์ตะแล๊ดแต๊ดแต๋ ในฐานะ "นายกฯของประเทศไทย"ให้ปวดหัวกันอีกต่อไป...???
    ส่วน"เจ๊ปู"แกจะมีโปรเจ็กท์อะไรทำต่อจากนี้ ต้องรอดูว่าหลัง"อสส." เพิ่งเซ็นมาหมาดๆ สั่งฟ้องปม"โครงการรับจำนำข้าว" ฐานความผิดตามป.อาญามาตรา 157 และพ.ร.บ.ประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริต พ.ศ.2542 มาตรา 123/1 โดยตามกฎหมายความผิดตาม ป.อาญา ม.157 โทษจำคุกสูงสุดไม่เกิน 10 ปีนั้น ผลจะออกมาเป็นอย่างไร จะ"หมู่หรือจ่า"คงต้องลุ้นกัน???

ถึงจุดนี้หลายคนแอบลุ้นต่อว่า "เจ๊ปู"จะตามไปอยู่กับ"เสี่ยแม้ว"ก่อนผลคดีจะออกมาหรือไม่???
    แต่ถึงกระนั้นก็ตาม นักวิเคราะห์หลายคนวิเคราะห์ว่า ถึง"เจ๊ปู"จะไป...แต่อย่างไร"เครือข่ายระบอบทักษิณ" คงยังอยู่...สภาวะตอนนี้ไม่ต่างจาก"หญ้าแห้วหมู"ที่ถูกตัดแค่ใบ เมื่อไหร่ฝนตกลงมา ก็จะกลับมา"งอกงาม"ได้อีก

พูดง่ายๆ คือ ในปี 2559 เมื่อประกาศเปรี้ยงเลือกตั้งเกิดขึ้นเครือข่ายเหล่านี้ก็จะกลับมา"กระดี๊กระด๊า" และคาดว่า คงจะกลับมายึดอำนาจกลับคืนอีกแบบง่ายๆ
    ด้วยเหตุว่า จากการสำรวจของ"โพลหลายสำนัก" พบว่า ความนิยมต่อ"ระบอบทักษิณ" ยังอยู่ในระดับสูง ในขณะที่พรรคการเมืองที่จะเป็นคู่แข่งคือ พรรคประชาธิปัตย์ ยังไม่มีทีท่ากระเตืองขึ้น รวมกับความพร้อม"กลยุทธ์และทุน" ก็คาดว่า กลุ่มเหล่านี้จะกลับเข้ามาอีก???

ประเด็นคือ "นายกฯของระบอบทักษิณ"ในสต๊อกเริ่มร่อยหรอ หากจะกลับสู่สนามอีก เขาจะหาใครมาเป็น"นายกฯคนต่อไป"
    ห้วงสัปดาห์ที่ผ่านมา คนใน"เครือข่ายระบอบทักษิณ"ได้แย่งกันเสนอ "นายกฯในดวงใจในสมัยหน้า" ซึ่งไล่มาตั้งแต่ "พานทองแท้ ชินวัตร-นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์-เยาวภา วงศ์สวัสดิ์"

และคนล่าสุดที่เฟ้นโดย "อำมาตย์เต้น" ณัฐวุฒิ ไสยเกื้อ อดีตรัฐมนตรีช่วยกระทรวงพาณิชย์ คือ"ณัฐพงศ์ คุณากรวงศ์" สามีสุดเลิฟของ"พินทองทา"หรือ เอม ลูกสาว พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร โดย"อำมาตย์เต้น"ได้โพสต์ข้อความในเพจส่วนตัว ระบุว่า "ถ้าเขาคนนี้มา พวกคุณ ว่าอย่างไรครับ พร้อมไหม"

นี่คือที่เปิดตัวกันมาแล้ว ต่อจากนี้ต้องดูว่าจะมีใครให้"คนไทย"ได้ระทึกใจอีก!!!

แต่เห็นรายชื่อเหล่านี้แล้ว ต้องขออนุญาตถอนหายใจ...ก่อนที่จะบอกว่า "เจ๊ปู"ดูดีขึ้นเป็นกอง?? และสุดเป็นห่วงอนาคตของ"ประเทศ"ว่าจะเป็นอย่างไร??...สงสัยคนไทยต้อง"ออกแดด"กันอีกรอบ????
    http://www.tnews.co.th/html/content/126335/
    ------------------------------- -------------------------------
    เพื่อนๆล่ะ ว่าอย่างไร พร้อมไหมครับ ?...;)

Last edited: 21 Mar 2015
    หนูอ้อย likes this.
  2. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    เออ ส่งใครมาก็พร้อมทั้งนั้นอะ

เผอิญว่า ตรู รัดเข็มขัด จนเข็มขัดจะขาดหลายรอบละ

รู้อยู่แล้ว ว่าต้องหนัก หนัก...ใจ มากกกกกกกกกกกก

พวกชาติ.... นี่มันไม่เคยท้อถอยเลยนะ

ที่จะสรรหา พวกกดปุ่ม รีโมท ได้อย่างใจ

หามาเหอะ สุดท้าย ก็ได้ ตุ๊กตาหุ่นเชิด

บวกกับ นโยบายขายฝัน พร้อมฟัน เงินคงคลังจนเกลี้ยง

แล้วก็ต่อด้วย การเอื้อมมือเน่า ๆ มาขโมยเงิน

ของประชาชน ด้วยวิธีต่าง ๆ เสร็จแล้ว

เมื่อกินกันจนอิ่มหมี ก็ทิ้งซากชาติเน่า ๆ

ไว้ให้คนจนโง่ ๆ ที่หลงเชื่อ และก็คนจนที่

ถูกมัดมือชกอย่างผม ให้ค่อย ๆ ตาย ไปทีละนิด

ทำใจไว้ชาติหนึ่งแล้วครับ ที่ลูกหลาน ตระกูลชิน

มันถือกำเนิด มาพร้อม ฤกษ์ดาวโจร

ขโมยทุกอย่าง แม้แต่ ความสุขเล็ก ๆ น้อย ๆ

ของคนจน จนไม่เหลืออะไรแล้ว อย่างผม

เอาเลย จะลูกเขย หลานอา แม่ยาย

หรือ คนใช้ ของคนขับรถ เลขาหน้าห้อง

พวกเองงง ก็ขนกันมาเลย

ตรูจะไม่หนีไปไหน รอชาติเจ๊ง อยู่ตรงนี้แหละ

AlbertEinsteins, Bayonet, maya และอีก 2 คน ถูกใจ
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เอาไงดี พร้อม หรือ ไม่พร้อม

4. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    842
  5. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ใจคอจะเป็นขี้ข้าตลอดไปเลยหรอเนี่ย...

6. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    842
    แต่มันเป็นขี้ข้าที่สั่งเจ้านายมันได้นะครับ

7. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    อย่าปิด ถนนรัชดาแล้วกัน ถนนนี้ห้ามปิด

8. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ผมนี่เชียร์เจ๊กระบังลมเบย

9. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ครม ในฝัน
    เจ๊กนะบังลม นายกฯ ควบ กลาโหม
    พี่ตู่ มหาดไทย
    พี่เต้น พาณิชย์
    ธิดา ศึกษา
    เหวง สาธารณสุข
    ขัชชาติ คมนาคม
    เหลิม แรงงาน
    ชัยเกษม ยุติธรรม
    พงษ์เทพ. สำนักนายก
    ปวีณา พัฒนาสังคม
    วราเทพ. คลัง
    นิวัฒน์ธำรง รองนายก
    จาตุรนต์ รองนายก

แค่นี้ก่อน

ประเมิณเสียงเลือกตั้งคราวนี้คร่าวๆก็สักยี่สิบห้าล้านเสียงเป็นอย่างต่ำ

suraphan07 likes this.
  10. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    หาคนมาติดคุกใหม่อีกเหรอ

11. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    เอา เป็นไงเป็นกัน แต่ก่อนที่ชาติจะเจ๊ง
    ขอล้างตระกูลโคตรชั่วให้หมดจากแผ่นดินเรา
    จะได้ไหม มาแลกกันเลย ตูไม่หนีแน่ๆ
    เพราะตูไม่มีที่ไปแล้ว เพื่อนๆว่าจริงไหม

AlbertEinsteins และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  12. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    อยากให้กำลังใจคุณสุกิจ ค่ะ สู้สู้นะคะ
    ปัญหาทุกปัญหาจะคลี่คลายไปเอง ถ้าเรามีหนี้สินอีกไม่นานมันก็จะหมดไป
    ถ้าไม่มี สักวันการเงินเราก็จะดีขึ้นเอง ถ้าเราใช้ชีวิตอย่างระมัดระวัง ลดรายจ่าย เพิ่มรายได้ค่ะ
    อย่าลืมหาความสุขและให้รางวัลตัวเองไปด้วย ตามกำลังค่ะ
    อีกอย่างนะคะ ปลูกทุกอย่างที่กิน กินทุกอย่างที่ปลูกค่ะ

suraphan07 และ Redbuffalo010 ถูกใจ.

Share This Page