จะประกวด"ซีไร้" รบกวนช่วยผมแต่งนิยายหน่อยครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Redbuffalo010, 25 ต.ค. 2015

1. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อินโทรยังงี้ครับ
    วันอาทิตย์สุขสันต์ นอนจนตะวันแยงก้น ตื่นมารู้สึกหิวอยากกินปลาไหลต้มเปรต เลยรีบอาบน้ำแต่งตัวเดินไปร้านข้าวแกงพี่น้อย เไปถึงเพิงหมาแหงนที่พี่น้อยเคยขาย เหลือเพียงเสาโด่เด่อยู่สี่ต้น เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าผัวพี่น้อยตามกลับไปขายข้าวแกงที่นครสวรรค์หลังจากพี่น้อยทิ้งผัวมาขายข้าวแกงอยู่กรุงเทพสี่ปี
    พี่น้อยเคยร่วมขบวนกปปส แต่พี่น้อยก็ไม่เคยแบ่งฝ่ายเพียงเพราะแค่คิดต่าง แต่ฝ่ายตรงข้ามมันก็คอยสมนำ้หน้าพี่น้อย

ช่วยผมเขียนต่อหรือขัดเกลาก็ไม่ขัดข้องครับ

2. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    รอคนกลางดีกว่าครับ นั่นมืออาชีพเลย

3. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    นอกจากคนกาง ในบอร์ดเรา มีผู้เชี่ยวชาญหลายคนนี่ครับ
    เจ้าพระยาเอย qooqle เอย

JSN, อาวุโสโอเค, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    กระทู้นี้
    ผมนี้ see แล้ว like เลย :D

5. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    งง อ่ะ เรื่องไร

6. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    พี่น้อย : ที่พี่ช้ำใจกปปส.เพราะพี่เห็นว่า นายก กปปส โกงจำนำข้าว นายก กปปส เป็นแค่หุ่นเชิดพี่ชาย ป๊อบว่ามั้ย
    ผม : โอ๊ยพี่อย่าไปคิดอะไรมาก นักการเมืองคนไหนๆๆมันก็โกง ให้มันโกงแล้วให้เราด้วยก็พอ เราไปชุมนุมก็เพื่อรับของแจก กินของฟรีนี่พี่
    ผม : พี่น้อยเห็นมั้ย นายกชวนเค้าว่าดีเห็นมั้ย โกงโครงการณ์ โฮปเวลล์ นำประเทศเข้าimf มันก็ชั่วเหมือนกันหมด
    พี่น้อย : ป๊อบ โฮปเวลล์นั่นมัน รมต.มนตรี พงษ์พานิช สมัยนายกชาติชายนี่ ส่วนimfนั่นมันสมัยนายกชวลิต ที่ทักษิณเป็นรองนายกไง
    ผม : อ้าวไหนตู่ จตุพร แกนนำ กปปส บอกว่าชวนโกง เนี่ยผมก็ไม่ปงไม่เป็นมันแล้ว กปปส

JSN, ปู่ยง, Novice และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ต่อไม่ถูก ไม่เคยแต่งนิยาย

ปู่ยง และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  8. คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    410
    จะจบยังไงก็ไม่ว่า อย่าลืมลงท้ายด้วย ฉู่ฉู ล่ะ

temp, ปู่ยง, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เริ่มจะเข้าที่แล้วครับ:clap::clap::clap: ช่วยกันเพิ่มเติมครับ
    วันอาทิตย์สุขสันต์ นอนจนตะวันแยงก้น ตื่นมารู้สึกหิวอยากกินปลาไหลต้มเปรต เลยรีบอาบน้ำแต่งตัวเดินไปร้านข้าวแกงพี่น้อย เไปถึงเพิงหมาแหงนที่พี่น้อยเคยขาย เหลือเพียงเสาโด่เด่อยู่สี่ต้น เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าผัวพี่น้อยตามกลับไปขายข้าวแกงที่นครสวรรค์หลังจากพี่น้อยทิ้งผัวมาขายข้าวแกงอยู่กรุงเทพสี่ปี
    พี่น้อยเคยร่วมขบวนกปปส แต่พี่น้อยก็ไม่เคยแบ่งฝ่ายเพียงเพราะแค่คิดต่าง แต่ฝ่ายตรงข้ามมันก็คอยสมนำ้หน้าพี่น้อย
    (คุณนิติรั่ว)
    พี่น้อย : ที่พี่ช้ำใจกปปส.เพราะพี่เห็นว่า นายก กปปส โกงจำนำข้าว นายก กปปส เป็นแค่หุ่นเชิดพี่ชาย ป๊อบว่ามั้ย
    ผม : โอ๊ยพี่อย่าไปคิดอะไรมาก นักการเมืองคนไหนๆๆมันก็โกง ให้มันโกงแล้วให้เราด้วยก็พอ เราไปชุมนุมก็เพื่อรับของแจก กินของฟรีนี่พี่
    ผม : พี่น้อยเห็นมั้ย นายกชวนเค้าว่าดีเห็นมั้ย โกงโครงการณ์ โฮปเวลล์ นำประเทศเข้าimf มันก็ชั่วเหมือนกันหมด
    พี่น้อย : ป๊อบ โฮปเวลล์นั่นมัน รมต.มนตรี พงษ์พานิช สมัยนายกชาติชายนี่ ส่วนimfนั่นมันสมัยนายกชวลิต ที่ทักษิณเป็นรองนายกไง
    ผม : อ้าวไหนตู่ จตุพร แกนนำ กปปส บอกว่าชวนโกง เนี่ยผมก็ไม่ปงไม่เป็นมันแล้ว กปปส

10. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395
  11. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ก็ดูดี นี่ครับสมวัย คุณป้า คุณยาย แต่งตัวมิดชิด กิริยา น่ารัก

มาดูคนวัยหนุ่ม ของเสื้อแดงบ้าง น่าจะเรียกว่า อาการของคนหยาบช้า ก็น่าจะได้

12. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    วลีเด็ด "รักชาติจนชาติมลาย" :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

13. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    คุณเห็นมั้ย เขารักชาติ และสมบัติของทางราชการ ขนาดใหน
    ยิ่งกว่า รางวัล sea like ชอบทะเล ถ้ามีรางวัล UFO ก็น่าจะไปมอบให้
    อนุรักษ์ ธรรมชาติ ประหยัดไฟ

14. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    กลุ่มผู้ชุมนุมระยำอับปรีย์นำถุงดำคลุมกล้อง บริเวณหน้าสำนักงานตำรวจแห่งชาติ วันที่ 14 ม.ค.57 เวลาประมาณ 09.30 น.

15. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
  16. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ควายมีปัญญาบิดเบือนแค่นี้ แล้วควายก็วนไปวนมาแต่เรื่องเก่าๆซ้ำๆ

17. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    หลังจากพูดกับพี่น้อยเสร็จผมก็เดินมาต่อที่กลางๆๆตลาดมาเจอตาอ้นคนขายลูกชิ้นเนื้อควายและเป็นมวลชน กปปส . เจอแกแกบ่นเป็นหมีกินผึ้งเลย
    ผม : เป็นไงตาอ้นช่วงนี้ขายดีมั้ย
    ตาอ้น : ไม่ไหวป๊อบขายก็ยาก เนื้อควายก็หายาก ไม่รู้มันไปแกล้งตายกันแถวไหน
    ผม : นายมันสั่งให้แกล้งนายนี่ลุง ตั่งแต่ กปปส.ชุมนุนนี่แย่หมดนะตาอ้นนะ สุเทพ แม่งหรอกผม บอกว่าจะพูดคอตายก็ไม่เห็นผูกเลย
    ตาอ้น : นั่นมันงิ้วธรรมศาสตร์ที่แสดงเป็นตัวสุเทพไม่ใช่เหรอป๊อบ
    ผม : จริงเหรอลุงเห็นพี่เต้นบอกว่าสุเทพพูด เรื่องจำนำข้าวก็เอามวลชนไปปิดล้อมจนรัฐบาลยิ่งลักษณ์ไม่มีตังจ่ายชาวนา ชั่วจริงนะตาอ้นนะ
    ตาอ้น : มันไม่จ่ายมาก่อนเค้าไปปิดล้อมอีกนิป๊อบลองไปหาข่าวเก่าๆๆดูสิป๊อบ
    ผม : อ้าวจริงๆๆหรือครับเห็นหมอเหวงบอกมาอย่างนั้นนี่ครับ เรื่องราคายางเหมือนกันเชื่อสุเทพราคายางเหลือ3ดล100เลยตาอ้น
    ตาอ้น : ที่ไหนอะป๊อบยางโลละราว40นะป๊อบมัน3โลร้อยที่ไม่เชื่อดูในลิงค์นี้ดู
    http://www.rubber.co.th/main.php?filename=index
    ผม : อ้าวเห็น ชญานิน คงสง ที่เป็นแนวร่วม กปปส บอกมา
    ตาอ้น : นั่นมันคนเสื้อแดงไม่ใช่เรอะ
    ผม : .....

Redbuffalo010 likes this.
  18. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ผม : คนเสื้อแดงได้ยังไง ใคร ๆ ก็รู้ว่ามันเป็นสลิ่ม กกปส ปลอมตัวมาทำให้เสื้อแดงแตกแยกกัน

ตาอ้น : เอิ่ม ทุกวันนี้ก็ยังเห็นหน้ามันตอนมีคนมาประท้วงรัฐบาลอยู่เลยนะ

ผม : ก็นั่นไง คนประท้วงรัฐบาลไม่ได้มีแต่เสื้อแดง ขนาด กกปส. ยังไปประท้วงเลย สมหน้าหน้า ก่อความวุ่นวายจนทหารเข้ามา ตอนนี้ต้องมาไล่แล้ว สะใจชิบหาย

ตาอ้น : เอิ่ม เอาตามความสะดวกมึงละกันนะ ต้องรีบไปซื้อปลาว่ะ

ผม : ปลาตอนนี้ก็โคดแพง เพราะเผด็จการมันจะทำลายรากหญ้า คิดดูสิมันไม่ยอมให้เรือประมงออกหาปลา ปลาเลยราคาแพงขนาดนี้

ตาอ้น : ไอ้เรือที่เขาไม่ให้ออกน่ะ เพราะมันผิดกฎหมายไม่ใช่เหรอ ยุโรปเขาก็ว่ามา

ผม : ตาอ้นไปเอาที่ไหนมาพูดวะ ยุโรปเขาไม่ซื้อปลาไทยเพราะไทยไม่เป็นประชาธิปไตยโว้ย

ชายน้ำ และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  19. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ดีกว่าชังชาติจนชาติมลาย

20. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไอ้พวกนี้ก็อัปปรีย์จัญไรครับ ทั้งคลุมทั้งทำลาย

21. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมว่าดูดีนะครับ ว่าแต่สู้รูปนี้ได้หรือเปล่าน้าาาาา

22. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เข้ามาดูเจ้าพระยาด่าคนกลาง

อู๋ คาลบี้ และ JSN ถูกใจ.
  23. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    นึกว่า รักประชาธิปไตย จนชาติมลาย ซะอีก

Share This Page