งงกับโรงพยาบาลรัฐ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 31 Mar 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    วันนี้จะไปอุดฟัน นอกเวลาที่โรงพยาบาลรัฐ โดยจ่ายเองไม่ใช้สิทธิ์

แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าทำไมได้ ทั้งๆที่คลีนิคนอกเวลาเปิดอยู่นั่นแหละ สาเหตุเพราะ

ผมมีชื่อในโครงการบัตรทองโรงพยาบาลนี้...(บ้านอยู่ตรงข้ามโรงพยาบาลเดินไปทำฟันสะดวกดี) ไอ้เราก็งงเพราะเคยมาทำฟันหลายทีแล้ว จ่ายเองตลอด

เจ้าหน้าที่ย้ำว่าเนื่องจากมีการฟ้องร้อง ทำให้คนที่มีสิทธิ์บัตรทองในเขตนี้ ต้องมาทำฟันในเวลาเท่านั้น

เจ้าหน้าที่บอกว่า คุณต้องมาจองคิว6โมงเข้า ทำฟัน8โมง หนึ่งวันหมอรับได้15คิว...:envy:

เราอยากทำวันนี้ เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าถ้าอยากทำคลีนิคนอกเวลาให้ไปเขตอื่นเช่นโรงพยาลกลาง:devil:

พอเราซักมากก็บอกว่าเป็นนโยบาย สปสช. เขาคงไม่อยากเล่ามากกลัวโดนนายด่า:lipssealed:

อยากทำฟันคลีนิคนอกเวลาโรงพยาบาลใกล้บ้านไม่ได้นะครับ ต้องขับรถข้ามเขตกัน...

เจริญพวงครับบริหารกันแบบนี้:oops:

twomonkeys, bookmarks และ kokkai ถูกใจ
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    นั่นสิครับ อยากจะจ่ายเอง ทำไมไม่ได้ ผมว่าโรงพยาบาลมั่วหรือเปล่า

4. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    โดนเบ่ง ห้ามรับการรักษา เพิ่งเจอ

Share This Page