งงกันคนGen y ไม่เคยเจอกันรักกันได้ไง

กระทู้ใน 'ห้องนั่งเล่น' โดย เผด็จการที่รัก, 22 พ.ย. 2014

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    !!! เมื่อแอบสืบจนรู้ว่า แฟนที่คบกันมา 8 เดือน รูปที่เห็นอยู่ทุกวัน กับตัวจริง เป็นคนล่ะคนกัน !!!
    http://pantip.com/topic/32885741

Alamos และ กีรเต้ ถูกใจ.
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เรื่องจริงยิ่งกว่านิยาย หรือว่าเอานิยายมาบอกว่าเรื่องจริงละเนี้ย

4. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    www.overclockzone.com/forums/showthread.php/2826289-เมื่อเจอใครก็ไม่รู้เดินมากดออตขอ-Password-Wifi-หน้าบ้าน

[​IMG] เมื่อเจอใครก็ไม่รู้เดินมากดออตขอ Password Wifi หน้าบ้าน...
    มีใครเคยโดนบ้างไหมครับ ผมรู้สึกคาใจมาซักหน่อยแล้วเหละครับ
    พอดีบ้านผมก็อยู่ในหมู่บ้าน บ้านผมเองจัดว่าค่อนข้างใหญ่น่ะครับ แล้วเวลานั่งเล่น
    ในสวนหลังบ้าน หรือเวลานั่งทำงานริมบ่อปลา Wifi มันไม่ถึงน่ะครับ ผมเลยตัดสินใจ
    ไปซื้อ UBiQUiTi Picostation มาครับ ติดไว้ตรงหลังคาโรงรถครับ ทีนี้เหละครับ เยี่ยม
    แรงสมใจเลยทีเดียวครับ เดินไปสุดซอยในหมูบ้านยังเจอสองขีดครับ ผมก็ยิ้มแป้นล่ะสิ...
    ปัญหามันก็เริ่มตรงที่ มีเด็กคนนึงครับคิดว่าน่าจะเป็นลูกของคนในหมู่บ้านเหละครับ
    เดินมากดออตหน้าบ้านผมหลายทีมากครับ แต่ผมอาบน้ำอยู่ครับผมคิดว่าน่าจะมีอะไร?
    ผมยังไม่ทันล้างแชมพูหมดหัวเลยครับ รีบห่อผ้าเช็ดตัวรีบไปหน้าบ้านทันทีครับ
    เมื่อไปถึงหน้าบ้านผมก็เจอเด็กคนนึงครับ น่าจะประมาณ ป.5-ป.6 ได้ครับ
    พูดกับผมห้วนๆว่า "ขอรหัส ไวไฟ หน่อยดิ"
    ผมก็งงๆครับ ตอบไปว่า "ได้ครับ น้องจดนะ"
    น้อง "อืม"
    ผม "บอกรหัสเสร็จ ผมก็ถามว่าจะเอาไปทำอะไรหรอครับ?"
    น้อง "เอาไปเล่นเน็ต" หันหลังแล้วเดินไปเฉยเลย - -
    ผมก็ถอนหายใจทีนึงแล้วเดินเข้าบ้าน คิดในใจที่บ้านไม่สอนมรรยาทหรือไงนะ?
    พอตกเย็นผมก็ออกไปเดินเล่นหน้าบ้าน แล้วก็เจอเด็กออกมาเล่นกัน ชวนให้คิดถึงสมัย
    ตอนผมยังเด็กอยุ่ พอผมออกไปหน้าบ้านแล้วแอบฟัง ก็เจอเด็กคนเดิมเหละครับ
    คุยโม้กันกับเพื่อน คุยโม้อะไรรู้ไหมครับ "ไวไฟบ้านนี้แรงมากกกก" ชี้มาหน้าบ้านผม
    แล้วบอกพาสเวริ์ดไวไฟกันเสร็จสรรพ ผมก็เงียบแกล้งไม่ได้ยินแล้วเดินกลับเข้าบ้านไป
    ผมก็เข้าไปนั่งพิมพ์งานหลังพิมพ์เสร็จก็เข้ายูทูป เปิดดูหนัง ปรากฏว่ามันโหลดช้ามากก
    ดูไปกระตุกไปเลยครับ ผมก็อ๋อเลยคงท่าจะใช้กันสะใจเลยสินะ ผมก็ไม่ดูแล้วครับไปนอน
    พอถึงเช้าได้ยินเสียงออตดังขึ้น ผมก็รีบลงไปข้างล่างเพราะคิดว่าเพื่อนมาถึงแล้ว
    แต่กลับเจอเด็กคนเดิมมาอยู่หน้าบ้านครับ พอไปถึงหน้าบ้านผมยังไม่ทันได้ทักทายเลย
    เด็กพูดมาว่า "ไวไฟบ้านพี่ช้ามาก โหลดเกมไม่ขึ้นเลย"
    ผมก็อารมณ์เสียสิครับ แล้วก็พูดแค่ว่า "ขอโทษครับ"
    ผมก็เดินตรงไปที่ปลั๊ก POE ครับแล้วก็ถอดปลั๊กมันออกทันทีเลยครับ
    แล้วไปแต่งตัวรอเพื่อนมารับไปเที่ยวด้วยกัน
    ตกเย็นมาเด็กก็เดินมาบ่นกับผมอีกว่า... "ไวไฟใช้ไม่ได้เจ๊งหรอ?"
    น่าเขกหัวหรือตบหัวซักทีไหมครับ ผมละเพลียจริงๆเลย -*-

Thai de Lion likes this.

Share This Page