คุณโต้งไว้ลาย แกว่ามาอย่างงี้...เพื่อนๆจะว่าไงดีครับ?...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 18 Apr 2015

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    Screen Shot 2015-04-18 at 10.20.47.png
    https://www.facebook.com/pages/YingluckForPM/203151033060677

สำหรับผม...เชื่อเสมอว่า...

Last edited: 18 Apr 2015
    conservative, kokkai, AlbertEinsteins และอีก 3 คน ถูกใจ
  2. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    กู้มา ก็มาจ่ายที่รัฐบาลปูเน่ามันโกงไง

kokkai, อาวุโสโอเค และ suraphan07 ถูกใจ
  3. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    รัฐบาลของหมาตัวไหนคะที่บรรดาธนาคารเค้าพากันไม่ให้กู้อะ
    รัฐบาลแบบนั้นน่าอายกว่าเป็นไหนๆ คริคริ คริคริ

แสงธูป, kokkai, อาวุโสโอเค และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    กลับบ้านตักน้ำใส่กะโหลก ขะโงกดูเงาบ้าง

suraphan07 และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  5. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    คุณภาพรัดถะบานมันผิดกันโว๊ย กลุ่มแม้วกู้เชื่อขนมกินได้เลยว่าโกงแน่นวล

ตอนน้ำท่วมที่อีปรูบอกเอาอยู่น่ะ แด๊กข้าวเน่าฟรีอยู่หลายเดือนจนเข็ดเลยว่ะ :mad:

kokkai และ suraphan07 ถูกใจ.
  6. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    โต้งไม่มีราคา ผมพูดอย่างนี้อย่าร้องไห้นะคนดี

kokkai, suraphan07 และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  7. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    ไม่รู้ว่า รัฐบาล คสช เขากู้เงินไปทำอะไร เมื่อใด ถ้าคุณกิตติรัตน์ รู้ ก็ควรรีบทำการตรวจสอบโดยเร็ว อย่าออกมาพูดลอย ๆ รีบตรวจสอบเลยครับ เอาใจช่วย

การออกมาพูดลอย ๆ แล้วยุให้คนอื่นตรวจสอบนี่มันดูพิกลนะครับ เหมือนพยายามจะบอกว่า รัฐบาลก่อนก็ทำอย่างเนี๊ยะ ทำไมด่ากันจัง ทีอย่างนี้ทำไมไม่ด่า แสดงว่าที่ด่า ๆ กันมานั้นเป็นเรื่องเท็จทั้งสิ้น

กลับไปทบทวนสิ่งที่ตนเองทำก่อนครับว่าทำไมเขาถึงด่า เขาด่าเพราะคุณเริ่มออก พรบ เงินกู้มันก็ไม่โปร่งใสแล้วครับ มีการเสียบบัตรลงคะแนนโหวตแทนกันเฉยเลย เรียกว่าทุจริตกันตั้งแต่ออก พรบ เลย พอขึ้นศาลรัฐธรรมนูญ ศาลก็วินิจฉัยว่า ขัดรัฐธรรมนูญอีก กู้เงินมาแล้วบอกว่าไม่ใช่เงินรายได้แผ่นดิน แต่เวลาจ่ายคืนเงินกู้เอาเงินภาษีไปจ่ายคืน แล้วมันจะไปทำได้ยังไงครับ เขาถามว่าจะเอาเงินไปใช้ทำอะไร ก็ตอบมั่วไปมั่วมาแบบจะกู้ให้ได้นั่นแหละ รายละเอียดแผนงานโครงการอะไรก็มีแค่แผ่นสองแผ่น มันน่าเชื่อถือตรงไหนครับ

อยากรู้ว่าเขาจะทุจริตหรือไม่ ต้องตรวจสอบครับ อย่าพูดลอย ๆ หรือแค่ยุให้คนอื่นตรวจสอบ แต่ถ้าไม่กล้าตรวจสอบเพราะกลัว หน้าแตก หรือ แค่พูดลอย ๆ เพื่อหลอกสาวกให้เห็นว่า กู้เหมือนกัน อันโน้นด่า อันนี้ไม่ด่า แสดงว่าที่ด่ากันมาเป็นเรื่องเท็จ ก็แล้วแต่นะครับ

Annekun, kokkai, โยธกา และอีก 6 คน ถูกใจ
  8. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ผมคงไม่ต้องมาบรรยายเเล้ว ok ตามนั้นเเหละ

kokkai และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  9. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    กู้มาโกงผมก็ด่าสิครับ ไม่ว่าจะเป็นรัฐบาลไหน

suraphan07, kokkai และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  10. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไอ้ไวท์ไล เขียนมาลอยๆ ไม่ได้หวังจะให้คนเชื่อ แต่หวังให้ควายแดงเชื่อ

suraphan07, kokkai, โยธกา และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    พวกนี้เข้ามาอ่านบอร์ดนี้บ้างไหม ถ้าเข้ามาอ่านจะรู้ในนี้กองเชียร์เยอะเลย เอิ้กๆๆๆๆ เชียร์ให้หยุดทำร้ายประเทศเสียที

12. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    มันจะเสียหายเพราะคนกู้ครับ ไม่ใช่เพราะการกู้ :rofl:

13. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ผมว่ามันแปลกดีนะ
    ไม่ว่าใคร เคยดีแค่ไหน เก่งแค่ไหนจบการศึกษาสูงหรือต่ำ
    พอได้เป็นขี้ข้าแม้วสักพัก กลับเป็นตรงข้ามทันที เหมือนแปลงร่างได้
    ที่เคยฉลาด เก่ง ก็กลับเป็นคนโง่เขลาเบาปัญญาไปทันที คิดหรือพูดอะไร
    ก็มองออกว่า "มันพูดหรือคิดมาได้ไง โง่ฉิบ..."
    ไอ้ที่เคยเห็นว่าน่าจะเป็นคนดี ก็ออกลายเอี้ย มาให้เห็น ว่าตัวจริงสันดานเอี้ยขนาดไหน :devil:

14. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ต้นเดือนหน้าจะไปทำธุระที่ระนอง
    อาจจะแวะขอร้องเจ้าเมืองให้ลากมันกลับบ้านซะที

temp, suraphan07 และ kokkai ถูกใจ
  15. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    จะให้มันไปอยู่ตรงไหนอะครับ
    --------------------------------------------------------
    วันนี้ 18 พฤศจิกายน 2556 เวลา 20.30 น. บนเวทีราชดำเนิน ญาติพี่น้องตระกูล ณ ระนอง ประกาศตัดญาติขาดมิตร
    กิดิรัตน์ ณ ระนอง

http://www.oknation.net/blog/nfedlion/2013/11/18/entry-1

JSN, suraphan07 และ โยธกา ถูกใจ
  16. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ที่เดียวกะเจ้าเมืองท่านอยู่ตอนนี้ครับ

temp, suraphan07 และ kokkai ถูกใจ
  17. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    งานของขี้ข้า ไม่ต้องใช้ความฉลาดหรือเก่งอะไรหรอกครับ พูดให้คนโง่ฟัง ก็ไม่ต้องใช้ความพยายามในด้านตรรกะเท่าไหร่ แค่พูดอะไรให้มันดรามาก็พอ :D

kokkai, bookmarks และ suraphan07 ถูกใจ
  18. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    รอติดคุกเถอะ อย่าพึ่งรีบเป็นอะไรไปก่อนนะ

kokkai, bookmarks และ suraphan07 ถูกใจ
  19. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ผมว่า ใบสั่ง น่าจะมาในแนวเดียวกัน...
    ------------------------------------------------------------
    Screen Shot 2015-04-19 at 08.32.53.png
    ------------------------------------------------------------
    เชื่อว่า "เรื่องกู้ๆ" คงได้รับการนำมา เล่นแบบไพร่ๆ
    โดยไม่ต้องใส่ข้อมูลรายละเอียดอะไร กันมากมายนัก...:speechless:
    แบบเนี๊ยะ...:emo:
    Screen Shot 2015-04-19 at 08.01.43.png
    ไพร่ๆ ที่อ่านน้อยๆกันอยู่แล้ว
    เจอแค่นี้ก็เชื่อแบ้ววว...มอ มอ...:giggle:

Last edited: 19 Apr 2015
    kokkai, JSN และ bookmarks ถูกใจ
  20. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    สำหรับไอ้โต้งไม่ต้องไปอธิบายอะไรมาก เรียกมาเอารองเท้าเปื้อนขี้หมา ตบปากสัก 3 ฉาด ก็พอแล้ว :giggle:

21. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    จะได้เห็นแดงก๊อปแปะโผล่ที่นั่นที่นี่ อีกหลายเพจ :D:D

suraphan07 และ kokkai ถูกใจ.
  22. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ไอ้โต้งมันโง่เท่าควายแดงได้จริง ๆ ด้วยเว่ย เฮ่ย

suraphan07 และ kokkai ถูกใจ.

Share This Page