คุณเอกณัฐ จะยอมหักกับพรรคประชาธิปัตย์จริงเหรอครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย คนกลาง, 3 Aug 2015

1. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    “เอกนัฏ” เฟชบุ๊ก ปฏิรูปประเทศไทย…เพื่อคนไทยทั้งชาติ ยัน ไม่ได้มีปัญหาประชาธิปัตย์-เพื่อไทย-นปช. พร้อมฟัง เพื่อร่วมปฏิรูป

เอกนัฏ พร้อมพันธุ์ เลขานุการมูลนิธิมวลมหาประชาชนเพื่อการปฏิรูปประเทศไทย ได้โพสต์ข้อความผ่านเฟชบุ๊ก “เอกนัฏ พร้อมพันธุ์ (ขิง)” ว่า ปฏิรูปประเทศไทย…เพื่อคนไทย ‘ทั้งชาติ’ โดยมีเนื้อหาระบุว่า

สรุปสั้น ๆ ภารกิจแรกของมูลนิธิมวลมหาประชาชนฯ คือ เชิญชวนประชาชนร่วมอุดมการณ์, ปกป้องผลประโยชน์ของชาติ และประชาชนคนไทย, ผลักดันการปฏิรูป เรื่องปฏิรูปถูกนำไปบิดเบือนจนสับสน ว่า จะกระทบโรดแมป จะต้องเลื่อนการเลือกตั้ง ซึ่งยืนยันว่า ไม่เกี่ยว เรียกร้องให้ทุกฝ่ายทำการบ้านให้เสร็จ แล้วส่งภายในเวลาที่กำหนด

ปฏิรูปการเมืองให้เป็นไปเพื่อประโยชน์ของประชาชน พรรคการเมืองต้องเป็นของประชาชนอย่างแท้จริง ปฏิรูปเพื่อป้องกันการทุจริตให้ประโยชน์ตกอยู่กับคนไทยทั้งประเทศ, ปฏิรูปกระจายอำนาจให้ประชาชนมีส่วนร่วมกับการบริหารท้องถิ่น, ปฏิรูปโครงสร้างตำรวจให้ตำรวจเป็นที่พึ่งของประชาชน, ปฏิรูปความเหลื่อมลํ้าในสังคมเพื่อให้คนไทยทุกคนสามารถเข้าถึงสวัสดิการและโอกาส ประชาชนทุกคนมีกิน มีใช้ อย่างพอเพียง

ทั้งหมดนี้ คนที่ได้ประโยชน์ คือ ‘คนไทยทั้งประเทศ’ ตลอดจนชี้แจงว่า ไม่ได้ผิดใจกับพรรคประชาธิปัตย์ และไม่ได้มีปัญหากับพรรคเพื่อไทย หรือ นปช. ถ้าการนำเสนอกระทำอย่างสุจริต เป็นไปเพื่อประโยชน์ของชาติ และประชาชนคนไทย ทางมูลนิธิฯ ก็ยินดีพร้อมที่จะรับฟัง ปฏิรูปประเทศไทย ร่วมกันทำอย่างมุ่งมั่นสร้างสรรค์… ก้าวต่อไป… เพื่อคนไทย ‘ทุกคน’
    http://news.mthai.com/hot-news/politics-news/455610.html

หลังทิดเทือกยึดพรรคไม่สำเร็จก็จะมาล้างแค้นกันอย่างนี้น่ะหรือพรรค ปชป ไม่ใช่ของพวกคุณครับ พรรค ปชป เป็นของทุกคน ผมยอมให้ ปชป ที่ผมรักแพ้ด้วยคะแนนเสียงจากประชาชนมากกว่า จะมียืนเคียงข้างกระบอกปืน
    อย่างนี้น่ะ

2. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    จั่วหัว กับเนื้อหาข้างในให้ตรง ๆ กันก่อนเหอะ พอขมวดตอนท้ายหางงอกเฉยเรยยย :whew:

3. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ไอ้แม้วมันวางมือทางการเมืองหรือยังครับ

อู๋ คาลบี้, thai4u, kokkai และอีก 3 คน ถูกใจ
  4. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    คนกลางต้องวางเฉยน่ะ สิบอกไห่...

thai4u, อาวุโสโอเค, ปู่ยง และอีก 3 คน ถูกใจ
  5. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    กติกาของเกมส์มันยังไม่เสร็จ คนเล่นมันจะคันไม่คันมือก็เรื่องของพวกคนเล่น
    อย่างอื่นรีบจนเสียหายมามากมาย (นิรโทษกันตอนตี3) ไม่เห็นใครรับผิดชอบอะไร

อาวุโสโอเค, ปู่ยง, kokkai และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    แสดงว่าท่าน"อาวุโสฯ"มีความหลังกับ"คนกาง"เยอะ ถึงขั้นต้องถ่ายหน้าจอไว้เลย :giggle::giggle::giggle:

7. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ผมอ่าน 2 รอบ
    ตรงไหน ที่เกี่ยวข้องกับประเด็นที่ตั้งหัวว่า เอกณัฐ พร้อมหักกับประชาธิปัตย์หว่า

คือ ประเด็นคืออะไร
    คำพูดที่พูดมาคืออะไร

อ่านแล้วงงครับ จขกท ช่วยอธิบายประเด็นของหัวกระทู้ให้ผมเข้าใจหน่อยเถอะ

รึแค่หวัง “บ่าง”

thai4u, อาวุโสโอเค, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
  9. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ประเด็นคือสองบรรทัดสุดท้าย
    หรือสั้นๆตามโพยมหานิยมใกล้เลือกตั้ง
    ปชป ไม่เคยชนะการเลือกตั้ง

โชคดีนะที่ผมไม่เคย
    กางหาพ่องหนีคุกหนีคดี
    เสียงปืนแตกนั่งแดงไวน์ดูไพร่รับใช้โดนยิงตายด้วยเงินของพ่องเอง

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  10. tonythebest

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ประเด็น แค่เอกนัฐแถลงแนวคิด
    และพร้อมร่วมแนวทางปฏิรูป ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับใคร
    และการแถลง เป็นการแถลงในนามของมูลนิธิมวลมหาประชาชนเพื่อการปฏิรูปประเทศไทยด้วยซ้ำ
    มันเกี่ยวอะไรกับการล้างแค้นพรรคหรืออะไรยังไงครับ

apollo, อาวุโสโอเค, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ทิดเทือก คิดยึดพรรคเมื่อไหร่ ไหนลองบอกหน่อยว่าเอาความคิดแบบนี้มาจากไหน
    ผมว่า ชื่อทู้สากกะเบือแล้ว ความเห็นยังยิ่งกว่า
    5555

apollo, thai4u, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  12. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ในประวัติศาสตร์เสรีไทย(สภากาแฟ) นอกจากผมแล้ว มีใครบอกว่าเป็นกลาง......
    แล้วเป็นกลางอย่างแท้จริงบ้างไหมครับ จะว่าไปผมก็ไม่กลางนี่หว่า...... เป่านกหวีดคอแตกขนาดนี้

apollo, อู๋ คาลบี้, thai4u และอีก 2 คน ถูกใจ
  13. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เอ่อ มีหลักฐานมั้ยครับว่า เทือกอยากยึดปชป.
    แล้วคนกลางต้องโกหกใส่ร้ายคนอื่นตลอดเวลาเหรอครับ

14. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ตกลงคนกลางเขาโกหกตอแหลกันหมดใช่มั้ยครับ

15. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เขาแค่ไม่กลับปชป.นี่คือต้องผิดใจกันเหรอครับ
    ปชป.เขายืนเคียงข้างกระบอกปืนยังไงครับ แล้วประชาธิปไตยเราได้มาจากกระบอกปืนไม่ใช่หรือครับ
    โดยการปล้นอำนาจในหลวงร.7จริงมั้ยครับ
    กรุณามาตอบหน่อยนะครับ

16. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมโพสท์เยอะแบบนี้ เผื่อจะได้อ่านง่ายๆนะครับ เกรงว่าจะเกินสามบรรทัด

17. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ลองใจกันดูซิ
    ลองกล้าๆให้ทิดลุง เป็นนายกดิ
    ได้ยินทิดลุงว่า นายติดต่อมาหลายครั้งอยากได้
    นายรับปชป.คนไหนมา เสื้อแดงเอาด้วยหมดอ่า
    เสียงไม่ดังอ่า แอบๆตดอ่า

JSN และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  18. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มันวิแคะกันแบบนี้นี่เอง นี่ถ้าไม่มีเงินจ้าง คงเป็นพรรคต่ำ 10

JSN, อาวุโสโอเค และ hey guys ถูกใจ
  19. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เปิดหัว 1 บรรทัด ปิดท้าย3 บรรทัด ตรงกลางไม่สน เฮ้อ.... ไม่สมเป็นคนกลางเลย

JSN, thai4u และ หนูอ้อย ถูกใจ
  20. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    กลางช่วงล่างป่าวว่ะ

21. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เอาใจช่วย พยายามดี เผื่อเขาจะได้ฉลาดขึ้นบ้าง เอิ้กๆๆๆๆ

22. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ขอแปะอย่างเดียวละกันไปอ่านเองแบบว่ามันยาวมว้ากก...
    http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1229780230&grpid=00&catid=01

สรุป 2 ใน 4 แก๊งออฟโฟร์ผู้เป็นอำมาตย์ในพรรค (ซึ่งตอนนี้ออกมาเป็นแกนนำ กปปส ร่วม) ซึ่งตอนนี้เรตติ้งสูงปรี้ดดด....
    เหมือนกับนกหวีดที่เป่า ซึ่งใครก็รู้ว่าสายทิดเทือกในพรรค ปชป นั่นน่ะ อำมาตย์ขนาดไหน แต่มาคราวนี้ต้องยอม
    รับกันว่า ลุงกำนัน ยอมเอาตัวเองเข้าแลกเกมส์นี้เป็นป๋าดันนน... คือถ้าน้อง ๆ แกนนำ กปปส. ลงเลือกตั้งคะแนน
    เสียงกระฉูดตาม โดยที่ตัวเองยอมเสียสละทุกตำแหน่ง และ ทุกอย่างในพรรค เพื่อรักษา (ความเป็นสายอำมาตย์ใน) พรรคไว้

23. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    คราวนี้มาสายอำมาตย์อีกแล้ว เฮ้อ สรุป อ่านอะไรเนี่ยพิจารณาก่อนหรือยังเนี่ย
    มั่วได้โล่ห์จริงๆ
    แล้วแกนนำกปปส.คนไหนจะกลับปชป.แล้วลงเลือกตั้งครับ ขอหลักฐานจังๆได้มั้ย ไอ้ใครๆก็รู้เนี่ยไม่เอา

24. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ใช่กากลีหรือเปล่า

25. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เฮ้อ....เอาข้อมูลปี 51 มาทำไม แล้วนี่ ปี 58 แล้ว โยงมาเรื่อง กปปส เฉยเลย ข้อมูลมั่ว เจง ๆ เลยว่ะ :giggle:

maya, JSN และ bookmarks ถูกใจ
  26. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    โทดที ตอนแรกคนแก่นึกว่าแกล้งโง่น่ะ :rofl:

27. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    คนกางอ่านหนังสือเยอะๆหน่อย อย่าสักแต่โพส
    เออ แล้วกลางไข่2ข้างป่าว คนกาง ประชาธิปตาย

JSN likes this.
  28. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    มันอาจเป็นต้นกำเนิดของ กปปส ก็ได้นะ อิอิอิ :giggle::giggle::giggle:

29. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อาจจะ คือการคาดเดา จริงแค่ไหน ไม่มีทางบอกได้ เพราะข้อมูลมันบอกอะไรไม่ได้เลย ไม่เกี่ยวข้องกันเลยซักนิด
    เวลาจะกล่าวหาใครช่วยหามูลความจริง ช่วยหาหลักฐานมายืนยันหน่อยนะ เพราะ ถ้ามันไม่จริงขึ้นมา นั่นคือหมิ่นประมาท

Anduril และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  30. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    ไอ้ห่านนน
    เมื่อวานยังพูดเหมือนเป็นคนกลางอยู่เลย วันนี้เปลี่ยนมาเป็นขี้ข้าปชป.ซะแล้ว
    ว่าแต่คุณแฟนคลับปชป.รู้เปล่าว่าเลขาพรรคคนปัจจุบันชื่ออะไร ผมมั่นใจว่าตอบไม่ได้:rofl:

----------------------------------------------------------------------------------

เสียดายวันก่อนผมคิดจะโพสอยู่เลยว่าเดี๋ยวหางก็โผล่ แต่นี่เหนือกว่าที่ผมคาดไว้อีกคือหางโผล่ภายใน1วัน
    เฮ้อ กรุณามั่นคงในชื่อล็อคอินหน่อยสิครับ เนี่ยอย่างผมยังมั่นคงในความเป็นขี้ข้าแม้วมาตลอดเกือบ1เดือนที่สมัครมาเลยนะ:inlove:

----------------------------------------------------------------------------------

เสียดายทำตัวใหญ่ไม่ได้ไม่งั้นจะขยายให้ตัวเท่าบ้านเลย :banghead:
    ตรงไหนที่ขิงเค้าด่าหรือว่าร้ายปชป.วะ

ช่างมโนได้เก่งเxี้ยๆ สมมติว่ามีการแตกหักอย่างที่คุณว่า (ซึ่งอ้างอิงข่าวปี51) ในปี51 แล้วสุเทพยังอุตส่าห์บากหน้าอยู่ในพรรคมาตั้ง5-6ปี แล้วค่อยลาออกเนี่ยนะ โถถัง ตักกะคนกาง

เอาง่ายๆนะ ประเด็นกระทู้ที่คุณพูดมาสรุปได้ว่าแกนนำกปปส แตกหักกับปชป. จะบอกให้เอาบุญอีกว่ากรรมการบริหารพรรคชุดที่เฉลิมชัยเป็นเลขาก็มีแกนนำกปปส.อยู่ในนั้นด้วยนะ เช่น ถาวร เสนเนียม, อิสสระ สมชัย แล้วตกลงเค้าขัดแย้งกันยังไงถึงเป็นที่มาของ กปปส. ห๊ะ ตอบทีเด๊ะ

ปล.1 ม่างเอาข่าวปี51มาอ้างอิง โถ สันดานคนกลาง:sick:

Last edited: 3 Aug 2015
    apollo, thai4u, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  31. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    แค่จิกกัดฝ่ายตรงข้ามนิดหน่อย ความเห็นก็ไม่กลางแล้ว

32. เช้าเม็ด..เย็นเม็ด

เช้าเม็ด..เย็นเม็ด อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    362
    ก็บอกว่า " กาง ไข่ แม้ว " ตั้งแต่แรกก็สิ้นเรื่อง ไอ้อ่อนเอ้ยย...:rofl:

33. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    555 กางจนฉีกแล้วมั้ง

34. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อย่า ขอร้อง อย่าจุดธูปเรียกมันมาครับ

thai4u, อาวุโสโอเค และ bookmarks ถูกใจ
  35. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    จะบอกให้เอาบุญ ต้นกำเนิด กปปส มาจาก พรบ นิรโทษกรรม แม้ว่าสุเทพจะเป็นคนจุดประกาย

แต่คนที่ทำให้เกิดมวลมหาประชาชนคือ พรรคเพื่อไทย โดยเฉพาะเป็ดเหลิมว่ะ ความไม่พอใจมีนานแล้ว

กว่าปี ปรากฏการณ์นี้จะเห็นได้ในการพยายามจัดชุมนุมที่ต่าง ๆ ทั่วประเทศ รัฐบาลใช้วิธีสลายก่อนรวม

เห็นได้ชัดกับกรณีม๊อบเสธอ้าย การเรียกร้องของประชาชนต่อเนื่องยาวนาน ถ้าจำได้ หลังจากนั้นเกิดปรากฏการณ์

หน้ากากขาว ม๊อบยึดทำเนียบต่อมาเป็น กปท ม๊อบอุรุพงษ์ ต่อมาเป็น คปท หากนับแล้ว ปรากฏการณ์นี้ยาวนานกว่า

2 ปี ที่รัฐบาลยิ่งลักษณ์ไม่เคยสนใจ กลับสนใจโหมกระแส พรบ นิรโทษกรรม ตอนแรกก็รู้ว่าทำไปเจอแน่ แต่ไม่สนใจ

เมื่อนายใหญ่กดดัน จนกลายเป็นกระแสหนักเมื่อสุเทพขึ้นเวที สามเสน

แล้วมันเกี่ยวตรงไหนเนี่ยะ เวลาวิเคราะห์อะไรก็ให้ร้อยเรียง ตรรกะหน่อย แค่อ่านข่าวตามข่าวก็เกิดสติปัญญาแล้ว

อย่างน้อยเวลาให้เหตุผลกับคนอื่นยังน่ารับฟัง :wondering:

ปางนู, apollo, อู๋ คาลบี้ และอีก 6 คน ถูกใจ
  36. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ใจร่มๆ คนกรางมีน้อย กรุณาใช้อย่าวทนุถนอม อย่าพลั้งมือ เดี๋ยวสูญพันธ์

thai4u, AlbertEinsteins, Anduril และอีก 3 คน ถูกใจ
  37. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    คนกลางนี่ พวกเขาไม่อ่านข่าวจากเว็บข่าวกันเลยหรือไงครับ

38. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    คนกลาง แต่บอกรักประชาธิปัตย์ ตั้งกระทู้เสี้ยม
    ใครเชื่อว่ากลางจริงก็ควายละครับ :rofl:

39. tonythebest

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ผมไม่ยักนึกถึงไอ้ลี
    แต่นึกถึงน้องพร...เอ๊ย หนูเคนแฮะ

อาวุโสโอเค, apollo, JSN และอีก 1 คน ถูกใจ.
  40. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    แหมๆๆๆ เรื่องสึนามิใต้พรรคนี่ทั่นม้ากกเค้าน่าจะรู้ดีที่สุดนะ :lipssealed:

41. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    อ่านแค่พาดหัวข่าวมั้ง

42. tonythebest

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    สงสัย อยู่รากดำนาไม่ค่อยมีอีเวนท์

43. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    อุตส่าแอ๊บกลางตั้งนานสองนาน
    มาแอ๊บแตก ก็ตรงเม้นท์นี้แหละ
    โธ่ ไอ้กร๊วก เสื้อแดง

44. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คนที่ออกตัวว่าเป็นกลาง มักเข้าข้างฝ่ายที่ชื่นชอบ ก็เท่านั้น

ปู่ยง และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  45. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อืม แล้วมีข้อพิสูจน์อะไรมั้ยหล่ะ ดีแต่ทำตัวเป็นบ่าง ไอ้ควายแดง

46. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  47. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    เอาคนกลาง คนซ้าย คนขวา
    เอาทั้งหมด ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด

48. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    กลางกลวง

49. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    คนซ้ายกะคนขวาก็กลวง
    ถ้าเรด้าผมไมผิดเพี้ยน

50. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    นึกยังไงถึงอยากจะเป็น คนกางจัญไร ล่ะ :giggle:

AlbertEinsteins และ JSN ถูกใจ.

Share This Page