คุณเธอโหดได้ใจจริงๆ ผมขอยกมือให้ด้วยคน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย kokkai, 30 Aug 2015

1. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ว่าแต่จะเหลือนักการเมืองกี่คน ที่รอด :p

4. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    คำพูดตามกระทู้ ไม่ทราบว่าเหตุมาจากข่าวนี้หรือปล่าว
    และอาจเป็นเหตุให้นายและเหล่าขี้ข้า ต้องดิ้นทุรนทุราย
    -----------------------------------------------------------------------
    กาง รธน.ใหม่ ใครบ้างหมดสิทธิ์ลงเลือกตั้งตลอดชีวิต?

ดังนั้น เท่ากับว่าหากร่างรัฐธรรมนูญบัญญัติไว้แบบนี้ “นักการเมือง” ที่จะถูกตัดสิทธิ์ห้ามลงเลือกตั้งตลอดชีวิต ได้แก่ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร อดีตนายกฯ นายบุญทรง เตริยาภิรมย์ อดีต รมว.พาณิชย์ นายภูมิ สาระผล อดีต รมช.พาณิชย์ (เคยถูกสมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งชาติ (สนช.) ถอดถอนออกจากตำแหน่ง กรณีส่อว่ากระทำผิดต่อตำแหน่งหน้าที่ราชการ ในโครงการรับจำนำข้าว)

นอกจากนี้ยังรวมถึง พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯ (เคยถูกคำพิพากษาศาลฎีกาฯจำคุกในคดีจัดซื้อที่ดิน ถ.รัชดาภิเษก) นายประชา มาลีนนท์ อดีต รมช.มหาดไทย (ถูกศาลฎีกาฯ พิพากษาจำคุกในคดีทุจริตจัดซื้อรถ-เรือดับเพลิง กทม.) และนายวัฒนา อัศวเหม อดีต รมช.มหาดไทย (ถูกศาลฎีกาฯ พิพากษาจำคุกในคดีทุจริตบ่อบำบัดน้ำเสียคลองด่าน) โดยทั้งสามคนปัจจุบันอยู่ระหว่างหลบหนีคดีในต่างประเทศ

ทั้งหมดคือรายชื่อของ “นักการเมือง” ที่ต้อง “ปิดฉาก” ชีวิตในแวดวงการเมือง หากร่างรัฐธรรมนูญ “ฉบับเรือแป๊ะ” ถูกบังคับใช้
    http://www.isranews.org/isranews-scoop/item/41000-iidifdifidfdi_8er8e8fdk.html

5. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ผมว่าเราอย่าไปใส่ใจดีกว่านะครับ ไอ้เรื่องที่จะมีสัตว์เดรัจฉาน เอ้ย.. นักซื้อเสียง เอ้ย.. นักการเมืองเหลือรอดกี่คน

ผมไม่เชื่อว่าจากจำนวนประชากรของประเทศ 60 กว่าล้านคนนี้ เราจะหาคนดีๆมาเป็นนักการเมืองที่เก่งๆดีๆ ทดแทนสัตว์เดรัจฉาน-สุนัขขี้เรื้อนที่แอบแฝงตัวอยู่ในวงการเมืองปัจจุบันพวกนี้ไม่ได้

ให้ตายเถอะ ผมไม่เชื่อจริงๆ

ปล.ขอช่วยยกมือร่วมกับคุณรังสิมาสองมือเลยครับ

ปู่ยง, conservative, kokkai และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :swear: เพราะนักการเมืองโดนกลั่นแกล้ง 2 มาตรฐาน จะไม่ให้มีที่ยืนกันเลยหรือ...

kokkai likes this.
  7. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    มีที่ยืนให้ครับ "ที่ยืนในเรือนจำ"

ขอเชิญบันดาสัตว์ เด รัจ ฉาน และ บันดา สุ นัข ขี้ เรื้อน ที่แอบแฝงตัวอยู่ในวงการเมือง มายืนกันให้เต็มที่ครับ เดี๋ยวจะล้างคุกรอ

HiddenMan, conservative และ kokkai ถูกใจ
  8. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    อิ...อิ...คุณรังสิมา คงลืมไปว่า ปู "ไม่มีหัว"

หนูอ้อย likes this.

Share This Page