คุณว่าเกือบไปไหม ที่ไทยจะเป็นประเทศที่เสี่ยง"กลียุค"

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย kokkai, 20 พ.ย. 2014

1. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    bookmarks, padd และ กีรเต้ ถูกใจ
  2. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ประเทศเราโชคดีเหมือนรถคันนี้เลยละครับ

***ปี53 ถ้าเปลี่ยนข้าง กำนันยุยงให้คนเผาเมือง แล้วรัฐบาลเป็นรบ.แม้ว
    ผมว่าคงมีคนตายกันเป็นเบือ นับไม่ถ้วน และเกิดกลียุคแน่....โชคดีที่ตอนนั้นมาร์คเป็นนายก
    ***ปี57โชคดีที่มีรัฐประหารซะก่อน ไม่งั้นก็อาจกลียุค เพราะคนไทยฆ่ากันเอง

3. คนกรุงธนฯ

คนกรุงธนฯ สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    21 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    56
    ปี57 ถ้ายังไม่รัฐประหาร กปปส.คงตายเป็นเบือ

4. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ตัวอย่างภาพประกอบข่าว เลียนแบบแดงได้เหมือนมาก

5. Thai de Lion

Thai de Lion อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    273
    ม.9 ตำบลบางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
    โนมูระมันก็วิเคราะห์ เพื่อตัวเอง จะหาเงินไปจุนเจือประเทศคนอายุยืนของตัวเองเท่านั้น. แต่เมื่อจิ้งจกทักล้วน เราก็ระแวดระวังตัวเองไว้บ้างก็ดี

kokkai, padd และ กีรเต้ ถูกใจ
  6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ทักทายเฉยๆ เมืองไทยยังไม่เกิดหรอก เชื่่อเถอะ

7. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เมกาจ้างมันวิแคะน่ะ มันกะพุ่งเป้าไปที่ จีน รัสเซีย บลาซิล
    ซึ่งรวมหัวกันตั้งกลุ่มการเงินขึ้นมาใหม่
    ประเทศอื่น เอามาประกอบ เพื่อให้บทความดูสมจริง

8. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    บราซิลไม่แน่ครับ แต่ชาวบราซิลจะโง่เลือกคนเดิมมาเป็นจริงๆหรอ? โอกาสมีแต่ไม่เยอะครับ
    แต่จีน รัสเซีย นี่ไม่แน่ๆ จีนหากจะเกิด เกิดนานแล้ว สมัยก่อนพรรคคอมมิวนิสต์จีน แรงมากกว่านี้เยอะ
    ส่วนรัสเซีย เศรษฐกิจอาจแย่ไปพักนึง แต่จงไม่ล่มจมง่ายๆ ฐานเสียงเฮียปู แน่นปึก หากรัสเซียจะเศรษฐกิจล่มจริง
    EU ไม่ไปก่อนรึ? อย่างน้อยก็ไปทั้งคู่แน่ๆ เอาเข้าจริง ชาวรัสเซียยังชิลๆ อยู่เลยนะ แค่เซ็งที่ต้องกินแอปเปิลจีน อยู่เรื่อยๆเท่านั้นเอง ไม่คบ EU ก็ยังมีตลาดมากมายในโลก จีนเองก็โตวันโตคืน

bookmarks, กีรเต้, padd และอีก 1 คน ถูกใจ.
  9. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    จีน รัสเซีย เหอะๆ
    จีน ประท้วงครั้งล่าสุดนี่มันตั้งแต่สมัย เหมา เลยนะ (ไม่รวมฮ่องกง)
    รัสเซียคยมีประท้วงแต่ ไม่เคยรุนแรงหรือเกิดปัญหา

10. kokkai

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    พอจับสังเกตุตามที่คุณบอก รู้สึกมันจะเข้าเค้า เพราะสันดอนอเมริกามันก็เป็นเหมือนอดีตนายกเรานั่นแหละ
    ใครไม่ใช่พวกกรูถือว่าเป็นศัตรู ที่ต้องทำทุกวิถีทางเพื่อทำลายทิ้ง

11. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    นี่ถ้า มันจัด อินเดียเข้าไปอีกประเทศนึงละก็ ชัดเลย แต่อย่างว่า
    อินเดีย ถือว่าเป็นประเทศประชาธิปไตยที่มีประชากรมากที่สุดในโลก
    อเมริกา เลยไม่กล้าแตะ

12. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ที่จีน ถ้าหมายถึงการประท้วงที่จัตุรัสเทียน อัน เหมิน เมื่อปี 2532
    เหมาแกตายมาสิบกว่าปีแล้วครับ(เสียชีวิตปี 2519)

Share This Page