คุณยิ่งลักษณ์ครับ คนอื่นผมไม่รู้ แต่สำหรับผม

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นิติรั่ว, 14 Jun 2016

1. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ผมไม่เคยรู้เลยว่าคุณใช้เวลาราชการไปทำอะไรที่ชั้น7 4ss
    ผมไม่เคยรู้เลยว่าตอนน้ำท่วมใหญ่คุณบริหารจัดการอย่างไรจึงฉิบหายกันทั้ง กทม.
    ผมไม่เคยรู้เลยว่าคุณได้ขายข้าวให้ใครบ้างเป็นจำนวนเท่าใด
    ผมไม่เคยรู้เลยว่าคุณติดอกติดใจอะไรสารวัตรหนุ่ยหนักหนาทำไมจึงไม่คืนหลวงสักที

นิจนิรันดร์, ปู่ยง, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ปู่ยง likes this.
  3. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ความเห็นของ ทวดเอง ก็ว่าไปตามประสาคนแก่คนหนึ่ง แน่นอน รัก ชัง ย่อมเป็นไปตามใจตน

การอวยออกสื่อสารธารณะ ย่อมชักจูงใจได้หลายคน แต่สิ่งที่หนีไม่พ้นคือความจริง ความเสียหายจากคน

ทวดเองอวยให้ สิ่งนี้ไม่มีใครปฏิเสธได้ การแก้ตัวน้ำขุ่น ๆ ว่ายิ่งลักษณ์โดนรังแกกล่าวหานั้น วันนี้ความจริง

ค่อย ๆ ปรากฏแล้ว ความเสียหายได้เกิดขึ้นนับตั้งแต่วันที่เธอก้าวสู่อำนาจ และที่สำคัญการล้างผลาญ

แม้แต่พวกตัวเอง เธออาจจะไม่รู้ในเรื่องนี้ แต่ผลที่ออกมาช่างตรงข้ามกับที่ฝ่ายเธอคาดหมาย ไม่ว่าเป็น

การล่มสลายของหมู่บ้านเสื้อแดง การกลับจากมิตรเป็นศัตรู สุดท้ายประเทศไทยขาดทุนมหาศาล

ข้อเท็จจริงเหล่านี้แม้แต่ทวดเองก็ยากจะปฏิเสธ :giggle: ดีว่าคนอื่นเขาไม่เอากันถึงตายเหมือนสมัยเธอเรืองอำนาจ

นิจนิรันดร์, ปู่ยง, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ตลอดเวลาที่คุณเป็นนายกรัฐมนตรี ผมไม่เห็นถึงความรู้ความสามารถของคุณเลย ทั้งที่คุณออกสื่อบ่อยมาก

5. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    คุณยิ่งลักษณ์ครับ
    คนอื่นผมไม่รู้ แต่สำหรับผม
    อีโง่ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยครับ
    ความสามารถล้วนๆ
    :giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:
    :D:D:D:D:D

นิจนิรันดร์, ปู่ยง, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    เห็นอวยกันในพันทิพแล้วต้องรีบเลิกอ่าน เสียดายข้าวกลางวัน

บรรดาควายแดงบอกว่าเธองามสง่า ทุ่มเทเสียสละ อดทนไม่ตอบโต้ ยืนหยัดมั่นคงแม้ว่าจะถูกความอยุติธรรมถาโถมเข้าใส่ ฯลฯ ฯลฯ

คือถ้าถูกจ้างให้เขียน แม้ผมไม่เห็นด้วยแต่ก็เข้าใจว่าต้องทำมาหากิน และควายแดงก็ชอบหาเงินง่ายๆแบบลงทุนลงแรงน้อยอยู่แล้ว

แต่ถ้าเชื่ออย่างที่เขียนจริงๆผมว่าป่วยหนักเกินเยียวยา

7. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เคยมีคำถามว่าทำไมประเทศเราถึงไม่พัฒนา
    :rofl::rofl::rofl:

ปู่ยง และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  8. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ก็ถูกของเค้านา ไม่มีใครจะเป็นหุ่นเชิดของแม้วได้ดี ทน ทุ่มเท ไม่เจ็บไม่ปวด ฯลฯ เท่านี้อีกแล้ว???

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  9. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  10. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917