คุณคิดว่าจุดขายท่องเที่ยวของประเทศไทยคืออะไรครับ ?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย chaidan, 7 Feb 2015

?

คุณคิดว่าจุดขายท่องเที่ยวของประเทศไทยคืออะไรครับ ?

1. ธรรมชาติ

6 vote(s)
    31.6%
  2. ค่าครองชีพ

5 vote(s)
    26.3%
  3. วัฒนธรรม

3 vote(s)
    15.8%
  4. อาหาร

1 vote(s)
    5.3%
  5. ด้านมืด

1 vote(s)
    5.3%
  6. อื่นๆ พร้อมเหตุผล

3 vote(s)
    15.8%
  1. chaidan

chaidan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    281
    เห็นช่วงนี้ ร่างทรงพ่อมดแสง โจมตีเรื่องท่องเที่ยวเราจัง
    ถ้าจะแก้ลำเราก็ต้องรู้ก่อนว่าเราเด่นเรื่องอะไร ลองโหวตกันดูนะครับ

2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เลือกอื่นๆ เหตุผลรวมจาก สี่ข้อแรก

3. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    อื่นๆ เห็นมีท่องเที่ยวขายประเทศ เร่ไป

4. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    อื่นๆ
    ที่ดินครับ ขายที่ดินให้ต่างชาติ

5. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    มีฝรั่งทำให้แล้วครับ

6. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    เรามีทุกอย่างที่ต้อนรับ
    ลูกค้านักท่องเที่ยวได้ทุกกลุ่ม
    ไม่ว่าจะสีขาวหรือสีเทาหรือด้านมืด
    ขอเพียงแค่มีเงินมาเที่ยวประเทศเราก็พอแล้ว

7. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ค่าครองชีพ แสนจะต่ำ ยังไงฝรั่งก็มาครับ

8. เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    529
    บาร์ อะโกโก้

9. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    มีทุกกลุ่มครับ...
    เด็กๆมาเที่ยวหาของเมา เช่นกัญชา เห็ดขี้ควาย เพราะคุณภาพดี ราคาถูก
    แบบครอบครัว มาพักผ่อน เที่ยวเป็นกลุ่มๆ
    แก่ๆมาหาเด็กๆกิน ใช้เงินบั้นปลายชีวิต

10. ลมสุริยะ

ลมสุริยะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    411
    ประเด็นคือค่าครองชีพถูก ใครๆก็เข้ามาได้ นักท่องเที่ยวทุกเกรดก็เข้ามาสบายแฮ บางพวกก็ มาวัดเป็นพิธีแล้วก็ไปตี...ต่อ ว่าแล้วก็ไปโพนทะนาว่าบ้านเราเป็นไทยแลนด์แดน... ส่วนหนึ่งก็เพราะพวกเอ็งมาทำให้ธุรกิจเช่นนี้คงอยู่ได้ แล้วเอ็งก็ไปโฆษณาต่อ

ถ้าหลักสูตรพื้นฐานก็ วัดพระแก้ววัดโพธิ์วัดอรุณ อยุธยาขี่ช้าง พัทยา บ้างก็เลยไปใต้บ้าง เหนือบ้าง ซึ่งคิดว่าเขามาชมวัดเขาก็แค่ มัน exotic ดีนะ ไม่ได้มาดื่มด่ำว่า อื้อหือลายกระหนกกระจังตามบัวหัวเสาฐานเสามันวิจิตรบรรจง งานจิตรกรรม มันอ่อนช้อย ลำพังแค่อยู่ตามวัดพระแก้วก็ไม่มีพื้นที่จะดื่มด่ำละ เสียงดังมาก...

11. ลมสุริยะ

ลมสุริยะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    411
    ขอเล่าต่อเลย เคยนำชาวต่างชาติไปชมวัดพระแก้วเมื่อไม่นานมานี้ (ผมไม่ได้เป็นไกด์หนา แต่พาไปเฉยๆ) อุแม่เจ้าตรูเห็นแต่คนๆๆๆๆ ขึ้นไปบนฐานพระเจดีย์ อีตรงนี้ก็เซลฟี่ยักษ์แบก ถ่ายกับกินรี เสียงดังสนั่นครั่นครื้นพื้นพสุธา ไปพระอุโบสถก็คนแออัดยัดเยียดขึ้นไป สรุปคือไม่ได้ดื่มด่ำศิลปกรรมห้าอะไรเล๊ย เห็นแต่ธงทัวร์กับหัวคน

12. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    วัดพระแก้วขึ้นชื่อเลย คนเยอะจริงอะไรจริง

ชาวต่างชาติก็ไม่รู้ธรรมเนียมอะไร ปีนขึ้นไปบนโบราณสถาน ศาสนสถาน หลายที่ละ

13. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    คนแน่นจริงๆ เราคนไทยอยากพาลูกไปกราบพระแก้วมรกต ยังได้แต่กราบข้างนอกเลย เข้าไปไม่ได้:worried:

แล้วที่เบื่อมากๆคือ ข้าวของแถวๆนั้นกลายเป็นราคานักท่องเทียวหมดแล้ว พาลูกไปกินข้าวสโมสรทหารเรือ จำได้ว่าเมื่อก่อนไม่แพงขนาดนี้:oops:

Share This Page