คือเกี่ยวกับข่าวนี้ DSI เล่นอะไรของเขาน่ะครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Mobonji, 7 Mar 2015

1. Mobonji

Mobonji อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    325
  2. นักล้างป่าช้า

นักล้างป่าช้า สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    45
    ทำถูกต้องแล้วครับ ถ้าฟ้องร้อง แล้วลูกค้าสหกรณ์ เมื่อไหร่จะได้เงินคืน ไม่รอเป็นชาติเลยหรือ
    เหมือน สนช ไง ตั้งลูกเมียมารับตำแหน่ง พอสังคมประนาม ก็ทยอยลาออก ก็ไม่เห็นจะผิดอะไร ถือว่ากลับตัวกลับใจ
    อย่างรถบอยปกรณ์ เดวก็ได้คืน

3. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D เหมือนยังไงครับ... สนช ผิดกฎหมายข้อไหน?

4. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ดีเอสไอเล่นขี้ครับ โกงแล้วจับไม่ได้ลาภลอย โกงแล้วจับได้ คืนเงิน ไม่มีความผิด กฎหมายบ้านเมืองมันถึงได้เละเทะ อย่าปฎิรูปอะไรเลย เพราะหลักฐานขนาดนี้ ยังจะยกฟ้อง ส่วนไอ้ล้างป่าช้า เรื่องเอาลูกเมีย ญาติ มาทำงาน ก็เห็นรัฐบาลประชาธิปไตยแต่ปากมันก็ทำนะ หรือรัฐบาลประชาธิปไตย มันไม่ต้องละอายใจ อย่างอีปู เอาหลานมันมาเป็นผู้ช่วย ไอ้แม้วเอาไอ้ชัยสิทธิ์มาช่วย ต่ออายุราชการให้ด้วย ส่งไอ้เพียวพันธ์ไปดูแลบอร์ดการบินไทย แบบนี้หน้าด้านกว่าเยอะ เพราะเขาเห็นรัฐบาลประชาธิปไตยมันทำได้ สนช ก็ทำบ้าง และถ้าคิดว่า คสช มีจริยธรรมมากกว่า ก็อย่ามีเลือกตั้้งไปเลยว่ะ อย่างน้อยอยู่กับคณะรัฐประหาร เขายังมีความละอาย ที่จะปลดลูกเมียออก

มิติใหม่, AlbertEinsteins, Thai de Lion และอีก 5 คน ถูกใจ
  5. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    สนช.ยังมีคุณธรรมกว่า ส.ส. ส.ว. นะ พอสังคมท้วงติงก็แก้ไขตัวเอง แต่มันผิดกฎหมายข้อไหนเหรอป่าช้า ที่พวกเดียวทำดันเงียบ พอสนช.เข้ามาดันโวยวาย ทั้งๆที่ทำแบบเดียวกันมานานมาก ไม่เชื่อลองถามโอ๊คนะ ลองถามไอ้ชัยสิทธิ์ ชินวัตรสิ ข้ามหัวมากี่คน ถามเพรียวพันธุ์ก็ได้

Thai de Lion, Bayonet, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ขุดบ่อล่อปลาหรือปล่าวอะครับ

ปู่ยง likes this.
  7. mee-sua-man

mee-sua-man สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    181
    นักล้างป่าช้านี่ผมว่าคงตั้งใจโพสแบบนี้เพื่อเรียกเรตติ้ง แต่ใจจริงเขาเป็นสลิ่มแท้

Kiriwian, ridkun_user, phoebus และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    มิน่า ความเห็นแต่ละความเห็นดูสะเหล่อพิกล

phoebus และ ปู่ยง ถูกใจ.
  9. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    หน้าต้องด้านถึงจะได้ใหญ่

เหมือนวัดบางบอนมีพวงรีดวางอยู่เขียนว่า
    "ใจถึง...พึ่งได้"

ไอ้ชื่อเจ้าของพึ่งตัวเองได้ยัง วัน ๆ อยู่ได้เพราะพ่อมันทั้งนั้น

10. qooqle

qooqle สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    หึพวกผู้ดีจอมปลอม สนช.ทำน่าเกลียดปกป้องพวกมันเฉย ยังอ้างว่าทีเพื่อไทยยังทำ แล้วมันจะต่างอะไรกันวะ หิวความคิดกันทั้งนั้น สนับสนุนพรรคที่ตัวเองชอบให้ได้ประโยชน์ ความถูกต้องไม่สน

11. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผิดกฎหมายข้อไหนหล่ะครับ
    ที่เขาพูดคือเขาทำมาตลอดไม่ได้เน้นแค่เผาไทยหว่ะครับ
    น่าสงสัยคือ ตัวเองก็เคยทำ แต่ออกมาโวยวาย นี่ต้องการอะไร
    สนช.เขามีจิตสำนึกนะเมื่อโดนท้วงติงเขาก็แก้ไข
    ผิดกับบางพรรค อ้างแต่เสียงส่วนใหญ่
    ว่าแต่คุณจะด่าพวกเดียวกันทำไมครับ
    สนับสนุนแต่พรรคที่ตัวเองชอบให้ได้ประโยชน์ ความถูกต้องไม่สน
    จริงมั้ย
    ก๊ากกกกกกกกกกกกก

Kiriwian, Octavarium และ bookmarks ถูกใจ
  12. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
  13. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    มาจากการเลือกตั้ง ทำอะไรก็ไม่ผิด เผด็จการ ทำอะไรก็ผิด :rofl:

14. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    9 มีนาคม 2558 -
    พ.ต.ท.สมบูรณ์ สาระสิทธิ์ ผู้บัญชาการสำนักคดีอาญาพิเศษ 3 ดีเอสไอ
    กล่าวยืนยันว่า ไม่สามารถถอนฟ้องได้ เนื่องจากความผิดดังกล่าวถือเป็นอาญา
    ไม่สามารถยอมความได้ โดยข่าวที่ออกมาน่าจะเป็นในส่วนของคดีทางแพ่ง
    ซึ่งไม่เกี่ยวกับคดีที่ดีเอสไอ ดำเนินการ

kokkai likes this.
  15. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917

Share This Page