คิดแล้วรึ พูดซะย้าว อ่านบรรทัดสุดท้ายพอ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย hey guys, 25 Mar 2015

1. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ข้อสำคัญนะครับคุณบวรศักดิ์ จะเขียนกติกาอย่างไร ตราบใดที่ไม่สามารถเอาชนะใจคนส่วนใหญ่ได้ ตราบนั้นความวิกฤติก็จะต้องกลับมาอีก เมื่อคู่ขัดแย้งกับคนส่วนใหญ่พาเหรดกันนั่งในสภาเต็มไปหมดอย่างนั้น

9
    สมาชิกหมายเลข 2124ถถถ
    1 ชั่วโมงที่แล้ว
    ......อ้างถึง.............กระทู้
    คุณบวรศักดิ์ครับ ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นบ้างนะครับ-------
    กระทู้สนทนา
    การเมือง
    http://pantip.com/topic/33419478

เออวุ้ย
    ยังงั้นเหรอ เล่นตามกติกาแล้ว คู่ขัดแย้งกับคนส่วนใหญ่พาเหรดกันนั่งในสภาเต็มไปหมด

คิดได้แค่นี้รือ
    เลิกคิดเลิกเขียนสะเออะการเมืองเฮอะ
    มาด่ากัน ให้เกลียดกันตรงๆก็ได้นะ ไม่ต้องใช้สมอง

บอกก็ได้ว่า เพื่อไทยก็ยังจะได้เสียงส่วนใหญ่ในสภาหวะ แล้วเองจะว่าผิดกติการึงัย ขำรุย...คุกคุก

2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ถึงวันนี้มันยังไม่รู้เลยเหรอว่าพวกมันไม่ได้ผิดกติกา แต่มันทำชั่ว มันยังคิดอยู่แบบเดิมอีกว่าถ้าเสียงส่วนใหญ่เลือกแล้วมันจะทำชั่วได้ตามอำเภอใจ งั้นก็โดนรัฐประหารตามความจำเป็นต่อไปแล้วกัน

Bayonet และ hey guys ถูกใจ.
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ตรูทำชั่ว ตรูได้ ไม่เป็นไร

hey guys likes this.
  4. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    พวกนี้พูดถูกอย่างเดียวว่าสังคมคือสังคมของการโกหก เราโกหกตัวเองว่าเราสามารถอยู่ร่วมกันได้กับพวกเสื้อแดง เราโกหกตัวเองว่าเสื้อแดงจะกลับใจและฉลาดขึ้น เราโกหกตัวเองว่าพวกนี้คงเลวครึ่งเดียว
    ด่าชาวบ้านว่าไม่รุูเรื่องประชาธิปไตย แต่อ่านความเห็นที่ไหร่เผด็จกว่าทหารอีก

5. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ร่านฯ บ้านเรานี่เขาคงเป็นพวกลัทธิเสียงส่วนใหญ่มั๊งครับ เลยลืมไปว่า เสียงส่วนใหญ่มันโกงชาติไม่ได้

6. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ถ้าใครไปข่มขืนแล้วฆ่าแม่มัน แล้วพวกเราส่วนใหญ่ไปกันเยอะๆ แล้วบอกว่า "ไม่ผิด" นี่แม่มันไม่โดนข่มขืนแล้วฆ่าตายฟรีๆหรือครับ

ปู่ยง, กีรเต้ และ hey guys ถูกใจ

Share This Page