คิดอย่างไรกับ ภาพนี้ ข่าวนี้กันครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นายพลตัดแปะ, 24 Jun 2016

1. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

Attached Files:

File size:
      94.2 KB
      เข้าชม:
      4
  2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: คิดว่าทำไมคนส่วนมาก ถึงดูเงียบเชียบจังเลย...

apollo และ ปู่ยง ถูกใจ.
  3. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    เขาก็พูดถูกนะ ประเทศไทยเคยมีประชาธิปไตยที่แท้จริงด้วยเหรอ ยิ่งตอนฝ่ายแม้วมาเป็นรัฐบาลนี่ยิ่งเผด็จการแห่งยุคเลย

Anduril, apollo, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ภายป้ายกระดาษเบลอไปหน่อยครับ ภาพคนที่เป็นแบ็คกราวน์ดูชัดกว่า

5. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ประชาธิปไตยที่แท้จริงไม่มีหรอกครับ แต่ละประเทศก็มีคนละระบบ อังกฤษก็แบบนึง อเมริกาก็แบบนึง ญี่ปุ่นก็อีกแบบ ความจริงคือมันมีแต่ประชาธิปไตยที่คนส่วนใหญ่ยอมรับได้ครับ ซึ่งก็ไม่ใช่ประชาธิปไตยในจินตนาการของพวกคุณ :D

Anduril, apollo, redfrog53 และอีก 3 คน ถูกใจ
  6. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    มีขี้ข้าในมือตั้ง 15 ล้านคน จะไปกลัวอะไร โหวตคว่ำไปเลย
    หรือว่า ไอ้ 15 ล้านคนนะ เงินไม่มา งานไม่เดิน 5555

TheGreatBeyond และ ปู่ยง ถูกใจ.
  7. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    คิดว่านายพลตัดแปะไม่ได้เรื่องครับ ดีแค่อ้างแต่คนอื่นกับเอาแต่เอาเด็กบังหน้า

8. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ไร้น้ำยา อีกอย่างประชาธิปไตยที่แท้จริงมันไม่มีมาตั้งแต่แรกแล้ว ประชาธิปไตย2475นั่นแหละ[​IMG]
    ประชาชนสมัยนั้นมีสิทธิอะไรบ้าง ไอ้พวกโจร ถ้า คสช โหดเหี้ยมเท่าพวกเอ็งไม่ได้มาแหกปากแบบนี้หลอก

9. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    มีประชาธิปไตย แล้วได้คนขี้โกงเข้ามาบริหาร

สูบผลประโยชน์เข้าตัวตลอด ขี้ข้านักการเมือง

ก็เหิมเกริม บางคนเพิ่งขึ้นมาใหญ่ ก็ลืมกำพืด

ทำตัวเป็นกิ้งก่าได้ทอง คางคกขึ้นวอ

ถ้ามีประชาธิปไตย แล้วคนไทยเลือกคนแบบนี้เข้ามา

ผมยอมอยู่กับเผด็จการ ที่เห็นใจคนเสียภาษี มาให้คนโกงเล่น

เข้ามาจัดการนำคนโกงขึ้นศาล จะดีกว่าเยอะ

บอกตรง ๆ ใครจะยินดีที่มีประชาธิปไตย แต่ในนาม

แต่ข้างในเน่าเฟะ ไปถึงโครงกระดูก ข้าราชการ

มีแต่ยึดโยงกับกลุ่มการเมือง ใครมือยาวสาวได้สาวเอา

ก็คิดกันไป คนอย่างผม ใจกว้างพอจะรับความคิดกันได้

แต่ผมเองก็คงได้แต่ทำหน้าที่ สนับสนุน เผด็จการที่ต้องการ

เข้ามาล้างไพ่คนโกง จัดการคนชั่ว สนับสนุนคนดี ก็แล้วกัน

ถือซะว่า ต่างอุดมการณ์ แต่ก็ทำไปเพื่อรักษาประเทศชาติ

นี้ไว้ให้อยู่นานที่สุด ไม่มีความจำเป็น ต้องมาบังคับความคิดกัน

คุณสนับสนุนคนโกงได้ ผมก็สนับสนุนเผด็จการ จัดการคนโกงได้

สิทธิใครก็สิทธิใครครับ

Anduril likes this.
  10. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    เค้ามาปราบโกง :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

11. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นน้าป๊อปก็คิดว่าไม่จำเป็นต้องมีศูนย์ปราบโกงจอมปลอมของนปช.ซินะ

ปู่ยง likes this.
  12. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    อุบาทว์ครับ
    วงจรอุบาทว์ชัดๆ
    เจ้านายหนี หัวหน้ายอมจำนน
    พิจารณาแล้ว กี่ครั้งกี่หนก็จะเป็นเช่นนี้
    ไม่ต้องทำใจเลย สบายใจอะครับ

นอกคอก likes this.

Share This Page