คิดยังไงถ้าพรรคที่เป็นผู้ก่อการร้ายได้เป็นรัฐบาล

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 17 Aug 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เหลี่ยมยกระดับเป็นผู้ก่อการร้ายได้หรือยังฮะ

architeer และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  2. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ใจเย็นๆฮะ ผมเข้าใจความรู้สึก แต่ถ้ายังไม่มีหลักฐานถึงตัว เดียวพวกปชต.มันจะอ้างได้ว่าเราหาเรื่อง หรือว่าแต่ชาวบ้าน เราเป็นเอง

5. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไม่รอจนศาลฏีกาตัดสินเลยละฮะ:p

architeer และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมไม่ได้ห้ามเรื่องคิดครับ ผมกลัวว่าพวกเจ้าพระยาสี่ขากลางนุคตัดแปะ จะอ้างได้ในตอนนี้ หากยังจับคนร้ายไม่ได้ ถ้าทำให้รู้สึกไม่ดีก็ขออภัยครับ

7. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ผมก็ระแคะระคายแล้วแหละว่าฝีมือใคร
    หน้าฉากบูชาอุดมการณ์ หลังฉากก่อเหตุร้ายเหมือนพวกศาสนิกสุดโต่งเลย

8. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ไม่ได้รู้สึกไม่ดีอะไรครับ แค่...การตอบโต้มันต้องแบ่งเป็น2ระดับ
    1.ทางกฎหมาย หาคนผิดมาลงโทษ กระบวนการก็สู้กันไป ยันฎีกา10กว่าปีจบคดี
    2.ทางการเมือง ต้องตอบโต้ทันทีและทันควัน อิงกระแสสู้กับมันไป ถ้ามันแต่รอและรอบคอบเหมือน ปชป. ผมว่า...ตกม้าตาย

architeer, Alamos, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  9. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ถ้าเป็นบางประเทศ(ผมคิดเอาเองว่า) จับคนก่อเหตุและสั่งการได้ หลักฐานชัด
    ให้ประหารชีวิตเลย ไม่มีลดโทษ

temp, architeer, kokkai และอีก 1 คน ถูกใจ.
  10. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    ไอ้ตัวที่ออกมาโวยวายก่อนหน้านี้แน่นอน มันเล่นแรงเกินไปแล้ว จัดการมันเลย

Share This Page