คิดยังไงกับที่ คุณวัชระ 'ดักคอ สตช.' และ 'เสนอแนะ'ลุงตู่ ครับ......

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 22 Aug 2015

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    จากข่าว...
    Screen Shot 2015-08-22 at 22.02.33.png
    http://www.nationtv.tv/main/content/politics/378468646/

ผมว่า น่าสนใจน่ะ...ผมเชื่อว่า ลุงตู่ คงดูออกเรื่องจะให้ทหารตามจับฯ...แทน ตร.;)
    เพียงแต่ท่านอาจจะ ให้โอกาส หรือลองใจ…'ใครบางคน'...อยู่ ?!? ...:cool:

หนูอ้อย likes this.
  2. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คิดง่ายๆ ไม่ควรรับเงินที่น่าสงสัยว่าจะมาจากโจร เงินสกปรก เงินคนชั่ว อะไรแบบนั้น

architeer, suraphan07 และ Anduril ถูกใจ
  3. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ดีออกครับ สาวไปสาวมา ไม่แน่หรอก
    เงิน 7 ล้านนั้นอาจเป็นเงินนำจับตัวมันเองก็ได้

4. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ในจุดนี้ผมขออนุญาตมองเห็นต่างจาก ประชาธิปัตย์นะครับ ถึงจะเป็นพรรคโปรดของผม ประเด็นหลักตอนนี้คือเราต้องการ
    หาตัวคนร้ายมาซักทอดและดำเนินคดี เพราะฉะนั้นอะไรที่มันสามารถจะช่วยกันได้ให้บรรลุเป้าหมายได้ก็น่าจะทำไปก่อน
    ส่วนมุมมองว่า เงินนี้เป็นเงินบาปอะไรยังไง เราก็ค่อยไปฟ้องเขาทีหลังได้ว่า เงินตรงนี้มีที่มาอย่างไร หาเหตุผลมาได้ไหม
    ตอนนี้ขอให้มองอย่างเป็นกลางจริง ๆ เอาคนร้ายมาดำเนินคดีให้ได้ก่อน หลังจากนั้นไงก็ว่าไป อย่าลืมว่านี่เป็นรัฐบาลสีเขียว

5. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    วัชระก็คงแค่ให้ข้อคิด
    ส่วนเรื่องเงินผมว่าไอ้โอ็คมันแค่เกรียนพูดภาษาชาวบ้านมันก็แค่ออกหยามมากกว่าส่วนจะหยามใครคนมีหน้าที่ก็รับไปเต็มๆ
    มันก็คงประเมิณแล้วคดีกรณีเดียวกันส่วนมากเหงียบ

kokkai, อู๋ คาลบี้ และ JSN ถูกใจ
  6. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    มีใครเคยได้เงินรางวัลจากจันไรตระกูลนี้บ้าง

AlbertEinsteins likes this.
  7. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไปจ่ายเงินเรื่องหาหลักฐานคนเผาเมืองให้ได้ก่อนเถอะ

8. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ก็ไอ้คนที่กล้าออกมาจ่าย มันแน่ใจไงว่าขี้ข้าที่ไปวางระเบิดโดนฝั่งเป็นปุ๋ยต้นไม้ไปแล้วเลยกล้าท้า:rolleyes:

9. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    จะออกเงินนำจับโอ๊คยังบอกว่าขอพ่อแล้ว ยังมีคนมาบอกผมว่าเขาจะเป็นนายกคนต่อไป
    ถามจริงๆนะโอ๊คทำอะไรเป็นบ้าง กล้าเขียนfackbookด้วยตัวเองบ้างจิ ได้ด่าตรงๆไม่ต้องกระทบคนแก่ที่ช่วยเขียน
    ถีงว่าหลานคนนี้รักอาปูเพราะอาปูทำให้เขาดูฉลาดขึ้นมาบ้าง

Anduril และ โยธกา ถูกใจ.
  10. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  11. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ที่มันให้แบบนี้

เพราะมันแน่แก่ใจแร้วว่า มรึงจับไม่ได้หรอกกกกก

ตร.ให้รางวัลนำจับ 1 ล้าน แต่มันให้ 7 ล้าน คือ มันข่ม

kokkai, emujack, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  12. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ถ้าตอแหลขอให้ฉิบหาย ทำมาหากินไม่ขึ้น ไร้ลูกหลานสืบสกุล ตายอย่างทุรนทุรายทรมาน ใต้คมหอกคมดาบ :giggle:

13. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    :D :D :D
    เหมือนรัฐประหารนั่นแหละ มันเป็นวิธีการที่ไม่ชอบธรรม
    อะไรที่มันสามารถจะช่วยกันได้ให้บรรลุเป้าหมาย(ในการหยุดความรุนแรงในประเทศ)ได้ ก็น่าจะทำไปก่อน

temp, ปางนู และ kokkai ถูกใจ
  14. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    มีเยอะครับ ขอให้ทำงานรับใช้ได้แน่
    ***โอนให้สดๆ
    ***ให้ทางอ้อมเช่นให้ตำแหน่งแล้วไปหากินเอาเอง
    ***ให้โดยไม่ต้องจ่ายเอง เช่นตั้งเป็นที่ปรึกษา ตั้งเป็นกรรมการรัฐวิสาหกิจ มีเงินเดือนสูงๆ
    ฯลฯ
    มันถึงได้มีคนคอยช่วยอยู่ตลอด
    ปล.แต่ถ้าหมายถึงรางวัลนำจับที่ควักจากกระเป๋าเอง รอชาติอาจจะได้ :p

Last edited: 23 Aug 2015
  15. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    แบบว่า
    แจงจังตังค์อยู่ครบ

อู๋ คาลบี้ และ kokkai ถูกใจ.

Share This Page