คิดถึงสมสัตว์จังเลย ....

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เช Neverdie, 26 Mar 2015

1. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้มีโอกาศปะทะคารมกับไอ้หน้าอี๋.. บุตรรักของอีกระหรี่ ลูกไอ้สุนัขขี้เรื้อนตัวนี้อีกสักครั้ง

ใครพอจะมีหนทางให้ผมได้ด่าลูกไอ้สุนัขขี้เรื้อนตัวนี้ตัวต่อตัวอีกสักครั้งไหมครับ...

เหงาปากเหลือเกิน... ฮือ ฮือ ....

2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เอิ้กๆๆๆๆ

อาวุโสโอเค และ bookmarks ถูกใจ.
  3. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เห็นหงอกเจียม รำพึงรำพันในเพจมัน ว่าคิดถึงเมืองไทย :D:D

4. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ระวังน้องใหม่งงนะคะว่าไม่รุท่านโหยหาถึงใคร :tmi:

apollo, แสงธูป, กีรเต้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    อยากได้ยินข่าวสุดท้ายของมัน ว่ามันเกิดอาการไอเป็นเลือดจนต้องเข้าโรงบาลด่วนนะครับ ได้ยินว่าเป็นโรคประจำตัวของไอ้พวกล้มเจ้าทุกตัว

6. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ตายแล้วนิ

อิอิ

7. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    แกคงเป็นถุงลมโป่งพองหรือไม่ก็มะเร็งปอดตายซะก่อนละ โทษฐานดูดบุหรี่

8. TheGreatBeyond

TheGreatBeyond อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    294
    แรง เหมือนเดิมนะครับ

9. stormtrooper

stormtrooper อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    ^
    ถูกต้องที่ซู้ด มีแต่ name calling ล้วน ๆ :D

10. butadad

butadad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    521
    สัส ตอนแม่มหนีแม่มบอกห่วงแม่ เอี้ยแม่เมิงเป็นกะหรี่ไม่ต้องห่วงเขาเหรอกเจียม เขาหาแดรกเองได้

apollo likes this.
  11. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    อยู่เมืองไทยมีควายคอยเชียร์เย้วๆ อยู่เมืองนอกสุนัขยังไม่มองมัน มันเลยเหงาคิดถึงบ้าน:cry:

kokkai likes this.
  12. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    ไปอยู่กับเจ้เพ็ญก็มีงานทำไม่เหงาแล้ว

13. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    อีเพ็ญมันชอบของนอกครับ...
    ไม่งั้นป่านนี้สมสัตว์คงไม่รำพึงรำพันว่าคิดถึงเมืองไทย อิอิอิ...

14. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  15. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    มันบล็อคเฟสผมถาวรครับ เข้าไปด่ามันไม่ได้เลย
    เป็นคนจำนวนน้อยนิดที่สมสัตว์มันบล็อคไม่ให้เข้าไปด่ามันอ่ะ..

ภูมิใจฝุดๆ อิอิอิ..

16. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    โพสเฟสมันไม่ได้...:blush:

สรุปคือ..เจียมมันบอกว่า ป๋าเปรมโกงเพราะ ตำแหน่งนายกที่ได้มาได้มาโดยมิชอบได้มาโดยรัฐประหารดังข้อความวกวนข้างล่าง
    ตรรกะมันช่างแถเข้าข้างตัวเองฝุดๆ ป๋าเปรมเป็นนายกรัฐมนตรีสมัยแรกจากการเลือกของสภาที่มาจากการเลือกตั้ง:oops:

ก็ไม่เข้าใจว่า ไอ้เจียมมันบอกว่าป๋ามาจาก"ระบบรัฐประหาร"หมายถึงอะไร แต่สรุปว่าป๋ามาถูกวิถีทางครับ
    :giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:

17. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เจียมมั่วมาหลายเรื่องแล้วครับ หรือจงใจมั่วเพื่อหวังผล

นายกฯ พล.อ. เกรียงศักดิ์ ที่ชอบทำเขียวหวานบรั่นดี แกเป็นนายกฯ 2 สมัย
    สมัยแรกมาจากรัฐประหารจริง แต่หลังบังคับใช้รัฐธรรมนูญฯ ปี 2521
    แล้วจัดให้มีเลือกตั้งทั่วไป เมื่อปี 2522 ได้ ส.ส. เข้าสภา
    แล้ว ส.ส. ก็โหวตเลือก พล.อ.เกรียงศักดิ์ มาเป็นนายกฯ อีกสมัย

รัฐธรรมนูญฯ ปี 2521 สมัยนั้น ไม่ได้บอกว่านายกฯ ต้องมาจาก ส.ส.

http://www.thaigov.go.th/th/primeminister/item/78221-นายกรัฐมนตรีคนที่-15-พลเอก-เกรียงศักดิ์-ชมะนันทน์.html

พอ พล.อ.เกรียงศักดิ์ ลาออกจากตำแหน่งนายกฯ ก็มีการโหวตเลือกนายกฯ ในสภา
    ก็ได้ พล.อ.เปรมนี่แหละ สภาก็ยังอยู่ ไม่ได้มีรัฐประหารซะหน่อย
    จะตีความห้วนๆ ว่านายกฯ ที่เป็นทหารก็มาจากรัฐประหารก็ไม่ถูก

Last edited: 31 Mar 2015
  18. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    จงใจมั่วครับ มันเน้นคำว่า"ระบบรัฐประหาร" คือมันจะสื่อว่า รัฐธรรมนูญ2521มาจากระบบรัฐประหาร สภาเลือกตั้งก็มาจากระบบรัฐประหาร ทหารเอาปืนไปจี้ประชาชนให้ใช้สิทธิ์ บรา บรา บรา :rofl:

19. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    จนแกก็ไม่พูดว่า ระบบรัฐประหารนี่แหละที่ทำให้เกิดประชาธิปไตย ตั้งแต่ปี 2475
    โดยการใช้กำลังทหารยึดอำนาจพระมหากษัตริย์

20. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    มันเกี่ยวกันตรงไหววะครับ:nerd:

Share This Page