คำตัดสินของศาลวันนี้ (22/07/2558)

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นิจนิรันดร์, 22 Jul 2015

1. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    คดีที่ 1
    ศาลตัดสิน"บังยี-บิ๊กเปี๊ยก"ปลอมเอกสารเลือกตั้ง
    เมื่อวันพุธที่ 22 กรกฎาคม 2558 ณ ศาลอาญากรุงเทพใต้ มีการอ่านคำพิพากษาตัดสินให้สโมสร พัทยา เอฟซี เป็นฝ่ายชนะคดีฟ้องร้อง วรวีร์ มะกูดี นายกสมาคมฟุตบอล และ องอาจ ก่อสินค้า ประธานบริษัทไทยพรีเมียร์ลีก ปลอมแปลงเอกสารการเลือกตั้งนายกสมาคมฟุตบอลครั้งที่ผ่านมา

ทั้งนี้มีบทลงโทษจำเลยทั้งสองมีความผิดให้ลงโทษจำคุก 2 ปี ปรับ 6,000 บาท แต่จำเลยไม่เคยกระทำผิดให้ลดโทษ 1 ใน 4 เหลือจำคุก 1 ปี 4 เดือน ปรับ 4,000 บาท โทษจำคุกให้รอลงอาญา

คดีที่ 2

:D :D

2. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    รอลงอาญาทั้ง 2 คดี
    ผมเสียดายคดีแรกครับ ถ้าไม่รอลงอาญาจะเฮดังมากๆ ;)

3. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    มีความเห็นต่อเรื่องแรกเหมือนกัน คือเรื่องเลือกตั้งทำไมจะต้องการชนะถึงขนาดปลอมเอกสารเลือกตั้ง
    การชนะนำมาถึงผลประโยชน์เรื่องเงินๆทองๆและอำนาจเพื่อพวกพ้องที่จะตามมาภายหลังละมัง
    เฮ้อ กะอิเรื่องนายกฟุตบอลแค่นี้ถึงกับต้องปั่นคะแนนให้ชนะ

4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เบื่อเรื่องการตัดสิน เมืองไทย มีแต่เรื่อง "รอลงอาญา" แล้วใครจะกลัวถ้าเกิดทำความผิด

5. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    ผลประโยชน์ การโกงกิน มันชอนไชไปทั่วสังคมไทย
    ความเด็ดขาด หรือบทลงโทษที่รุนแรงเท่านั้นถึงจะบรรเทาได้
    รอลงอาญา ลดโทษให้กึ่งหนึ่ง เพราะไม่เคยทำความผิดมาก่อน
    ท่านครับ ท่านคิดหรือว่าพวกนี้ไม่เคยทำความผิดมาก่อน

6. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ผมยังเชื่อว่า ถึงศาลตัดสิน ก็ไม่กระทบจริยธรรม อยู่แล้ว

7. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    จะกระทบได้อย่างไร
    ในเมื่อ ไม่เคยมี

8. Bonnner

Bonnner สมาชิกใหม่

สมัคร:
    9 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    19
    น่าจะเปลี่ยนระบบเงินค่าปรับใหม่ โดยให้ปรับตามรายได้เฉลี่ยเป็นรายวันของจำเลย สมมุติจำเลยมีรายได้เฉลี่ยวันละ 1000 บาท ศาลสั่งปรับตามรายได้ของจำเลย 20 วัน เท่ากับ 20000บาท
    อ่านข่าว ประธานสโมสรบาเยิร์น มิวนิค ได้รับของขวัญเป็นนาฬิกาข้อมือจากเจ้าชายองค์หนึ่งของรัฐเอมิเรต ตอนทีมบาเยิร์นไปเก็บตัวฝึกซ้อมก่อนเริ่มฤดูกาลใหม่และมีการแข่งเชื่อมมิตรภาพกับทีมสโมสรของเมือง เมื่อเดินทางกลับถึงเยอรมัน ไม่เคลียร์ภาษีนาฬิกาข้อมือที่ได้รับเป็นของขวัญต่อศุลกากร ตามระเบียบ ศุลกากรตรวจพบ ปรับเป็นเงินประมาณ 250 000 ยูโร

หนูอ้อย likes this.
  9. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    รอลงอาญา อีกแล้ว......

หนูอ้อย likes this.

Share This Page