คะแนนเสียงแพ้ก็ระเบิดป่วนมันเลย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 12 Aug 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ระเบิดที่หัวหิน และตรัง ทำลายการท่องเที่ยว:cry:

คนกวาดขยะ, architeer, นอกคอก และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    อาจจะมีประเทศโคตรพ่อโคตรแม่ประชาธิปไตยคอยช่วยเหลืออีกแรงด้วย

คนกวาดขยะ, Thai de Lion, architeer และอีก 2 คน ถูกใจ
  3. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    นี่กล่าวหาว่าร้าย มาร์คชั่งไข่ ณ ปชป. ที่ประกาศไม่รับร่าง
    เเล้วคะแนนเสียงแพ้ หรือครับ
    มันจะใช่รึเนี้ย หนูมาร์คเป็นคนดีระดับต้นๆของประเทศเลยนะ:oops:

4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  5. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    พรรคนั้นเค้าเก่งเรื่องปืน เริ่องระเบิด หรือจะเผาเมืองจะทุบรถ ให้บอก ทำแล้วยังโบ้ยให้คนอื่นได้ เฮี้ย เอ๊ยเก่งมั๊ยละ

6. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    มีเหตุแบบนี้ทหารต้องอยู่นานที่สุดเท่าที่จะนานได้นะ รัฐบาลธรรมดาคงยากรับมือ มันต้องทหารเท่านั้น

อู๋ คาลบี้, architeer, Kiriwian และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    อยากให้เด็ดขาดแนวๆปูตินไปเลย เจอพวกแบบนี้จะมาโลกสวยคงไม่รอด ดีไม่ดีถ้าเกิดจับคนร้ายได้จริง เหล่านักสิทธิมนุษยชนอย่างสุนัยและอังคนาจะดาหน้ากันออกมาปกป้องด้วยซ้ำ

architeer และ Kiriwian ถูกใจ.
  8. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่แน่อาจจะเป็นมือดีก็ได้นะครับ เพราะเห็นว่ามือดีไม่มีมนุษยธรรมเลย เห็นชีวิตเพื่อนมีค่าน้อยกว่า pokemon go ซะอีก

Last edited: 12 Aug 2016
    gaiser likes this.
  9. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    กลิ่น cia เหม็นโชยมา เหมือน อุยกูร์ ระเบิด ศาลพระพรหม

kokkai likes this.
  10. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    มีระเบิดที่สุราษฎร์ธานี 2จุด หลังเคารพธงชาติ 2จุดนี้ห่างกัน 500เมตร
    มีรายงานผู้เสียชีวิตด้วย เป็นจุดที่มีการทำบุญใส่บาตรด้วย

เมื่อวานมีระเบิดที่ตรงข้ามกับสำนักงาน กกต. ที่ตรัง 1จุด
    ตอนกลางคืนที่หัวหิน อีก 2จุด
    เช้าวันนี้ ระเบิดที่สุราษฯ อีก 2จุด
    ข่าวเมื่อกี้นี้08:55 12สค2559 มีข่าวเหตุระเบิดเกิดขึ้นอีก 2จุด ทีี่ภูเก็ต

ลองคิดดูเอาก็แล้วกันว่ามันน่าจะเป็นฝีมือของพวกเดรัจฉานกลุ่มใหน

Last edited: 12 Aug 2016
    คนกวาดขยะ, gaiser, architeer และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ล่าสุด ที่สุราษฎร์มีบึ้มตอน 8 โมงเช้า เสียชีวิตไปอีกหนึ่งราย

gaiser และ Anduril ถูกใจ.
  12. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ป่าตอง ภูเก็ต อีกที่หนึ่งแล้วครับ แบบนี้การเมืองค่อนข้างแน่นอนแล้ว แถมประเทศมหามิตรคงอยากช่วยมอบประชาธิปไตยให้เต็มๆอีกด้วย

13. Sarakan

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    เรื่องแบบนี้ ไอ้ขี้ฑูตของประเทศจอมเสือก มันถนัดเสียด้วย

gaiser likes this.
  14. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    จะด้วยสาเหตุอะไรยังไม่รู้ แต่สิ่งที่เกิดขึ้นยิ่งตอกย้ำความจำเป็นของการมีรัฐบาลคสช.มากกว่ารัฐบาลเลือกตั้ง

15. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ระเบิดหลายจุดมาก เบาะแสก็มากตาม คิดว่าไม่น่ารอด อยู่ที่ว่าจะเข้าคุกหรือออกนอกประเทศ

16. Sarakan

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    ที่หัวหิน มีระเบิดขึ้นอีกแล้ว (09.12 12สค2559)

นอกคอก likes this.
  17. Anduril

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    นายกให้สัมภาษณ์ว่า ตอนนี้ผ่านปชม.มาได้ บ้านเมืองกำลังดีขึ้น เศรษฐกิจกำลังดีขึ้น แล้วใครล่ะ ที่อยากให้บ้านเมืองไม่ดีขึ้น ?
    ไปหามาให้ผม

gaiser, อู๋ คาลบี้, architeer และอีก 2 คน ถูกใจ
  18. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    อีกซักพักเหล่าผู้รักประชาธิปไตยจะออกมาบอกว่าทหารวางระเบิดเองเพื่อกระชับอำนาจ

Thai de Lion, อู๋ คาลบี้, Apichai และอีก 3 คน ถูกใจ
  19. Kiriwian

Kiriwian สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    5 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    163
    เหมือนตั้งใจป่วนภาคใต้โดยเฉพาะ คะแนนยอมรับคงสูงเกินจนทำใจไม่ได้
    มันก็น่าจะรู้นะว่า วิธีการต่อสู้ที่เลว ๆ ไม่เคยทำให้ชนะได้เลย
    สาธุ ขอให้จับได้เร็ว ๆ

kokkai, คนกวาดขยะ และ Tohchida ถูกใจ
  20. Sarakan

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    อู๋ คาลบี้ และ Garfield ถูกใจ.
  21. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    จะเป็นใครละ ถ้าไม่ใช่พวกพ่องไอ้กลวง ไอ้ตุ๊ดแปะ ไอ้เลวพวกนี้ เห็นบ้านเมืองเจริญดีๆไม่ได้ ชอบแบบโกงไปกินไป

Tohchida likes this.
  22. apollo

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ฮะฮะฮะฮะ กทม.ก็มีแย้ววววววว

วรรณรัตน์ สมฤทธิ์

วัตถุต้องสงสัย เอกชัย 105 เจ้าหน้าที่ตำรวจ. ทหาร ว.10 อยู่ระหว่างรอทีม EOD ของตำรวจ ว.4 ร่วม อาสาพื้นที่ ว10 ว8 ภาพโดย บางบอน 216

23. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  24. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    15.00 ระเบิดตลาด ตรัง
    22.00 ระเบิดบาร์เบียร์หัวหิน 2 จุด
    -----------------------------
    02.15 ไฟไหม้เขาหลัก พังงา
    03.15 ไฟไหม้อ่าวนาง กระบี่
    04.00 ไฟไหม้หน้า้สถานีรถไฟ ตรัง
    04.00 ไฟไหม้โลตัส นครศรีธรรมราช
    05.00 ระเบิดสุราษ 5 จุด
    08.30 ระเบิดป่าตอง ภูเก็ต 2 จุด
    09.00 ระเบิดซ้ำหัวหิน 2 ลูก

ฐานเสียงฝ่ายตรงข้ามล้วนๆ:nerd:

ตั้งใจทำลายการท่องเที่ยว

ถ้าก่อการร้ายทำต้องมีผู้ประกาศความรับผิดชอบ

25. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ว่าแต่จะมีคนชาติอื่น pray for thailand บ้างใหมเนี่ย

26. Sarakan

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    ล่าสุดมีเหตุระเบิดที่อำเภอตะกั่วป่า พังงาอีกหนึ่ง (เมื่อคืนนี้ ที่นี่ก็มีเหตุเพลิงไหม้ด้วย)

ลักษณะการก่อเหตุทั่วประเทศเช่นนี้ ไม่น่าจะเป็นกลุ่มก่อการร้าย น่าจะเป็นกลุ่มเหี้ยหางแดง เดรัจฉานรกแผ่นดินมากกว่า

Kiriwian และ นอกคอก ถูกใจ.
  27. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    A
    A
    A
    A
    ฉลาดแสนรู้เหมือน หมาบ้างสายพันธุ์เลยนะครับ
    ยังไงมีข้อมูลที่ไม่ได้เกิดจากการ "เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น"
    และอยากทำตัวให้เกิดประโยชน์ต่อประเทศ
    เรียนเชิญให้ข้อมูลกับ สน. ที่ใกล้บ้านท่านที่สุดนะครับ>:)>:)

28. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็มือดีไม่ใช่เหรอครับที่ "เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น" ไหนละครับให้ชาวบ้านทำอะไร ตัวเองทำอะไรบ้างนอกจากเล่น pokemon go

29. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ใครทำไม่รุ แต่เป็นหมาลอบกัดประเทศไทย

kokkai, แสงธูป, อู๋ คาลบี้ และอีก 3 คน ถูกใจ
  30. Sarakan

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    พวกที่ดิ้นแก้ตัวให้พวกเดรัจฉานรกแผ่นดินเหล่านี้ มันก็มีแต่เดรัจฉานรกแผ่นดินพวกเดียวกันเท่านั้นแหละ
    ขยะสังคมอย่างพวกมึงนี่ จะทนหน้าด้านอยู่ให้มันรกแผ่นดินไปทำไม รีบตายๆ ไปเถอะ

จริงใหม ไอ้ขยะสังคม

architeer, Tohchida และ นอกคอก ถูกใจ
  31. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

kokkai, architeer, นอกคอก และอีก 2 คน ถูกใจ
  32. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ลักษณะการก่อเหตุทั่วประเทศเช่นนี้ ไม่น่าจะเป็นกลุ่มก่อการร้าย

ไอดีนี้มา นึกว่าจะฉลาด ที่ไหนได้ เมนต์มาแบบโง๊โง่:giggle::giggle:
    ก่อเหตุแบบนี้ ไม่น่าจะเป็นกลุ่มก่อการร้าย มันเป็นกลุ่มก่อการดีหรือไง ไอ่โง่อวดฉลาด:D

33. Sarakan

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    ยังกับว่ามึงมันฉลาดซะเหลือเกิน
    ถุ๊ยยยยย ไอ้ขยะสังคม เดรัจฉานรกแผ่นดินอย่างมึงนี่ ไม่ได้ตายดีหรอก

ลองแสดงความฉลาดให้คนในบอร์ดนี้เขาได้กันหน่อยสิ
    ไอ้ขยะสังคม ไอ้ลูกกระหรี่

bigTeacher, architeer และ Tohchida ถูกใจ
  34. apollo

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
  35. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ระเบิดทุกจุดเป็นชนิดแสวงเครื่อง จุดระเบิดด้วยการตั้งเวลาจากโทรศัพท์มือถือ
    สะเก็ดระเบิดใช้บอล แบริ่ง (ลูกเหล็ก) เหมือนที่ราชประสงค์
    "บอล แบริ่ง" มีใช้ในกลุ่มก่อการร้าย

..... แล้วที่นี้ ฉลาดขึ้น รู้ยัง น่าจะเป็นกลุ่มไหนมากที่สุด !?
    ไม่น่าจะเป็นกลุ่มก่อการร้าย มันเป็นกลุ่มก่อการดีหรือไง
    ไอ่Sarakan โง๊โง่ แล้วยัง อวดฉลาด:rofl::rofl:
    นักวิทย์ ชี้เหตุบึ้มราชประสงค์ เป็นรูปแบบใหม่ ไม่เคยมีในไทย พบแต่ใน ...

36. Sarakan

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    แล้วที่ราชประสงค์ มันเหมือนกับที่สมานเมตตาแมนชั่น กับที่มีนบุรีที่กลุ่มเดรัจฉานเหี้ยหางแดงมันทำใหมหล่ะ
    รู้สึกว่าจะดิ้นมากเหลือเกินนะ ไอ้ขยะสังคม ไอ้โคตรฉลาด

Strangerman, architeer และ นอกคอก ถูกใจ
  37. Tohchida

Tohchida อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    371
    ^
    ^
    ^
    ^
    พี่มือดีครับ..... รายละอียดข่าวที่พี่ว่าสะเก็ดระเบิดใช้บอลแบริ่ง พี่หามาจากตรงไหนครับ ผมเจอแต่ข่าวตั้งเวลาด้วยมือถือเอง.... การข่าวพี่เก่งจังครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับ พี่คนฉลาด แล้วการใช้มือถือจุดระเบิดกับใช้สะเก็ดระเบิดบอลแบริ่ง.... มีใช้เฉพาะกลุ่มเดียวหรือครับโปรดกรุณาชี้แจงด้วยครับขอบคุณครับ
    :rock::rock::rock::rock::rock::rock::rock::rock::rock::rock:

architeer, อู๋ คาลบี้ และ Sarakan ถูกใจ
  38. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
  39. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    พี่มือดีครับ.... กรุณาตอบผมด้วยครับ....

40. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    แล้วที่ราชประสงค์ มันเหมือนกับที่สมานเมตตาแมนชั่น กับที่มีนบุรีที่กลุ่มเดรัจฉานเหี้ยหางแดงมันทำใหมหล่ะ
    รู้สึกว่าจะดิ้นมากเหลือเกินนะ ไอ้ขยะสังคม ไอ้โคตรฉลาด

ถ้ารู้ว่าโง๊โง่ ก็ควรหัดอ่าน หัดคิด อ่านก็ต้องอ่านให้เกินสามบรรทัด อย่าอ่านแต่ฟาดหัว
    ที่ถามมา หัดเรียนรู้ด้วยตัวเอง อย่ารอแต่ให้ป้อนให้เคี้ยวให้ เข้าไปอ่าน
    แล้วมาบอกสมาชิกสิ มันเหมือนกันไหม:D:D
    นักวิทย์ ชี้เหตุบึ้มราชประสงค์ เป็นรูปแบบใหม่ ไม่เคยมีในไทย พบแต่ใน ...

41. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    พี่มือดีไม่เห็นตอบในสิ่งที่ผมถามเลยหล่ะครับ

42. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    มันจะเสียรูปคดี รู้ปะ:devil:
    เปิดผลตรวจระเบิดเบื้องต้น ฝ่ายมั่นคงยันบึ้ม-เพลิงไหม้หลายจังหวัดภาคใต้เชื่อมโยงกัน

43. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    .....
    มันเหมือน...ไหม ถ้าเหมือนแล้วอะไรบ่งชี้ว่าต้องเป็นผู้ก่อการร้ายแบบตะวันออกกลางครับ วิเคาระห์อย่างไรครับ ขอเหตุผลครับ เอาแบบไม่มโนมีการอ้างอิง ที่มาที่ไปครับ คิดเองเออเองผมว่าไม่ฉลาดนะครับ

44. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    LOOPเดิมเผาบ้านตัวเองโชว์ศักดาให้คนจังหวัดอื่นรู้ว่าข้านี้แน่
    เผา,ระเบิด,ฆ่า ในจังหวัดตัวเอง

ลองสังเกตุจังหวัดใหนไม่มีพวกเสื้อแดงเรื่องชั่วช้าเลวทรามแบบนี้จะไม่เกิดขึ้นแน่นอน
    จังหวัดใหนมีเสื้อแดงเยอะเหมือนโดนสาป
    แม้กระทั้งหมายังไม่ปลอดภัยเลยจะเอาอะไรกับชีวิตคน
    คิดเสียว่าจังหวัดนั้นใช้กรรมไป ซักวันคงจะโดนกับญาติพวกมันเอง

45. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    .......
    เสียรูปคดี แหม๋การข่าวพี่นี้รู้ดี.... ผิดครับรู้ลึกจนจะทำให้เสียรูปคดีเลยนะครับ พี่นี่คงคนสำคัญมากถึงขนาดรู้ดี...ผิดครับรู้ลึก ถึงเครื่องใน....ผิดครับวงในจนถึงถ้าเปิดเผยแล้วทำให้เสียรูปคดี....... ขอความกรุณาแง้มๆๆหน่อยนะครับ เอาแบบว่าใครๆเขาก็รู้ไม่เอานะครับ ขอบคุณอีกทีครับ

นอกคอก likes this.
  46. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    คนกากๆแบบมือชั่วนั่นน่ะ ปล่อยให้ตายไปพร้อมกับซากเดนชั่วๆจะดีกว่า ก็แค่ซากศพเน่าเสียที่ยังไม่ตายเท่านั้นเอง

นอกคอก, Tohchida และ Sarakan ถูกใจ
  47. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    พี่มือดีครับ...... หายไปไหนครับ ตอบผมทีครับ.......

48. Anduril

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    BLUESKY Channel

ล่าสุด....จับคนร้ายได้แล้ว 1 คน
    จากการสอบสวน พบว่าร่วมกับเพื่อนอีก 4 คน (กำลังตามจับ) วางระเบิดไว้ทั้งหมด 11 จุด ดังนี้ หน้า-หลังวัดหัวหิน, รร.เทศบาลบ้านหัวหิน, หอนาฬิกา, 19 ไร่ ห้างมาเก็ต, ซิคาด้า, ตลาดโต้รุ่ง

architeer, นอกคอก และ Tohchida ถูกใจ
  49. Tohchida

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    http://www.posttoday.com/crime/448184
    รองโฆษกสตช. เผย คุมตัวผู้ต้องสงสัย เหตุระเบิดหลายจุดสอบแล้ว คาดเป็นการก่อวินาศกรรมเฉพาะพื้นที่ ไม่ใช่การก่อการร้าย ตั้ง"ศรีวราห์"เป็นหัวหน้าทีมสืบสวน เมื่อวันที่ 12 ส.ค. พล.ต.ต.ปิยะพันธ์ ปิงเมือง รองโฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติ....... อ่านต่อได้ที่ : http://www.posttoday.com/crime/448184
    ในนี้ก็ไม่เห็นเรื่องสะเก็ดระเบิดเลยครับพี่มือดี ช่วยผมทีครับ......

Anduril และ นอกคอก ถูกใจ.
  50. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    Tohchida
    บอกไว้เเล้วมันจะเสียรูปคดี
    แง้มให้นิด ก็ได้ พี่อยู่หน่วยปราบปรามและประจานพวกสร้างข่าวโง่ให้หงายเงิบ
    มีภาระกิจติดอาวุธทางปัญญา ยกระดับสติปัญญามันสมอง
    ให้เหล่าเหลืองแท้พันธุ์ทาง หายโง่ดักดานกันเสียที
    ประเทศจะได้พัฒนาและเจริญก้าวหน้าขึ้น:D:D:D

Share This Page