ความฉลาดล้ำลึกของโครงการรถคันแรก เริ่มส่งผล...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 3 พ.ย. 2014

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    นอกจากบริษัทรถยนต์ และลูกจ้าง ต่างรับทรัพย์กันไปเต็มๆ
    จากการที่ต้องเร่งผลิตให้ทันตามยอดการจองในสมัยนั้นแล้ว...
    โครงข่ายบริษัทผู้ผลิตชิ้นส่วน ผู้ประกอบการประกันภัย
    ไฟแนนซ์ ต่างก็พลอยรับอานิสงค์กันไปถ้วนหน้าด้วย...
    มาบัดนี้ ผมเริ่มทราบแล้วว่า ยังมีข้อดีของโครงการนี้ ที่เพิ่งส่งผล
    อีก นั่นคือ ผู้ประกอบการรถยนต์มือสอง ที่มีสายป่านยาวและ
    อดรนทนมาถึงปัจจุบันได้
    กำลังจะได้รับอานิสงค์ จากโครงการนี้ไปด้วยแล้ว...จากข่าว...
    http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1414997690

งานนี้ รวยเละกันแน่ๆ ประเทศไทย…:nerd:
    อีกหน่อย เราก็ส่งออกช่างฝีมือ ไปเปิดอู่ซ่อม
    บริการดูแลรักษารถ... อู้ววว...ล้ำลึกยิ่งนัก
    ต้อนรับการเข้าสู่ ABC ได้อย่างเต็มที่ ดีจินๆ...:giggle:

เพื่อนๆว่า โครงการนี้ จะมีอะไรดีดี
    โผล่ออกมากันอีกบ้างมั๊ยครับ...:p

Last edited: 3 พ.ย. 2014
  2. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ยากครับ
    สมรรถนะรถแบบนี้
    ไปวิ่งลาวพม่าเขมรคงได้ไม่เกิน3เดือน

3. B\bankyly

B\bankyly อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    384
    เอานะ ที่วิ่งๆในลาว เขมร ก็ไปจากนี่ทั้งนั้นละครับ
    ส่งลงเรือหางยาว ยังมีเลย

แล้วค่อยมาแจ้งหายเอา

4. โยธกา

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ผมหมายถึงรุ่น อิโง่คาร์ ครัช

Bayonet, LOP, bookmarks และอีก 4 คน ถูกใจ
  5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    จุ๊ จุ๊ อย่าพูด(พิมพ์) ดังครับ เดียวพวกประชาธิปไตยกินได้ มันจะหาว่าเราเป็นอำมาตย์อิจฉาพวกรากหญ้าซื้อรถได้

emujack, ชาวสวน, ปางนู และอีก 4 คน ถูกใจ
  6. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :giggle: ยังดักดานกันทั้งบางอย่างนี้ aec มาจริงๆล่ะเมิ๊งงงงง ตายหมู่ ดูเอาเห๊อะขอรับ คิกๆๆๆๆ

7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ม่ายรู้ ม่ายมีรถ เอิ้กๆๆๆ

8. เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    460
    แย่แล้ว
    กำลังจะปล่อยอยู่พอดี ไม่อยากขับแล้ว :sweating:

9. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    ดีนะที่ชาวเสรีไทยเตือนไว้เว็บก่อน ผมกะว่าจะไปออกรถใหม่เหมือนกัน เลยพับแผนไว้ก่อน ตอนนี้เห็นเพื่อนๆผมหลายคนร้อนเงินส่งรถ ผ่อนบ้าน ต้องทนทำงานตากฝน แต่เรากลับนอนสบาย(แต่ขับรถเก่า) มันหดหู่ใจพิลึกครับ

LOP, bookmarks, ridkun_user และอีก 4 คน ถูกใจ
  10. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ครับ…ออกรถแต่ละคัน คนไม่เคยมี อาจจะไม่รู้...
    มันไม่ใช่มีแต่ ค่าผ่อนส่งเท่านั้น...
    ไหนจะค่าน้ำมัน ค่าบำรุงรักษา ค่าประกันภัย
    ค่าที่จอด ค่าล้าง ฯลฯ… เผลอๆ ทำงานทั้งเดือน
    ต้องมาจ่ายไปกับเรื่องรถแทบหมดตัว... :oops:

ประชานิยมแบบนายทุน ถ้ายังได้มีอำนาจต่อ
    ก็คงมีหรือออกนโยบายโปรโมชั่น ช่วยเหลือผู้ส่งรถ
    ที่ผ่อนส่งไม่ไหวกันต่อไปอีก...ให้เป็นหนี้ไม่รู้จักจบสิ้น...:worried:
    โดยใช้เงินภาษีของชาติ มาถลุง หาเสียง...:(

Bayonet, Alamos, อาบังคนเหนือ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  11. อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,019
    ข้อมูลจากเว็บเก่าเหมือนกันครัช กระผมเตือนน้องสาวช่วงนั้นว่ายังไม่ต้องซื้อ เถียงกันแทบตาย จนไม่ได้ซื้อ......ตอนนี้น้องสาวบอกเออจริงว่ะ.....เดี๋ยวนี้ตามศูนย์ของแถมเพียบ บางที่มีรถให้เลยด้วย ไม่ต้องรอนาน......................

Bayonet, วิท, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  12. โยธกา

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ประเทศไหนกล้าสั่งรถแยยนี้เข้าไปขายมั่ง
    อยากรู้

13. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    รัฐบาลอีปู ไม่ได้บังคับ ให้ซื้อนะคะ!

14. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ตอนนี้เห็นมีโปรทุกค่าย ผ่อน 0% 48-60 เดือน ของแถมเพียบ เอาแค่ดอกเบี้ย 0% ก็คุ้มเกินเงินคืน 1 แสนแล้ว

Share This Page