ความคืบหน้าคดี พธม. ปี 2551

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Ricebeanoil, 2 Feb 2016

1. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482

1 ก.พ. l ข่าว 12.00 น.แกนนำและแนวร่วมกลุ่มพันธมิตรฯ เดินทางเข้าตรวจสอบพยานหลักฐานคดีปิดล้อมสนามบินสุวรรณภูมิ และดอนเมือง ปี 2551

2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ทำไมใจดำทิ้งเพื่อนกันจัง :giggle::giggle::giggle:

4. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    นั้นซิทำไหมคนกลางเป็นคนแบบนี้

5. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    อันนี้คดีชุมนุม ปี 2551

6. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    หรือต้องเชียร์ครับ อย่าเอามาตรฐานควายแดงมาใช้สิครับ ใครทำ คนนั้นต้องพร้อมรับผิดชอบ

7. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    คนกลางอยากกลบเกลื่อน โกหกตัวเองมั้งครับ เพราะเคยบอกว่า "ทุกคนต่างมีเหตุผลเป็นของตัวเองครับ เมื่อก่อนผมเองก็ยังไปไล่ทักษิณกับสนธิเลย กว่าจะรู้ว่ามันมีเงื่อนงำบางอย่าง หลังจากนั้นผมก็ไม่มีสีแล้ว นี่แหละครับการเมืองไทย" แสดงว่าอ้างอุดมการณ์ คุณธรรม มิตรภาพ แต่สุดท้ายก็ทิ้งเพื่อนเลย

redfrog53 และ JSN ถูกใจ.
  8. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482

พล.ต.อ.วัชรพล ประสารราชกิจ ประธาน ป.ป.ช. บอกว่า คณะทำงานที่พิจารณาคดีสลายการชุมนุมปี 2551 ส่งสำนวนให้คณะกรรมการ ป.ป.ช.ชุดใหญ่แล้ว โดยจะพิจารณาพร้อมกับผู้ถูกกล่าวหายื่นหลักฐานเพิ่มเติม เพื่อขอความเป็นธรรม เช่นเดียวกับคดีสลายการชุมนุมกลุ่ม นปช.ปี 2553 ที่มีผู้ร้องให้ดำเนินการไต่สวนใหม่ ซึ่งหากพบมีหลักฐานที่เชื่อมโยงสามารถเอาผิดกับผู้สั่งการได้ ก็จะนำขึ้นมาไต่สวนใหม่อีกครั้ง

ป.ป.ช.ยังจัดงาน และมอบเกียรติบัตรแก่ผู้ได้รับรางวัลจากการประกวด "ภาพถ่ายเล่าเรื่อง NACC Story" และนิทรรศการ "มองภาพลักษณ์ประเทศไทยผ่านดัชนี CPI ให้ชาติไทยพ้นโกงกิน" ซึ่งถ่ายทอดเรื่องราวการป้องกันและปราบปรามการทุจริต และสถานการณ์การทุจริตของประเทศไทย ที่จัดโดยองค์กรเพื่อความโปร่งใสนานาชาติ นอกจากนี้ ป.ป.ช.จะขอให้รัฐบาลกำหนดยุทธศาสตร์ชาติเกี่ยวกับการป้องกันการปราบปรามการทุจริต ด้วยการสร้างการมีส่วนร่วมของทุกภาคส่วน ป้องกันนักการเมืองคดโกง และแก้ปัญหาการทุจริตเชิงนโยบาย

ฟังชัดๆ! ปธ.ป.ป.ช. แจงปมคดีพัชรวาทสลายชุมนุมปี 51 และคดีสลายชุมนุมปี 53 ทำไมถึงตีตก

Last edited: 17 Sep 2016

Share This Page