ควรต้องมีมาตรการจัดการกับพวกสร้างข่าวบิดเบือนเสียที

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย yoshikiryuichiro, 9 Mar 2016

1. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    อย่างเช่น Hot Boy คนกลางกลวง
    และอีกหลายๆคนที่ผลัดเปลี่ยนกันเข้ามาก่อกวน.

ปู่ยง, อาวุโสโอเค, emujack และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
  3. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไม่เอา ผมชอบดูคนกลางตอแหล

ปู่ยง, อาวุโสโอเค, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ถ้ากำจัดหมดแล้วเราจะเอาหลักฐานว่าเสื้อแดงตอแหลมาจากไหนละครับ :giggle:

JSN, ปู่ยง, ปางนู และอีก 6 คน ถูกใจ
  5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ที่สบายใจของผมคือ คนกลางเอาหลักฐานมาแสดงซะทีว่าใครได้ไม้กอล์ฟ แล้วบอกได้ว่าอะไรทำให้คนกลางชั่วร้ายขนาดทิ้งเพื่อนแล้วยังใส่ร้ายเพื่อนได้อีก

6. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ต้องจัดการกับสื่อก่อนเลย โดยเฉพาะสื่อมวลชนกระแสหลัก
    เพราะชาวเน็ตก็เอาข่าวจากสื่อมาแชร์ มาเล่า และเชื่ีอกัน
    ขอโทษกันไม่ค่อยจะเป็น ต้องรอให้ผู้เสียหายในข่าวร้องเรียนหรือฟ้องร้องกันถึงจะคิดได้

ส่วนชาวเน็ต ผมเชื่อว่าคนที่แยกแยะและคิดได้ก็มีอยู่
    แต่ต้องมีพลังในการแบนสื่อเลวผิดจรรยาบรรณ

ปู่ยง และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  7. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีครับ
    ตราบเท่าที่พวกเขายังคิดได้แค่นี้ ยังไงๆก็ไม่มีทางเลิกตอแหลแน่นอน อีกทั้งยังทิ้งเชื้อชั่วให้ต้องจัดการกันอีกนาน. ดังนั้น. ไม่ต้องไปแคร์

8. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    เมื่อมีคนเห็นต่างเข้ามาในบอร์ดสภากาแฟ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

9. yoshikiryuichiro

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ไอ้แพะ. กูไม่ได้จุดธูปเรียกมึงมา. อย่าเสือก

10. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อะไรครับ จะบอกว่ากปปส.ทั่วไปคิดว่าปิรันย่าเป็นปลากินเนื้อธรรมดา แต่จริงแล้วเอามาทำปลาทอดเป็นอาหารกินได้เหรอครับ

apollo likes this.
  11. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    โอย......

ถ้าคนอย่าง HOT BOY คนกลาง ฯลฯ มีอันเป็นไปผมแย่แน่เลย

ทุกวันนี้ วันไหนหงุดหงิดมากหน่อยต้องเปิดกระทู้พวกนี้อ่าน

คือรู้แน่ว่าโกหกตอแหลเป็นอาชีพและอยู่ในกมลสันดานเสียแล้ว ไม่ว่ากระทู้ไหนก็จะเปิดช่องโหว่ให้ถลกหนังได้อยู่เสมอ

ด่าลูกน้อง ดีไม่ดีเขาพากันยกขบวนลาออกจะเดือดร้อนหนัก เพราะจะไม่มีคนทำงานให้

แต่ด่าคนโกหกตอแหลในสภากาแฟ ด่าได้ด่าไป พวกเขามีความหนาอย่างน่าทึ่ง

อย่าไปไหนเลยครับ เดี๋ยวผมหงุดหงิดขึ้นมาไม่มีที่ลง ลูกน้องจะเดือดร้อนเปล่าๆ

ปู่ยง likes this.
  12. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คนที่บิดเบือนข้อมูลข่าวสาร พอถูกด่าบ้าง เปิดการ์ดเห็นต่างเลย แหม :D

ปู่ยง likes this.
  13. prathaya

prathaya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    507
    ภาพปริศนาธรรม ปลาล่าเนื้อ พอไม่ไหวคนอื่นถอย ไอสองตัวนี้ยังไม่รู้ตัวมาวนเวียนโดนทอดเป็นอาหารในนี้ประจำละสิ

JSN likes this.
  14. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แหม่ๆๆๆ ผมก็ไม่เคยเห็นคนกลางจะแน่สักทีนะ คิดต่าง ไม่ใช่ คิดชั่ว คิดชั่ว ไม่ใช่ คิดต่าง

emujack, ชายน้ำ, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.

Share This Page