ควรจะให้เงินน้องเขาไปก่อน - เรื่องแชร์ไว้ที่หลังก็ได้

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 30 Dec 2014

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ผมว่าสุขภาพของเด็กด่วนกว่ามานั่งประจานคนผิดนะ หรือว่าไง:wondering:

HiddenMan และ นอกคอก ถูกใจ.
  2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ผมล่ะเกลียดจริงๆ ไอ้พวกที่เอาชีวิตคน มาเป็นเกมส์

3. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ บางกระแสบอกว่าช่วยไปแล้วส่วนหนึ่ง ที่ให้แชร์ก็เพราะอยากให้ข่าวมันดัง แล้วเขาจะช่วยหาเงินให้อีกก้อน

4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    จะขอบริจาคให้ช่วยก็ทำเลยครับ เพจของแต่ละรายก็มีลูกเพจเยอะแยะ ไม่ต้องมีกำหนดว่าเท่าไหร่ถึงให้ มีมากให้มาก มีน้อยให้น้อย ไม่ใช่แฝงการตลาดไปบนความเดือดร้อนของคนอื่นครับ

5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    แล้วทำไมไม่ขอบริจาคไปเลย หรือจ่ายไปเลย แปลก

6. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    เขาอยากให้เรื่องมันดังค่ะ ก็ขนาดไม่มีสาระอย่างเหนียวไก่ยังเป็นกระแส ถ้าเรื่องนี้ดัง ตำรวจจะได้ทำงาน

Bayonet, กีรเต้ และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  7. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ก็อย่างว่าครับ เรื่องนี้ใครไปขัดก็จะโดนกระแสด่าแน่นอน

แต่ผมก็เขียนไปตั้งแต่ต้นแล้วว่า

"ระหว่างครอบครัวผู้เสียหายที่ต้องการเงินเพื่อย้ายไปโรงพยาบาลรัฐ กับการตามกดดันผู้กระทำผิดอันไหนเป็นเรื่องด่วนกว่ากัน?"

ป.ล. แต่ตรงนี้ผมก็ข้องใจว่าทำไมโรงพยาบาลเอกชั้นนั้นใจดำจัง แทนที่จะให้ย้ายออกไปก่อนเพื่อหยุดค่าใช้จ่าย กลับบังคับให้อยู่ต่อถ้าไม่จ่ายให้หมด ซึ่งมันเสี่ยงที่จะทำให้ญาติคนไข้ล้มละลายได้เลยนะ

ใจผมอยากให้จ่าช่วยเงินน้องเขาไปเลย จะได้ย้ายโรงพยาบาลตามความต้องการของแม่เด็ก ไม่น่าจะรอตั้งล้านแชร์ฺ มันเยอะมากกลัวจะไม่ทัน

แล้วก็ โรงพยาบาลรัฐหมอและเครื่องมือพร้อมกว่าเอกชนนะครับ เอกชนได้ความสะดวก แต่หมอที่เก่งจริงๆและเครื่องมือที่พร้อมจริงๆ คือโรงพยาลรัฐครับ เช่นศิริราชหมอเก่งมากๆ เครื่องมือก็มีครบกว่า อยากให้กดดันไปทางโรงพยาบาลปางปะกอกพระราม9 ให้ส่งตัวเด็กไปโรงพยาบาลรัฐด่วน

Last edited: 31 Dec 2014
    Redbuffalo010 และ กีรเต้ ถูกใจ.
  8. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    ในโซเชี่ยลที่แชร์ๆกันหาสาระได้ถึงครี่งมั๊ย เรื่องนี้คล้ายๆตอนเราออกไปเดินไล่ขี้ข้าทักษิณ ถ้าสังคมไม่เข้มแข็งความชั่วร้ายก็ยังคงฝังอยู่ต่อไป ผมแชร์ไปแล้วไม่สนใจเรื่องอื่น ที่คุณบอกควรให้เงินไปก่อนถามนิดนึงในนั้นมีเงินคุณรึเปล่า?

Last edited: 31 Dec 2014
    Strangerman likes this.

Share This Page