คนอย่างนี้สมควรได้รับสัญชาติหมา

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 16 Jun 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    Eจรรยา เข้าอังกฤษไม่ได้เพราะไม่ได้ขอวีซ่า มันเข้าใจผิดว่ามันได้สัญชาติฟินแลนด์แล้ว แต่จริงๆไม่ใช้ อังกฤษเลยส่งกลับฟินแลนด์ แต่มันโทษว่าเป็นเพราะมันเป็นคนไทย เลยโดนกักตัว

Eนี่ท่าจะบ้า ตัวเองพลาดเองเจือกมาโทษว่าเพราะตัวเองเป็นเกิดเป็นคนไทย

โปรดทราบ ไอ้หงอกก็อยู่ที่ฟินแลนด์นะ ตัวหนักๆไปรวมกันประเทศนี้เยอะ

2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    อย่างน้อยในยุคนี้สิ่งที่เห็นได้ชัดคือ ขบวนการเหล่านี้ได้แต่ดิ้นพล่านอยู่นอกประเทศ และให้ตัวแทนในคราบองค์กรต่างประเทศพยายามกดดันไทยให้มากในเรื่องสิทธิเสรีภาพ ส่วนในโซเชียลเน็ตเวิร์คก่อสร้างเรื่องบิดเบือนไปด้วย แต่ก็ทำได้เท่านั้น

4. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มันยังไม่มีเรื่องทะเลาะ กับพวกเกรียนเฟสบุ๊คไทยอ่ะครับ จึงยังอยู่ได้ในโซเชียล

5. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    ไอ้เตี้ยนี้คบหาด้วยลำบาก ใครได้เป็นเพื่อนคงเสียเวลาคบหา
    บทความก็ไร้สาระ -ูอ่านแล้วไม่เห็นได้แคร์อะไรเลยกับมันเลย
    พาสปอดก็คือบัตรประชาชนสำหรับใช้เดินทาง
    เหตุผลที่เขาไม่ให้เข้า คงไม่ใช้เพราะเชื่อชาติไทย หรือสัญชาติไทยที่มึงอ้างหรอก
    เพราะใชัพาสฟินแลนด์เดินทาง ตมอังกฤษเขาไม่มารู้กับน้าหรอกว่า อากงน้าตายในคุกเพราะม.112
    แต่คงเป็นคนไร้คุณภาพ ลี้ภัยเพราะปาก จนเป็นที่น่ารังเกียจของประเทศที่เขามีราชวงศ์ที่ดีงามปกครองประเทศแบบไทยต่างหาก เขาไม่อยากให้เข้าเพราะเหตุนี้จำไว้ ถ้าน้าไปเย็บปากแล้วตัดไฝช่างตอแหลใต้ปากออก เขาอาจจะให้เข้าก็ได้ ลองดูนะครับ
    ปล ที่กัปตันรีบไปหยิบช็อคโกแล็ตสองชิ้นเล็กๆ มายื่นให้นะ ผมว่ากัปตันมันเหม็นขี้ฟัน น้ามากกว่า เพ้อเจอ เมืองไทยน่าอยู่ ผู้หญิงไทยสวยงาม

6. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    อ่านแล้วก็งงๆ
    1. ตกลงน้าเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย แต่งตัวเป็นผู้หญิงแต่แทนตัวเองว่าผม หรืออังกฤษเขาไม่ให้เข้าประเทศเพราะน้าสับสนเรื่องเพศตัวเอง
    2. มีคนไทยเกือบเจ็ดสิบล้านคนที่ยังอยู่เป็นสุขดีอยู่ในประเทศไทย ไม่ได้มีเรื่องเดือดเนื้อร้อนใจอะไรเลยกับการเป็นคนสัญชาติไทยเชื้อชาติไทย ผมก็เพิ่งกลับจากไปตะลอนๆอยู่ยุโรปและแอฟริกา ไม่ได้ไปฟินแลนด์ แต่ที่เยอรมันนี ฝรั่งเศส อิตาลีและสวิสเขาก็ปฏิบัติกับผมเป็นปกติอยู่ ที่เยอรมันนีและสวิสสาวที่ขายของลดราคาให้ผมเป็นพิเศษด้วยซ้ำไปหลังจากคุยกันว่าผมมาจากเมืองไทย พวกเธอชอบเกาะสมุยมาก ตอนเคลมภาษีคืนที่สนามบินแฟรงเฟิร์ทเจ้าหน้าที่ยังชวนคุยตอนเห็นพาสปอร์ตไทย เป็นคนไทยที่เป็นคนไทยน่ะดีออก บางคนกลับไม่สำนึกออกไปตะลอนเอาเกียรติภูมิของชาติไปขาย ไม่อายเลย
    3. น้าฆ่าคนตายแล้วมากล่าวโทษกฏหมายอาญาไม่ได้หรอก คนที่เขาเคารพกฏหมายไม่เห็นมีใครต้องเดือดเนื้อร้อนใจ ถ้าน้าไร้ราก น้าก็อยู่อย่างคนไร้รากคงไม่มีใครไปยุ่งกับน้า แต่นี่น้าจะไปขุดรากถอนโคนชีวิตคนอื่น น้าก็ต้องเดือดร้อน จะโทษใคร
    เท่านี้ละน้า

Anduril, มิติใหม่, Bayonet และอีก 5 คน ถูกใจ
  7. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    เป็นรัยกะ สุธาชัย ยิ้มประเสริฐ เหรอ ไม่รู้จริงๆๆ รู้แตีนามสกุลเหมือนกัน แดงเหมือนกัน พี่น้องกันป่าวววว

8. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เป็นผัวเมียกัน มันอยู่กันได้เนอะ

9. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เพราะอีนี่มันโง่เองครับ มันคงคิดว่าอังกฤษอยู่ในยูโรโซน ซึ่งประเทศในกลุ่มนี้เค้าเดินทางไปมาระหว่างประเทศได้สะดวกสบายไม่ต้องวีซ่าครับ

Anduril, hillton(ปาล์มาลี), JSN และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    Anduril, hillton(ปาล์มาลี), Redbuffalo010 และอีก 3 คน ถูกใจ
  11. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ตอนนั้นเสื้อแดงบริจาคเงินให้มัน มันได้ตั๋วเครื่องบินมาใบนึงกับแมคบุ๊คอีกเครื่องครับ

Anduril, hillton(ปาล์มาลี), JSN และอีก 2 คน ถูกใจ
  12. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    อ้อ ... อันนี้เก็ทเลย
    มันคงยังไม่ชินกับการเป็นพลเมืองชั้นสอง ชั้นสามของฟินแลนด์มั่ง
    อยู่ไปเรื่อยๆ ถ้าไม่เป็นหมันก็ผลิตลูกหลานที่โน้นเลยครับ ไม่ต้องมาข้องแวะอะไรกับประเทศไทย เดียวสัก 3-5 ปีก็จะเข้าใจหัวอกของพวกโรฮินญาดีมากขึ้น

13. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    การนับถือตัวเอง ไม่ใช่การหลงตัวเองจนกลายเป็นลิเบอร่านวอนนาบี

Alamos likes this.
  14. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ภาพนี้เขาประท้วง เรื่องการเหยียดสีผิว ของกลุ่มนักศึกษา แต่คนกลุ่มหนึ่ง ใช้แบบนี้
    รับจ๊อบ ตีเนียน ปั่นป่วน ทำลายประเทศ จากภายนอก
    ไม่ว่าจะประท้วง อะไร 4-5 คน ของร่วมด้วย

JSN likes this.
  15. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    หาพวกไม่ได้เลยตีเนียนเอาแบบไอ้แม้ว นายทาสมันครับ

Share This Page