คนยุมันอยู่เมืองนอก

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 26 Dec 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    แต่คนติดคุกน่ะมึง:hi:

หนุ่มวัย19สารภาพสิ้นเจาะเว็บรัฐ ป้อนข้อมูลพลเมืองต้านซิงเกิลฯ

http://www.thaipost.net/?q=หนุ่มวัย19สารภาพสิ้นเจาะเว็บรัฐ-ป้อนข้อมูลพลเมืองต้านซิงเกิลฯ

เงินทองคนทำเพจมันได้ ส่งคนโดนยุได้แค่เขือ

สรุปว่าเด็กๆมันห่วงว่าจะขาดรายได้ทางเน็ตใช้ปะเลยออกมาต้านกฎหมาย:D

kokkai likes this.
  2. ผ่านมาศึกษา

ผ่านมาศึกษา สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    231
    "แพะครับ" เชื่อผม ว่ากลุ่มที่แฮ็กจะตอบอย่างนั้น

3. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ติดคุกไปตามสภาพ
    มีีปัญญามีความรู้ความสามารถ
    แต่ไม่มีความคิดแยกแยะดีชั่ว
    เชื่อแต่เขาเล่าว่า หรือเห็นแก่เงินค่าจ้าง
    รับกรรมไปครับ

kokkai และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  4. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ชีวิตจริงไม่ได้เหมือนในหนัง อย่าเยอะ อย่าเพ้อเจ้อ
    ทำจริง ติดคุกจริง เอาอนาคตไปทิ้งแบบโง่ๆ นะครับ

AlbertEinsteins และ kokkai ถูกใจ.
  5. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ไอ้คางคก คือแบบอย่าง
    มันคิดว่าเป็นตัวอย่างที่ดีก็ตามๆกันไป
    หนังทุกเรื่องมีตอนจบครับผม

6. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ไม่แผลทางร่างกายให้สงสัยว่าโดนซ้อม รับสารภาพเองด้วย แพะ?
    แต่ผมก็คิดว่าแค่ลูกหาบ เฮโลตามกลุ่มแบบไม่มีหัวคิด มากกว่าผู้นำตัวจริง

AlbertEinsteins likes this.
  7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  8. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ต่อต้านเพื่อผลประโยชน์ของคนบางกลุ่มล้วนๆ
    คนใช้เน็ตธรรมดาจะไปเดือดร้อนอะไรตรงใหน

เออถ้าจำกัดให้ใช้เน็ต1คนไม่เกิน1mbก็ไปอย่าง
    สุดท้ายก็ใช้ได้ทั้งวันทั้งคืนอยู่ที่จะมีปัญญาจ่ายหรือเปล่าเท่านั้น

มีเทคโนโลยีอะไรที่ปิดกั้นมนุยษ์ได้บ้าง โปรแกรมแก้โปรแคร็กคีย์ฟรีฯลฯ
    มีให้ใช้มากมายประเด็นเขาแค่ให้สามารถกลั่นกรองข้อมูลได้เท่านั้น
    ไม่ใช่ข้อมูลที่ลอยไปลอยมาไม่มีที่มาที่ไปลอยอยู่ในอากาศเฉยๆจับต้องไม่ได้

ถ้าข้อมูลสะอาดปกติจะกลัวอะไร ถ้าใครโดนสอดแนมที่ผิดปกติก็มีกฏหมายฟ้องร้องได้

AlbertEinsteins, อู๋ คาลบี้, kokkai และอีก 1 คน ถูกใจ.

Share This Page