คนนี้พูดได้ดี ทุกพรรคน่าจะจำเอาไปเป็นแบบอย่าง

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Silent Power, 10 Feb 2016

1. Silent Power

Silent Power สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
  2. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    นักการเมือง กลัวทหาร เล่นการเมืองไม่ได้ แต่ถ้านักการเมือง ไม่กลัวกฎหมาย เล่นการเมืองได้ ถึงได้โกงเก่งกันจริงๆ

JSN, ชายน้ำ, ปู่ยง และอีก 5 คน ถูกใจ
  3. Silent Power

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
    โดนคดีทั้งพรรคแล้วครับ ยุบพรรคก็โดน นอกจากพรรคเทพจริงๆ รอดหลายคดี

4. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ไม่เข้าใจครับ กลัวแบบใหน ???

ต้องเข้าใจอารัมภบท ก่อนนะครับ เรื่อการรัฐประหารนี่
    มีความรู้ขนาดนี้แล้วต้องมองโลกด้วย การรัฐประหาร ชาวโลกเขาไม่ยอมรับหรอกครับ
    ถ้าไม่มีเหตุการณ์ วิกฤต สงครามกลางเมือง ระหว่างประชาชน กับ ประชาชนด้วยกันเอง
    หรือ รัฐบาลประชาธิปไตย ใช้ อำนาจในทางมิชอบ มีการคอรัปชั่นมหาศาล เกิดความเสียหายเป็นวงกว้าง
    หรือ เพื่อคงไว้ ซึ่งรัฏฐาธิปไตย นิติรัฐ ต่างๆ ซึ่งเกิดความเสียหายจากน้ำมือ ของผู้บริหาร ที่มาจากประชาธิปไตย

ที่สามารถ กล่าวอ้าง ความชอบธรรม ในการปฏิวัติ หรือ รัฐประหาร ต่อชาวโลก หรือต่อประชาชน

ผมว่า ทหารสมัยใหม่ เขารู้และเข้าใจ อย่างดีเลยหละครับ

ดังนั้นจึงไม่เข้าใจ กลัวแบบใหน แบบโจร กลัว ตำรวจ หรืออย่างไร ???

5. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ไม่กลัวทหาร แต่กลัวเทือก ชำกิ้ง

6. Silent Power

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
    จบลงได้ด้วย ศาลรธน และ ปปช ครับ

ทั้งแก้รธน และ จำนำข้าว

ไม่เห็นจำเป็นต้องออกมาคุมอำนาจเลย

7. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    แห

ถ้าเทือกไม่มา ก็อาจไม่จำเป็นต้องออกมาคุมอำนาจ มั้งเนาะ

8. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ถ้าไม่มีอะไรเกินเลยไปทหารเค้าก็ไม่ยุ่งให้เหนื่อย แค่อย่าทำอะไรให้มัน "มากเกินไป" คงไม่ต้องอธิบายน่ะครับว่ามากเกินไปคืออะไร [​IMG]
    ไม่มีใครเค้ารังเกียจคนที่คุณรักหรือเคารพ แต่เค้ารับไม่ได้กับการทำไม่ดี ลองทำดีๆดูสิครับ ดูซิว่าทหารจะทำอะไรพวกคุณได้หรือเปล่า ว่าแต่นักการเมืองดีๆควรทำอะไร พวกมันรู้รึเปล่า เพราะเท่าที่เห็นมาหาอำนาจและผลประโยชน์ซะมาก อยู่ที่จะเกินไปหรือเปล่า

ปู่ยง และ kokkai ถูกใจ.
  9. ทองเค

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ศาลใหน ปปช ใหน หรือ แม้แต่ศาลยุติธรรม
    ต่างถูกขบวนการ ซึ่งวางแผน เป็นขั้น เป็นตอน ในการกดดัน หมิ่นศาล หรือแม้แต่วางระเบิด
    ประท้วง เพื่อกดดัน ด้วยข้อความ ถ้อยคำ อันจาบจ้วง หยาบคาย เพื่อบีบคั้น ให้เกิดความกลัว
    ให้เป็นไปตาม ซึ่งขบวนการนั้นวางไว้

10. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    555 ตลกดี คุณธรรมสูง คนเท่ากัน ความถูกต้องสำคัญสุด ฟังจนเบื่อ พวกเราชอบทักกี้ นโยบายทักกี้ แต่ไม่มีใครชอบคนที่สู้เพื่อทักกี้ซักคน ติดคุกกันไปไร้เหลียวแล

Last edited: 10 Feb 2016
    ปู่ยง likes this.
  11. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  12. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    แค่จะเริ่มขั้นต้น ชี้มูล สอบสวนเอาผิด ทำสำนวนฟ้องศาล เพื่อให้ศาลได้ตัดสิน ยังทำไม่ได้
    แล้วจะเอาผิดได้ยังไงอะครับ
    ที่เห็นชัดๆGทูGเก๊ มีหลักฐานชี้ชัดหลายอย่าง มันยังไม่ยอมรับผิด ยังลอยหน้าลอยตาแถไปเรื่องอื่นกันหน้าด้านๆ

13. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เผาไทยก็ไม่เห็นกลัวกฎหมายใช่มั้ยล่ะ ขนาดทำผิด โดนยุบพรรคก็แล้ว โกงจนตัดสินให้ติดคุกก็แล้ว โดนตัดสินว่าผิด ก็ตั้งโต๊ะแถลงว่าไม่ยอมรับคำตัดสินของศาล แบบนี้สิเขาเรียกว่าเล่นการเมืองได้ แล้วเวลาจะอ้าง พรรคเทพรอดหลายคดี ก็อย่าความจำสั้นในส่วนที่พรรคเพื่อทุจริต ก็รอดหลายคดีเหมือนกัน ไม่ใช่หรือ

14. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ผมไม่เห็นด้วยนะ
    ถ้าประชาชนตีกันรอบที่ผ่านมา
    แล้วเลยเถิด จะกลายเป็นสงครามกลางเมือง
    มันจบไม่ได้ด้วย ศาล รธน และ ปปช

ถ้าสงสัยว่าจะเป็นไปได้ยังไง
    นึกภาพ
    กลุ่มคนที่สามารถสรรหาอาวุธเถื่อน
    กลุ่มคนเฮโลเข้าค่ายทหาร สถานีตำรวจ
    แล้วปล้นอาวุธออกมา

และถ้ามีเหตุการณ์เหมือนกลุ่มดีเจควายแดงเชียงใหม่
    ยกพวกบุกไปยิงกลุ่มไม่เห็นด้วยจนตาย
    และกลุ่มไม่เห็นด้วยมีพรรคพวกเอาอาวุธมาไล่ล้างแค้นกันเป็นหย่อมๆทั่วประเทศ
    คราวนี้พวกเหลืองพวกแดงที่แสดงตนชัดเจนได้โดนกันทั่วหน้าแน่ๆ และคนไม่เลือกข้างก็ต้องเลือกข้างเพราะเจอลูกหลงหรือหาพวกกันตาย

ถึงตอนนั้นคุมกันไม่อยู่
    เผลอๆทหารจะต้องแตกแยกเลือกข้าง
    ตัวอย่างจะเป็นเหมือนเขมรสมัยก่อนหรือซีเรียตอนนี้

ทหารเขาคงประเมิณแล้ว
    เลยลงมือทำ กำอำนาจเอาไว้เพื่อหยุดทุกอย่าง

15. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    จริงครับ ไม่น่าออกมา น่าจะให้มันเป็นไป ให้แหลกไปข้าง จะได้จบ แล้วเริ่มต้นประเทศไทยใหม่ แต่ทหารเค้าคิดแบบนี้ไม่ได้ไง เลยให้เกิดไม่ได้

16. Silent Power

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
    เพื่อไทยทุจริต มีรอดด้วยเหรอเนี้ย ..
    ส่วนสิ่งที่ท่านกล่าวมาข้างต้น ว่าเพื่อไทยโดนยุบ เจอติดคุก ก็แสดงให้เห็นแล้วว่ากระบวนการยุติธรรมไทย ใช้งานได้ตลอด
    แต่ผิดติดใจคดีไม่ยุบพรรคปชป และคดีมาร์ค-สุเทพ จริงๆ รอดแบบพิศดารดี

17. Silent Power

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
    ปี2553 หนักกว่านี้อีก ไม่เห็นยึดอำนาจ นายกอภิสิทธิ์เลย
    ส่วนปี56 ที่ยึดอำนาจ ไม่ใช่คนไทยตีกัน แต่รัฐบาลจัดการม็อบไม่ได้ นักการเมืองตกลงกันไม่ได้

18. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ถ้าบ้านเมืองยังดี ยังปกติ แล้วมารัฐประหาร ชาวบ้านไม่ยอมแน่ครับ

19. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    พอศาลตัดสิน หรือปปช. บอกว่ามีความผิดจริง ต้องรับโทษเท่านั้นเท่านี้
    ก็ไม่ยอมรับ บอกว่าเอนเอียง ไม่ได้รับความเป็นธรรม

เอาใจยากเนอะ ถึงไม่จบ ก็มันเป็นซะแบบนี้

20. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ปี 53 มีฝ่ายเดียวครับ

temp, อู๋ คาลบี้, Novice และอีก 1 คน ถูกใจ.
  21. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ปี 53 เสื้อแดงผิดสัญญานะครับว่าจะไม่ก่อเรื่อง
    ปี 56 นายกไม่แม้แต่จะต่อรองด้วยซ้ำ ไม่ว่าจะเรื่องอะไรกับใครก็ตาม

22. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    นักการเมือง กลัวทหาร เล่นการเมืองไม่ได้ แต่ถ้านักการเมือง ไม่กลัวกฎหมาย(ที่มาจากทหาร) เล่นการเมืองได้
    :giggle::giggle::giggle:

23. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    คนรักเพื่อน กลัวทหาร ทิ้งเพื่อนได้

ชายน้ำ likes this.
  24. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    มิน่า พรรคเพื่อแม้ว ถึงได้เล่นการเมือง ที่มาจากทหาร :rock::rock:

JSN likes this.
  25. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    คดีมาร์ค สุเทพ รอด บอกว่า พิศดาร แต่แม้วรอด ไม่เห็นคุณบอกพิศดาร ต้องให้ผมบอกหรือว่า เพื่อไทย ทุจริต รอดไปกี่คดี ซุกหุ้นภาคแรก ให้คนใช้ คนขับรถ สนามกอล์ฟอัลไพน์ หมดอายุความ ซุกหุ้นให้บรรณพจน์ ก็รอด คดีปกปิดโครงสร้างผู้ถือหุ้น เอสซีแอสเซส มีอีกเยอะที่รอด

JSN, apollo, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  26. ทองเค

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ถ้าคุณเชื่ออะไร ตามข่าว หรือแกนนำ โดยฟัง และรับอย่างเดียว สมองคุณจะถูกล้าง และตั้งค่าใหม่

คุณต้องทำความเข้าใจให้รอบทิศด้วย พท. ทำทุกทางนี่ครับ แล้วคุณเห็นสำนวนเขาแล้วเหรอ
    ถ้ามียางลบ ลบได้ ปชป คงไม่เหลือ อันนี้เขาใช้ พยาน และหลักฐาน
    อย่าลืมว่า ทรท หรือ พท ขณะนั้น อิทธิพล และอำนาจสั่งการนั้นล้นฟ้า
    มีแม้แต่เด็กปั้น ในธนาคาร

ยุคแดงจริงๆ คอมมิวนีสต์ เขาใช้ระบบนี้ และร้ายแรงกว่านี้ หลายเท่า ปั่นหัว ล้างสมอง
    อ้างความสงสาร อ้างอ่อนแอ สารพัด ถ้าสังคมปิด ข่าวสารไม่ กว้างไกล ทันเหตุการณ์
    พท ชนะแน่ครับ แต่ขนาดนี้ ยังใช้ ลูกเล่น ...สหายแดง

27. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    กลัวทหาร ???

ก็เห็นมีอยู่คนนึงหนิ เผ่นหนีไปเมืองนอกตั้งกะปี 49 แระ

กลัวทหารไง

:D:D:D

JSN, Alamos และ หนูอ้อย ถูกใจ
  28. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    เรามาเชียร์ "ประชาธิปไตยแบบคิม" กันเถิด

29. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ให้มันกลัวทหารจริงเถอะ

ผมก็อยากให้ประเทศไทยปลอดจากนักเลือกตั้งสักห้าปีเหมือนกัน

อาวุโสโอเค และ Alamos ถูกใจ.
  30. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เทพที่ว่าคือไม่ได้ทำนะเหรอครับ ผมอยากรู้ครับพรรคเทพรอดได้ยังไงถ้าไม่ได้ทำผิด
    แต่บางพรรคทำผิดโดนยุบพรรคไปแล้ว แต่อำนาจพิเศษดันช่วยให้เจ้าตัวรอดคดี ตัดตอนอำนาจศาล เลยได้ออกมาตอแหลว่าโดนแกล้ง แปลงพยานจริงกลายเป็นพยานเท็จแถมหนีไปแล้วอีก อันนี้เทพจริง

temp และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  31. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อืม แล้วไงครับ
    ผมว่าพูดผิดนะครับ
    นักการเมือง กลัวทหาร เล่นการเมืองไม่ได้ และถ้านักการเมืองกลัวกฎหมายเข้มงวดก็เล่นการเมืองไม่ได้ครับ

32. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    รอดสิครับ รอดซุกหุ้นสองภาค ไอ้นพเหล่รอดคดีเอกสารร่วม

bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  33. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ปี 53 ไม่เหมือนปี 56 ครับ ปี 53 มีแต่พวกโจรที่ไล่ยิงอาวุธใส่มวลชนตัวเองและทหาร เผาเมือง ปล้นห้าง ปล้นธนาคาร และอภิสิทธิ์ยังคงบริหารบ้านเมืองได้ แต่ปี 56 คนเห็นต่างถูกทำร้าย ฆ่าได้กระทั่งเด็ก เอาตำรวจมาสังหารประชาชน รัฐบาลบริหารบ้านเมืองไม่ได้ เพราะดันยุบสภา แต่ไม่ยอมลงจากอำนาจ กองทัพจึงจำยอมต้องยึดอำนาจ

bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  34. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ก็ไอ้พวกนี้มันไม่ยอมรับอำนาจศาลอ่ะครับ
    และมึงจะแก้ม.190 และม.68 ลดอำนาจประชาชนนี่ครับ แถมทุจริตเสียบบัตรแทนกันอีก แบบนะเหรอ จะแก้ปัญหาได้

Alamos, temp และ bookmarks ถูกใจ
  35. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ป่าว ปี 56 ยึดอำนาจเพราะ รัฐบาลมันไม่สนใจกฏหมาย
    จะนิรโทษกรรมให้พ่อมัน

JSN, AlbertEinsteins, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  36. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    เผาไทย รอดตั้งหลายคดี แต่พวกเสื้อแดงจะปิดหู ปิดตา ใช่ว่าไม่รู้ แต่แกล้งโง่ จะได้หาข้ออ้างว่าโดนรังแกแต่ฝ่ายเดียว

JSN และ Alamos ถูกใจ.

Share This Page