"ข้าวเน่า 1.29 ล้านตัน" ค่าเสียหายนี้ควรเก็บที่ใคร ???

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Ricebeanoil, 24 Jul 2015

1. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482

รัฐบาลเตรียมระบายข้าวเสื่อมในสต๊อก 1.2 ล้านตัน โดยจะเปิดประมูลเพื่อนำเข้าสู่ภาคอุตสาหกรรมต่อไป
    http://www.innnews.co.th/shownews/show?newscode=459988
    แต่พี่เต้นเคยบอกว่า ข้าวเน่าเป็นเรื่องใส่ร้ายพี่เต้น
    ฉะนั้นข้าวเน่า 1.29 ล้านตันนี้ คงเป็นเรื่องที่พวกเผด็จการบู๊ตทหารใส่ร้ายพี่เต้นแน่ๆ เลย

เช Neverdie และ JSN ถูกใจ.
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เอาไปให้พวกที่ทำเรื่องไว้กินกัน

3. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ไล่ฟ้องแพ่งทวงเงินข้าวเน่า2หมื่นล้าน .... อ่านต่อได้ที่ : http://www.posttoday.com/biz/gov/382307

ที่นี้หาย"โง่"รู้กันแล้วใช่ไหม ค่าเสียหายข้าวเน่า เก็บที่ใคร
    ผมเคยเข้ามาให้ความรู้เรื่องนี้ หลายครั้งต่อหลายครั้ง
    ท่านทั้งหลาย ก็ยังล้าหลังดักดานกันไม่เสื่อมคลาย

เรื่องนี้ คนฉลาด อ่านแล้วเข้าใจ มันไม่ใช่เรื่องซับซ้อนอะไรเลยยย:inlove::inlove::inlove:

Last edited: 17 Aug 2015
    เช Neverdie likes this.
  4. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ตกลงเอ็งก็เอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่นเลย
    เหมือนกันกับไอ้แก๊งหัวโจกแดง
    เหมือนกันกับ ไอ้แก๊งค์ตระกูลชิน เลยน๊ะเอ็ง

5. สุภาพบุรุษเสียงสาน

สุภาพบุรุษเสียงสาน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    606
    %B7%E0%B8%AD%E0%B8%81-15-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3-620x357.jpg

http://thaipublica.org/2014/11/the-rice-mortgage-scheme-damage/
    ข้าวเน่าก็ส่วนของข้าวเน่า ความรับผิดชอบเพื่อไทยจะโยนขี้ให้ลิ่วล้อก็ไปด่ากันเอาเอง บรรดาคู่สัญญากับโรงสีที่ได้ผลประโยชน์พวกใครล่ะ แต่ข้าวเน่าตอนนี้มันล้านกว่าตันแต่ความเสียหายที่เกิดขึ้นจากนโยบายที่รับจำนำมาทั้งหมด 80 กว่าล้านตันมันคนละเรื่อง อย่าเอาเรื่องเล็กมาตีกินเรื่องใหญ่ ไอนิสัย(ถาวร)บิดเบือนเอ๊ย

6. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ตกลงเอ็งยอมรับแล้วใช่ม่ะ ว่าข้าวเน่ามันมีจริง
    แต่มันยังมีควายเดินตะลอน ๆ ตั้งคำถามอยู่
    ช่วยไปสีซอให้มันฟังหน่อยดิ

https://th-th.facebook.com/Baddemocrat/posts/816729821681356

เช Neverdie, bookmarks และ conservative ถูกใจ
  7. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ใช้ครับ คนฉลาออ่านเเล้วเข้าใจ ท่าน สส. ไพโรจน์ ถ้าผมจำไม่ผิดมีทั้งโรงสีข้าว โกดังเก็บข้าว ต้องยอมรับว่าเป็นคนที่รู้เรื่องข้าวมากที่สุดในพรรคเพื่อไทย ดังนั้นผมคิดว่า ปปช ควรจะตรวจสอบการทำธุรกิจของ สส. ท่านนี้ด้วย

เช Neverdie และ bookmarks ถูกใจ.
  8. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    แหมไอ้ควาย
    แล้วตกลงข้าวมันเน่าเพราะนโยบายของใครวะ
    ไม่แน่เยอะขนาดนี้อาจจะเป็นข้าวเน่าตั้งแต่โครงการจำนำข้าว ยุคป๋าเปรมก็ได้นะ พยายามล้างสมองเข้าคนก็คงเชื่อเอง

:D

เช Neverdie, emujack และ bookmarks ถูกใจ
  9. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ทำไมไม่ขายข้าว เก็บไว้ทำซากอะไรครับ อ่อ คนเก็บไว้ไม่ต้องรับผิดชอบ ที่ต้องรับผิดชอบคือสถานที่เก็บ เจริญละ ควายแดงเอ๋ย

เช Neverdie และ emujack ถูกใจ.
  10. emujack

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    คุณ JSN คุณเนี้ยไม่รู้อะไรเลย การเก็บข้าวไว้นานๆ จะเป็นผลดีต่อประเทศไทย เพราะราคาข้าวในตลาดโลกจะสูงขึ้น เเละถ้ามีสถานการณ์ที่ไม่เเน่นอนต่างๆเช่น ภัยธรรมชาติที่ไม่เเน่นอน ราคาก็จะถีบตัวสูงขึ้นไปอีก 10 เท่าตัว เพราะประเทศต่างๆที่ประสบภัยพิบัติจะเเห่จะชื่อข้าวไทยที่เราเก็บไว้นาน

JSN, เช Neverdie และ Kop16 ถูกใจ
  11. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    555 ข้าวชนิดนี้ เคลือบสาร ฟอร์มาลีน เลยเก็บได้นาน 555

JSN และ เช Neverdie ถูกใจ.
  12. emujack

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    นั้นเป็นของเเถมครับ ฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

13. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    5555
    เอาสัญญามากางดูเลยครับ
    รับประกันว่าความรับผิดชอบคงไม่รวมการเน่าเสียโดยธรรมชาติครับ
    แต่คงรับผิดชอบในกรณีเก็บไม่ถูกต้อง เช่นมีการปล่อยน้ำฝนเข้ามาโดนข้าวที่เก็บไว้อะไรประมาณนี้ ซึ่งถือว่าเก็บรักษาไม่ได้มาตรฐาน
    บางทีทำอะไรไม่ถูกก็ฟ้องแก้เกี้ยว
    เพราะกลัวโดนความผิดว่าไม่ปฏิบัติหน้าที่

14. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    นี่มัน ทิกซาลี สองสุง อ๊ะเป่า อ่าาาาา

emujack likes this.

Share This Page