ข่าวนี้ของผจก.ทำผมลั่นเลย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 26 Jan 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  2. นักล้างป่าช้า

นักล้างป่าช้า สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    45
    ไอ้ตัวนี้แต่ก่อนทำตัวเหมือนคนน่านับถือพ่อพระ ที่ใหนได้พวกมือถือสากปากถือศีล เป็นพวกทะลึ่งตึงตัง กลายเป็นผ้าขี้ริ้วห่อขี้ไปแทน

3. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    หมายถึงแป๊ะลิ้มใช้มั๊ย มู้นี้ผมด่าแป๊ะ

4. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ตรงนะ เขาอาจจะแค่คัน เฉยๆ ก็เลยเกาก็ได้:cool:

5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  6. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    ยังมองไม่เห็นว่า มันแปลก หรือผิดปกติ ตรงไหนเลย เพราะมันเป็นเหตุการณ์ที่เขาลงคะแนนกันเรียบร้อยแล้ว รู้สึกว่าจะไปยืนถ่ายรูปกระดานที่นับคะแนนกันหลังนับคะแนนเสร็จ ก็เมื่อ คะแนน มันออกมาขาดขนาดนั้น จะไม่ให้เขาทำท่า ปาดคอ แล้วจะให้เขาทำท่า ปาดตรงไหนแทน หรือครับ

7. B\bankyly

B\bankyly อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    384

หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
    .
    .
    .
    มูลนิธิเด็ก ตั้งมากี่ปี ทำมากี่ปี
    ครูหยุย ทำมาตั้งแต่จบคุรุ จุฬา
    ทำมาตลอด 40ปี
    ไม่เห็นแกจะรวยขึ้น - จนลง แกมีกินมีใช้เท่าเดิม ช่วยเหลือ ให้การศึกษา เ้ด็ในสลัมเหมือนเดิม
    เพื่อนๆ คุรุจุฬารุ่นแก .... ต่ำสุดก็ซี8 ผอ.. อธิบดี

.
    .
    ถึงจะดี จะเสียสละ ขนาดไหน ยังไง
    ครูหยุย ก็ยังเป็นแค่คนธรรมดา ยังมี รัก-โลภ-โกรธ-หลง

ซึ่งผมไม่คิดว่าพฤติกรรมนี้ จะมีผลต่อ
    คุณงามความดี ทัศนคติ วิธีคิด วิจารณญาณ ...... รวมถึงการตัดสินใจ แสดงความคิดเห็นเพื่อชาติ
    แต่อย่างใด
    .
    .
    .
    วันที่ฟ้าครึ้ม ฟุ่นคลุ้ง
    คนมองไม่เห็นชัดหรอก ว่าเรายืนตรงไหน อย่างไร
    จนเมื่อฝุ่นจางลง
    คนจึงพอได้เห็น ............. ว่าเรายังยืนอยู่ที่เดิม

ผมไม่เห็นว่าครูหยุย จะเปลี่ยนไปนะ

Familie, khunpream, อาวุโสโอเค และอีก 11 คน ถูกใจ
  8. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ผมยังนับถือครูหยุยเหมือนเดิมครับ นับคะแนนก็เสร็จแล้ว มันแปลกตรงไหน ครูหยุยก็คุยเล่นกับเพื่อน

อาวุโสโอเค, phoebus, Bayonet และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ผลงานระดับนี้ มติชินยังต้องยอมแพ้

10. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    เห็นด้วยครูหยุย ไม่เคยเปลี่ยน

11. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ขนาดยังไม่นับคอการเมืองก็เดาทิศทางออกเเล้ว ความเสียหายขนาดนั้น

12. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เห็นที่บางคนโพสต์มา นึกถึงครูประทีป กระทบชิ่งซะ

13. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    พูดเหมือนไอ้ลายด่างเลย

14. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แล้วเปลี่ยนยังไงเหรอตกลง แม่มปู แตะไม่ได้ใช่มั้ย

15. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
    เว็ปผู้จัดการ นำภาพข่าวมาจาก ทวิตเตอร์ของบุคลากรจากช่อง TV24 ซึ่งเปลี่ยนชื่อมาจากสถานีโทรทัศน์ Asia update และสถานีโทรทัศน์ DNN

มีความหมายว่าอย่างไร...

Share This Page