ขี้ข้าเข้าคุกนายใหญ่ลอยนวล

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 28 Jul 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ยืมคำมาจากท่านเหลิมครับ

2. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    คดีไอ้หลายคดีถ้าเอามารื้อใหม่ข่าวหญิงไก่คงเล็กไปถนัดตา คงสาวไส้กันยาวเหมือนซีรี่ย์หลายตอนจบ

คุณนายนอกบ้าน และ Alamos ถูกใจ.
  3. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    คดีภาษีนี้มีหมดอายุความมั๊ย
    ถ้าไม่มีโดนจ่ายกันอ๊วก

Last edited: 28 Jul 2016
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    กรรม ติด จรวด ไม่ต้องรอชาติหน้า

5. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    เป็นเรื่องที่พวกขี้ข้าไอ้เหลี่ยมควรต้องหันมาทบทวน ลูกน้องตาย ติดคุก พวกเจ้านายไม่เหลียวแล

6. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    สงสัย ยังอีกยาว
    แต่สุดท้ายคงหนีอีกตามฟอร์ม

ปู่ยง likes this.
  7. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    @ หลักฐานมัด

โดยเริ่มต้นจากการที่ น.ส.ปราณี เวชพฤกษ์พิทักษ์ ซึ่งอ้างว่าเป็นตัวแทน บริษัท แอมเพิลริชฯ ได้ทำหนังสือ ลงวันที่ 1 กรกฎาคม 2548 หารือเรื่องการเสียภาษีในการซื้อขายหุ้นให้กับนายพานทองแท้ และน.ส.พิณทองทา ชินวัตร ถึง อธิบดีกรมสรรพากร
    จากนั้น นางเบญจา หลุยเจริญ ผู้ตรวจราชการ กระทรวงการคลัง ในฐานะที่ปรึกษาด้านพัฒนาฐานภาษี ปฏิบัติราชการแทน อธิบดีกรมสรรพากรในขณะนั้น เป็นผู้ตอบหนังสือหารือ (ตามหนังสือที่ กค 0706/7896 ซึ่งตอบข้อหารือดังกล่าว ลงวันที่ 21 กันยายน 2548 กลับไปว่าไม่มีภาระภาษี
    ทั้งนี้ ภายหลังจากที่ นางเบญจา หลุยเจริญ ได้ทำหนังสือตอบกลับน.ส.ปราณี เวชพฤกษ์พิทักษ์ ไปแล้ว ว่าไม่มีภาระภาษี ทำให้กรมสรรพากรถูกวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนัก ว่ามีเจตนาเอื้อประโยชน์เพื่อ ช่วยนายพานทองแท้ และ น.ส.พินทองทา ให้ไม่ต้องเสียภาษีจากการโอนหุ้นบริษัทชินคอร์ปอเรชั่น จำกัด ดังกล่าว

ขณะที่ น.ส.ปราณี ถูกตรวจสอบพบว่า เป็นนักบัญชีที่มีหน้าที่ในการเคลียร์ภาษีของครอบครัวชินวัตรมาเป็นเวลานานแล้ว
    คตส. ได้มีการหยิบประเด็นการตอบข้อหารือ ไม่ต้องเสียภาษีของ นางเบญจา และอดีตข้าราชการ อีก 3 ราย ที่มีส่วนเกี่ยวข้องขึ้นมาพิจารณาด้วย โดยมีคำวินิจฉัยว่า กรณีนี้ต้องเสียภาษี

ขณะที่ นางปราณี ไม่อยู่ในฐานะที่จะทำหนังสือสอบถามได้เพราะไม่ใช่เจ้าของหุ้น ดังนั้น กรมสรรพากรจึงไม่เป็นต้องตอบ
    http://www.isranews.org/investigative/investigate-private-crime/item/48805-report_48805.html

kokkai, bookmarks, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    นางเบญจา ต้องลุ้นอีก 2 ศาล

หนูอ้อย likes this.
  9. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482

ศาลอาญาพิพากษาจำคุก 3 ปี อดีตรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงการคลัง และอดีตข้าราชการกรมสรรพากร คดีเลี่ยงภาษีโอนหุ้นของนายพานทองแท้ และนางสาวพิณทองทา ชินวัตร โดยไม่รอลงอาญา

kokkai และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  10. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    สิ่งที่ทำมาตลอดชีวิตหายไปพร้อมๆกับคำตัดสิน
    ที่ผมคิดว่าโง่ที่สุดคือ โกงให้คนอื่น
    ซวยไปนะจ๊ะ เชื่อถือเขามากจินะ อิๆๆๆ

kokkai, ชายน้ำ, 5555 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  11. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมว่างานนี้มีแบ่งครับ

12. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ของฟรี ไม่มีในหมู่โจรปล้นชาติ ครับ

13. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    แล้วพวกโง่ที่จะโดนติดคุก นายมันจะมาช่วยแบ่ง(ติดคุก)ด้วยเปล่า
    จะติดคุก3ปี มีเศษเนื้อเศษกระดูกติดไว้แขวนคอทั้งวงศ์ตระกูล ดีครับๆ

14. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ไอ้ปึ้ง สรุปไว้ ได้ใจดีจริงๆ...
    Screen Shot 2016-07-30 at 14.02.13.png

ข้าราชการ ควรจำคำพูดของนักการเมือง(เหรี้ยๆ) พวกนี้ไว้ให้ดีน่ะครับ...
    ส่วนจะกลับเนื้อกลับตัว เลิกมัวเมา ต่ออำนาจ วาสนา ยศถาบรรดาศักดิ์
    ที่เหล่านักการเมืองขี้ฉ้อ ยกยอ เจียดปันให้แบบง่ายๆ หรือไม่
    นั่นก็เป็นเรื่องของแต่ละคนแล้วครัช...:emo:

ซึ่งสุดท้าย "ไม่มีใครหนีกฏแห่งกรรม" ไปได้แน่นอน...:cool:

Last edited: 30 Jul 2016
    AlbertEinsteins likes this.
  15. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    นี่ก็โดนไปแล้วเหมือนกัน :rofl::rofl::rofl::rofl:

ศาลปกครองสูงสุดสั่งจำคุก "นายศรีสุวรรณ จรรยา" 14 เดือน ปรับ 7 แสนบาท ฐานละเมิดอำนาจศาล หลังใช้ถ้อยคำเสียดสีวิจารณ์การพิพากษาคดีของศาลปกครองชั้นต้น แต่โทษจำคุกให้รอลงอาญา 3 ปี ขณะที่เจ้าตัวต้องประกาศขอรับบริจาคเงิน เพื่อนำมาชำระค่าปรับ

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  16. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    กระทู้นี้คงต้องอยู่ไปอีกนาน

มีรายชื่อขี้ข้ารอติดคุกแทนนายยาวเหยียดเลยครับ

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  17. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    คนที่ไม่เรียนรู้จากประวัติศาสตร์คือคนโง่ครับ :D

18. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    อยากดูไอ้ไก่ติดคุกมากกว่า

kokkai และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  19. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    ตามไปติดๆ อีก 1 ราย ช่วงนี้กรรมทำงานหนักนะครับ :rofl::rofl::rofl::rofl:

หนึ่งคดีที่น่าสนใจในวันพรุ่งนี้ ก็คือคดีสนามกอล์ฟอัลไพน์ ที่ศาลอาญาแผนกคดีทุจริตและประพฤติมิชอบนัดอ่านคำพิพากษานายยงยุทธ วิชัยดิษฐ์ อดีตหัวหน้าพรรคเพื่อไทย สมัยดำรงตำแหน่งรักษาการปลัดกระทรวงมหาดไทยซึ่งตกเป็นจำเลยในข้อหากระทำผิดต่อหน้าที่ คดีนี้หลายคนอาจลืมกันไปแล้วว่ามีที่มาที่ไปอย่างไร ติดตามได้จากรายงาน

ศาลอาญาคดีทุจริตฯ พิพากษาจำคุก "นายยงยุทธ วิชัยดิษฐ" อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย 2 ปี ไม่รอลงอาญา

ยังมีอีก 1 คดีสำคัญ ที่วันนี้ศาลอาญาคดีทุจริตอ่านคำพิพากษา คือ สนามกอล์ฟอัลไพน์ คดีฮุบที่ดิน ธรณีสงฆ์ ของนางเนื่อม ชำนาญชาติศักดา // คดีนี้ อดีตหัวหน้าพรรคเพื่อไทย ยงยุทธ วิชัยดิษฐ์ ตกเป็นจำเลย และศาลมีพิพากษาแล้ว ให้จำคุก 2 ปี โดยไม่รอลงอาญา ติดตาม รายงาน จากคุณกลกร เวียงดอนก่อ

Last edited: 11 Sep 2017
    kokkai likes this.
  20. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    แล้วมียึดที่คืนมั้ย???

kokkai, ชายน้ำ และ ปู่ยง ถูกใจ
  21. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ใครทราบช่วยสงเคราะห์บอกเป็นวิทยาทานด้วยครับ

22. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482

โครงการรับจำนำข้าวริเริ่มโดยนายทักษิณ รัฐบาลยิ่งลักษณ์ดำเนินการ สุดท้ายฝ่ายปฏิบัติอย่างนายบุญทรงถูกตัดสินใจจำคุก 42 ปี

kokkai likes this.
  23. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
    Matichon Online‏@MatichonOnline
    บิ๊กตู่ ลั่นปิดเหมืองมีม.44คุ้มครองอยู่ ผมไม่ต้องรับผิดชอบ ซัดไม่แฟร์ เอาไปเทียบ'ปู'...

Last edited: 29 Aug 2017
  24. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เมื่อกฎหมายศักดิ์สิทธิ์ คนผิดถูกลงโทษ
    ประเทศมีธรรมาภิบาล เศรษฐกิจของประเทศก็จะโตตาม
    วันนี้ตลาดหุ้นของไทยบวกไป 28.35 ดัชนี้อยู่ที่ 1,614.14 จุด
    มูลค่าการซื้อขายอยู่ที่ 95,652 บาท

...ดัชนีขับไล่สิ่งอัปมงคลที่หนีพ้นประเทศ

25. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    WOW

26. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ต้องเทียบกับตัดแปะถึงจะถูกครับ เปลี่ยนเป็น ตัดแปะลั่น ถึงปูจะมีบุญคุณ 15000อยู่ แต่ผมไม่คิดช่วยอะไร ลั่นไม่แฟร์ หาว่าปูเป็นแม่ ย้ำ ไม่เคยมีแม่เป็นหนี้หลายล้าน

ไงครับ เหมือนช่วงนี้ว่างจริงนะ เข้าใจละ ถูกไล่ออกจากงานซินะ อย่างว่าช่วงนี้ผู้จ้างคงละส่ำละสาย เหล่าลูกจ้างเองก็ฝีมือห่วยลง ถูกจับได้อีกว่าคิดคดทรยศ มิน่ารวมตัวมาช่วยกันเดินตบเท้าเรียงแถวเข้ามาโพสซ้ำเติมปูกับทักกี้กัน

27. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    สงสัยน่ะครับ
    เงินที่ฟลุค เดอะสตาร์ พระที่เชียงใหม่ และที่มวลมหาชนเสื้อแดงบริจาคให้ยิ่งลักษณ์สู้คดีตอนนี้อยู่ไหน
    หรือหมดไปแล้วกับค่าจ้างรถตู้ จ่ายค่าตัวและค่าดอกไม้มาให้กำลังใจปูที่ศาล
    แต่เอ๊ะ!!! ค่าจ้างรถตู้น่ะเงินหลวงไม่ใช่เรอะ
    เช็คให้ดีนะครับ พวกนี้เก่งเรื่องอมค่าหัว ค่าใช้จ่าย

Alamos และ ปู่ยง ถูกใจ.
  28. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168

ไร้คำบรรยาย...!!! เรื่องประชาธิปไตย ใครพูดจริงใครพูดเท็จ

ไร้คำตอบเรื่องหู...!!! ป่วยเรื่องหูไม่สู้คดี แต่นางนกรู้กลับพาหูหนี
    จำต้องปิดคดีเพราะเรื่อง....หู

Last edited: 30 Aug 2017
  29. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
  30. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สิ่งที่ตัดแปะอยากบอกคือ ไม่มีอะไรเป็นนิรันจ์และสัตย์จริง เท่าตัดแปะทรยศและพวกหักหลังปู เพราะฉะนั้นอย่าได้สงสัยหรือถามว่าพวกเขาจะช่วยปูกับเสื้อแดงไหม

31. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

32. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    มีไว้ ก็ไม่ได้โกงใคร หรือทรยศหักหลังผู้มีพระคุณเหมือนตัดแปะซักหน่อย น่าจะถามว่า เรามีตัดแปะไปทำไหม เปลืองภาษีชาวบ้านจริง

ปู่ยง likes this.
  33. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ใหนบอกว่าควายแดงเท่าเทียมกันไง ไง๊มีนายไง๊มีบ่าว
    โถ่ อีไพร่ ธิดา ขี้ข้าไปจนตาย

ชายน้ำ, kokkai, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  34. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    คนหนึ่งหนีศาล สาวกปิดหูปิดตาไม่รับรู้ แต่กลับไปโกรธคนแต่งกลอนด่าคนหนีศาล หาว่าเขาไม่สุภาพ

คนที่หนีศาลเพราะเจ็บหู ก็น่าจะพูดให้ชัดเจนไปว่า

"หนีไปรักษาหู"

และบอกสาธารณชนด้วยว่าห้ามผวน

ParaDon likes this.
  35. Anurid

Anurid สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    21
    น้ำในหูไม่เท่ากัน
    ตราช่างก็ไม่เท่ากัน
    จะเอาความคนอื่นก็ไม่เท่ากัน มาตรฐานก็ไม่เท่ากัน
    ผิดถูกอยู่ที่ปากคน อันนี้ก็ไม่เท่ากันอีก
    :D:D:D:D:D

36. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    รักก็ไม่เท่ากัน anurid บอกรักปูเหมือนแม่ แต่ไปเลียเท้ามือด้วนคนทรยศปู

37. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    พวกหางแดงแทนที่มันจะด่าคนที่หนีมันกลับไปด่าคนที่ด่าคนที่ทิ้งมันสะงั้น
    ดวงตาคนพวกนี้มันมืดบอดยิ่งแกนนำเลียนายจนนํ้าลายเป็นฟองหลับหูหลับตาเลียทุกอย่าง
    พวกไพร่กะโหลกกะลาก็พากันเฮเชื่อแกนนำที่ยุให้พวกไพร่ออกมาลำบากแทนพวกแกนนำ
    พวกไพร่ได้ความทุกข์ยากพวกแกนนำสู้แล้วได้เงิน
    จงเป็นควายให้แกนนำจูงจมูกไปจนตายเถอะ พวกไพร่โง่ๆ :)

ชายน้ำ likes this.
  38. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ตกลงจะเชื่อใคร?

ไม่เชื่อใครเลย หรือเชื่อใครก็ได้ที่เอาเงินฟาดหัว?

39. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ไม่ทิ้งสันดานอุบาทว์ไพร่ตะกวดแดงนะมรึง
    น้องเขยพ่องมรึงเพิ่งบอกว่าตราชั่ง ตรงอยู่หยกๆ :giggle::giggle::giggle:

ชายน้ำ likes this.
  40. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมน่ะพยายามใช้ภาษาสุภาพกับพวกนี้

แต่เผอิญเราพยายามชี้แจงแสดงเหตุผลกับคางคก เจ้าพวกนี้ถ้ายางหัวไม่ตกก็ไม่สำนึก (ขอโทษคางคกที่เป็นสัตว์ด้วย)

ฟักแม้ว likes this.
  41. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ไอ้พวกนี้มันไม่ต่างกับสิ่งมีชีวิตชั้นต่ำหรอกครับ ชอบคลุกคลีกับอุจจาระของเหม็นเน่า
    ใช้ภาษาคนปกติคงไม่รู้เรื่อง

42. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
  43. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

Last edited: 1 Sep 2017
  44. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็แค่คิดเอง เออเอง แต่ของผมมีวิชาการและหลักฐานสนับสนุนครับ เรื่อง
    มาตรฐานคนใจดำอย่างตัดแปะ
    - ไม่มีพวก ไม่มีญาติ มีแต่เงิน
    - ใครมีประโยชน์ อวย เลียแข้งเลียขา โกหกว่ารักเหมือนเพื่อนเหมือนญาติ
    - ใครหมดประโยชน์ ถีบหัวส่ง หักหลัง มันเป็นใครตูไม่รู้จัก
    - ต่อให้มีพระคุณถ้าขอร้องเรื่องเงิน ช่วยประท้วง ทำงานนอกสถานที่ จะไม่รับปากเด็ดขาด

45. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    สังเกตุว่าตัดแปะโพสท์เหน็บรัฐบาลเรื่องเหมืองทองบ่อยมาก
    มีใบสั่งจ๊อบพิเศษเหรอ?
    ผมก็ติดตามข่าวอยู่ มีข่าวว่าบริษัทก็ยังไม่ยอมถอนตัวออกจากพื้นที่ เพราะยังมีความหวังจะรวบรวมสรรพกำลัง กดดันรัฐบาลลุงตู่ให้เปิดเหมือง
    ก็ดีนะตัดแปะ ผมว่าฟากฝั่งไอ้เหลี่ยมมันน่าจะแผ่วลงเรื่อยๆ มีนายจ้างใหม่ตัดแปะจะได้ไม่อดอยาก

46. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    ยังไม่แน่นอนครับ มีหลายแนวทางการดำเนินการตามนี้ครับ

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย สั่งเพิกถอนคำสั่งอุทธรณ์กรณี "นายยงยุทธ วิชัยดิษฐ" เพิกถอนคำสั่งของอธิบดีกรมที่ดิน ปี พ.ศ.2544 โอนที่ดินธรณีสงฆ์โดยมิชอบ ก่อนถูกขายให้สนามกอล์ฟอัลไพน์ พร้อมเตรียมเยียวยาผู้ได้รับผลกระทบกว่า 600 ราย

ชายน้ำ และ Alamos ถูกใจ.
  47. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    เยียวยาผู้ถูกผลกระทบ600รายที่ซื้อที่ดินโดยสุจริต

เอาเงินจากป๋าเหนาะกับเจ๊กระบังลมไปจ่ายซีครับ ป๋าเหนาะเป็นคนบงการเรื่องโอนที่ดินแล้วต่อมาขายต่อให้เจ๊ไม่ใช่หรือ

AlbertEinsteins และ kokkai ถูกใจ.
  48. Ricebeanoil

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    หายไปอีก 1 ตัว :rofl::rofl::rofl::rofl:

กองบัญชาการตำรวจนครบาล มีคำสั่งให้รองผู้บังคับการตำรวจนครบาล 5 ที่รถพา น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร หนีออกจากราชการไว้ก่อน ระบุมีความผิดวินัยร้ายแรง เป็นเหตุให้เสียหายแก่ราชการ พร้อมตั้งกรรมการพิจารณาโทษ

ผู้บัญชาการตำรวจนครบาล เซนต์คำสั่งให้ "พ.ต.อ. ชัยฤทธิ์ อนุฤทธิ์" ขับรถพา "ยิ่งลักษณ์" หนี สั่งให้ออกจากราชการไว้ก่อน ชี้มีความผิดวินัยร้ายแรงอันเป็นเหตุให้เสียหายแก่ราชการ

Last edited: 25 ต.ค. 2017
    โยธกา likes this.
  49. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ไม่ต้องเสียดายครับ
    เลือกตั้ง เปลี่ยนรัถบาน
    เปลี่ยนชื่อ ขอกลับเข้าราชการใหม่
    สิทธิประโยชน์ทุกอย่างเหมือนเดิม
    ไม่ยาก คนกันเองท้างน้าน

Abraxas likes this.
  50. Abraxas

Abraxas สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    20 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    80
    ช่าย กลับมาอีกที เป็นนายพลกันเลยทีเดียว

โยธกา likes this.

Share This Page