ขอไว้อาลัยให้กับเพื่อนสมาชิก

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย กีรเต้, 27 พ.ย. 2014

1. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    จากโพสที่แนบนี้ ได้ทราบว่า คุณไศนส์ เย็นมะโนชหรือที่สมาชิกรู้จักกันในนาม Yenmanovic ได้ถึงแก่กรรมแล้ว เมื่อคืนนี้ อาตมภาพ ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของคุณไศนส์ เย็นมะโนช และขอตั้งจิตอธิษฐาน สิ่งใด ที่อาตมภาพได้ปฏิบัติไว้ดีแล้ว ขออานิสสงส์นั้น จงยังให้ คุณไศนส์ เย็นมะโนช ไปสถิตย์ อยู่ ณ ภพภูมิที่ดีงามด้วย เทอญ
    กีรเต้
    เมืองงาย เชียงดาว
    27 พ.ย. 2557

ขอแจ้งข่าวให้สมาชิกทุกท่านทราบว่า นาย ศไนส์ เย็นมะโนช หรือ "ท่านผู้นำ" ได้เสียชีวิตแล้วที่โรงพยาบาลสมุรปราการ เมื่อคืนนี้เวลาประมาณตีหนึ่งเศษ...จะแจ้งสถานที่รดน้ำศพและเวลามาให้ทราบ อีกครั้ง...น้าป้อม

ขออภัย ลิ้งค์ไม่มา

iamrbk, Apichai, Duke_th1 และอีก 36 คน ถูกใจ
  2. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    หลับให้สบายครับ ลุงเย็น

NISH, sorrow, ไดโกโระ และอีก 11 คน ถูกใจ
  3. Ricebeanoil

Ricebeanoil อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,482
    ลุงเย็นหลับให้สบายนะครับ

sorrow, bookmarks, ไดโกโระ และอีก 12 คน ถูกใจ
  4. กีรเต้

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ช็อคนะ วันก่อนยังแหย่เล่นเรื่องของกินอยู่เลย

sorrow, ไดโกโระ, Takob และอีก 11 คน ถูกใจ
  5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ยืนไว้อาลัย แด่ท่านผู้นำครับ ขอให้สู่สุคติ

sorrow, bookmarks, ไดโกโระ และอีก 12 คน ถูกใจ
  6. ctpk05

ctpk05 อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,606
    Rest in Peace ครับ
    ใจหาย เมื่อก่อนชอบกระทู้กวนๆฮาๆของแกมากครับ

sorrow, ไดโกโระ, Takob และอีก 11 คน ถูกใจ
  7. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    กรรมใดๆ ที่ได้กระทำต่อกัน
    ทั้งต่อหน้า ลับหลัง ตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก็ดี
    ขอให้ได้รับการอโหสิกรรม ต่อกันและกัน...
    และ
    ขอให้เดินทางไปสู่ภพภูมิที่ดีครับ...:cry:

sorrow, saranart, คนกวาดขยะ และอีก 12 คน ถูกใจ
  8. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ก่อนหน้านี้ไม่กี่วัน ผมยังเห็นแกโพสต์อะไรอยู่เลย ทั้งเรื่องโทรศัพท์หรือเรื่องปกติของแก
    ทำไมปุบปับแบบนี้หนอ

ขอให้ลุงเย็นฯ สู่สุขคติครับ
    ชาติหน้า เราเกิดมาเป็นคนผอมๆ ด้วยกันนะครับลุง

sorrow, bookmarks, ไดโกโระ และอีก 10 คน ถูกใจ
  9. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ขอไว้อาลัยครับ ตกใจเลยนะเนี่ย

sorrow, bookmarks, ไดโกโระ และอีก 10 คน ถูกใจ
  10. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ใจหายเหมือนกันครับ วันก่อนยังเห็นโพสต์สนุกสนานอยู่เลย และคิดว่าคงไม่เป็นอะไรมาก :(:(:(

11. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ใจหายเหมือนกันครับ หลวงพี่ :(

ไดโกโระ, Takob, โยธกา และอีก 6 คน ถูกใจ
  12. อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,019
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคนขอรับ ปกติกระผมจะแอบอ่านกระทู้ของแกตลอด ชอบสไตล์การเขียนของท่านผู้นำ....อ่านแล้วเข้าใจง่าย

ขอให้ลุงเย็นหลับให้สบายนะขอรับ:(

sorrow, ไดโกโระ, Takob และอีก 10 คน ถูกใจ
  13. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    คนเรา บทจะไปก็ไป ไม่มีอะไรแน่นอน ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

sorrow, bookmarks, ไดโกโระ และอีก 9 คน ถูกใจ
  14. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    คิดถึงลุงเย็น ..

sorrow, bookmarks, ไดโกโระ และอีก 9 คน ถูกใจ
  15. KKKKK

KKKKK สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    163
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

bookmarks, ไดโกโระ, Takob และอีก 8 คน ถูกใจ
  16. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    อาลัยลุงเย็นค่ะ

bookmarks, ไดโกโระ, Takob และอีก 8 คน ถูกใจ
  17. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ

18. Mobonji

Mobonji อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    325
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

19. นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    16 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    225
    ขอแสดงความเสียใจและขอไว้อาลัยครับ

bookmarks, ไดโกโระ, Takob และอีก 9 คน ถูกใจ
  20. เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    529
    เสียใจด้วยครับ

bookmarks, ไดโกโระ, Takob และอีก 9 คน ถูกใจ
  21. กรรกรไอที

กรรกรไอที สมาชิกใหม่

สมัคร:
    2 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    13
    อ่านจาก FB เมื่อตะกี้ ยังช๊อคไม่หาย เลยเข้ามาในบอร์ด จริงๆด้วย เหมือนฝันเลยน่ะ...
    อแสดงความเสียใจด้วยครับ

22. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ... ลุงเย็นได้ให้ความรู้ ความสนุกสนานไว้กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มากมายครับ

23. DarkSwan

DarkSwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    267
    ไม่น่าเชื่อเลยจริงๆ ตกใจมาก
    ต้องขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว และขอให้ลุงเย็นไปสู่สุขคติด้วยเทอญ

ดูในเฟซฯ คุณน้องชายบอกว่า คาดว่าเสียชีวิตจากการติดเชื้อในกระแสโลหิตหลังจากการผ่าตัด
    ถ้าสาเหตุการเสียชีวิตคือเคสนี้จริงๆ แบบนี้ รพ. ต้องรับผิดชอบไหมครับเนี่ย

24. conservative

conservative อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    250
    สู่สุคติครับ

25. paper punch

paper punch สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    53
    สู่สุขคตินะครับพลุ้ย แม้จะคุยกันไม่บ่อยในเฟส แต่ความเป็นพี่น้องร่วมโรงเรียนจะยังคงอยู่ตลอดไป

juemmy, bookmarks, ไดโกโระ และอีก 10 คน ถูกใจ
  26. -3-

-3- อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    890
    RIP ครับท่านผู้นำ

27. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ลุงเย็นไปซะไกลเลย เมื่อไรจะมาเบรค เจ้าแพรตละ RIP. ครับลุง

28. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ดูเหมือนจะห็นแกเล่ามาครั้งนึงรึไงเนี่ยครับ ว่าติดเชื้อ แต่ไม่คิดว่าจะรุนแรงถึงชีวิต

29. กีรเต้

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ในเฟซ แจ้งแล้ว ตั้งศพที่วัดวชิรธรรมสาธิต สุขุมวิท 101/1

Last edited: 27 พ.ย. 2014
  30. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    หลับให้สบายครับลุงเย็น

bookmarks, ไดโกโระ, Takob และอีก 10 คน ถูกใจ
  31. butadad

butadad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    521
    ผมสั่ง Burger King มานั่งกินที่โต๊ะ พอนั่งปุ๊ปเปิด Facebook ในกลุ่มภาษาอังกิดวันละคำที่น้าเย็นก่อตั้ง ได้บอกข่าวมา ผมตกใจเลยนะ นั่งดู Burger ไปชั่วโมงนึงแม่มถ้าไม่ซื้อมาแล้วคงไม่กินอ่ะ
    เซ็งเลยอาทิตย์ที่แล้วน้าเย็นบอกเรื่องน้ำผลไม้ผมยังบอกให้กินอีกแบบอยู่เลย ใจหายนะ

bookmarks, ไดโกโระ, Takob และอีก 10 คน ถูกใจ
  32. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ใจหาย ไม่อยากจะเชื่อจริงๆ ผมยังเคยเชื่อว่าลุงเย็นเป็นเเดงจริงๆ

33. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868

34. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    rest in peace

bookmarks, ไดโกโระ, Takob และอีก 11 คน ถูกใจ
  35. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้น้าเย็นไปสู่สุขคติ

bookmarks, ไดโกโระ, foyfon และอีก 10 คน ถูกใจ
  36. อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ สมาชิกใหม่

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    23
    หลับให้สบายครับ น้าเย็น ต่อไปนี้ ผมคงไม่ได้ ฮามุขการพิมพ์ทะเล้นของน้าอีกแล้ว
    สู่สุคตินะครับ มะน่าเชื่อเนอะชีวิตคนเรา โพสป้ายห้ามแพทย์เข้า หมูหยองให้อิสลาม
    2 มุขนี้ ผมไห้ลุง 3 ดาวเลยครับ
    ขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างสูง

37. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    เสียดายที่ลุงเย็น ไม่สามารถทันได้เห็นรถไฟฟ้าความเลวสูงได้...!

หมูกี้ พุงคุณธรรม
    ผยรูปรถไฟความเร็วสูงสุดล้ำ ทุ่มงบไม่อั้น ทันสมัยกว่ายุโรป!!!!!!!

CASSAVA, bookmarks, ไดโกโระ และอีก 10 คน ถูกใจ
  38. Zecret

Zecret สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    36
    ขอไว้อาลัยครับ ขอให้ "ท่าน Yenmanovic" ไปสู่สุขคติ

39. กีรเต้

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    จะรดน้ำปุ๊กกี้ในวันนี้คือวันพฤหัสบดีที่ 27 พฤศจิกายน ศกนี้ ที่วัดวชิรธรรมสาธิต ซอย 101/1 ถนนสุขุมวิท เวลา 17.00 น. และสวดพระอภิธรรมในเวลา 19.00 น.จึงเรียนมาเพื่อทราบ....น้าป้อม

จากเฟซบุ๊ค https://www.facebook.com/yenmanovic?ref=br_rs

CASSAVA, bookmarks, ไดโกโระ และอีก 9 คน ถูกใจ
  40. ข้ามัน ลูกทุ่ง

ข้ามัน ลูกทุ่ง สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    242
    ขอแสดงความเสียใจ แก่ครอบครัว ..ท่านผู้นำ.. ขอท่าน จงสู่สุขคติ ..

41. wewe

wewe สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    51
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยค่ะ

42. เช้าเม็ด..เย็นเม็ด

เช้าเม็ด..เย็นเม็ด อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    362
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

อาวุโสโอเค, Zecret, bookmarks และอีก 9 คน ถูกใจ
  43. jinxz

jinxz สมาชิกใหม่

สมัคร:
    9 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12
    ขอให้ท่านไปสู่สุขคติภพด้วยเทอญ
    - - - - ด้วยความอาลัยในเพื่อนร่วมบอร์ดอุดมการณ์เดียวกัน

อาวุโสโอเค, Zecret, bookmarks และอีก 9 คน ถูกใจ
  44. แสงธูป

แสงธูป อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    29 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,849
    หลายกระทู้ของ ท่านYenmanovic ทำให้ผมยิ้มได้
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้ไปสู่ภพภูมิที่ดี ด้วยความเคารพครับ

Last edited: 27 พ.ย. 2014
    CASSAVA, อาวุโสโอเค, Zecret และอีก 12 คน ถูกใจ
  45. iba

iba สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    38
    ใจหายจัง ขอให้ท่านผู้นำ ลุงเย็นที่น่ารักไปสู่ภพภูมิที่ดี

46. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753

อาวุโสโอเค, Zecret, bookmarks และอีก 7 คน ถูกใจ
  47. LazyLemon

LazyLemon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,931
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวค่ะ ใจหายจริงๆ

48. NISH

NISH สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    27
    ขอแสดงความเสียใจครับ

อาวุโสโอเค, Zecret, bookmarks และอีก 7 คน ถูกใจ
  49. centrino14

centrino14 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    150
    R.I.P ครับ

อาวุโสโอเค, Zecret, bookmarks และอีก 6 คน ถูกใจ
  50. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ
    ตอนแรกไม่รู้จัก เพิ่งทราบว่าเป็นคุณ yenmanovic

อาวุโสโอเค, Zecret, bookmarks และอีก 6 คน ถูกใจ

Share This Page