ขอแสดงความเสียใจกับวีระ มุสิกพงศ์

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย AlbertEinsteins, 30 Jul 2015

1. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เสียใจด้วยที่ลูกชายมาเสียชีวิต
    คงเศร้ากันไปครับ
    คนเป็นพ่อเป็นแม่มารับรู้ว่าลูกตัวเองเสียชีวิต
    มันคงทรมานมากครับ เป็นกำลังใจ
    หวังว่าคงเข้าใจในสัจธรรมแห่งชีวิตนะครับ

llouua, Familie, maya และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    RIP ครับ...

AlbertEinsteins likes this.
  3. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ใจเดียวกันจริงๆ ทุกอย่างคือสัจจะของชีวิต
    ที่ทุกคนหนีไม่พ้น เกิด แก่ เจ็บ และตาย
    ไม่ว่าจะยากดีมีจน ภาษา ความเชื่อหรือ
    ศาสนาใด รวมไปถึงสีต่างๆในโลกนี้ย่อม
    จะหนีไม่พ้น ทำความดีกันบ้างครับมนุษย์เรา

Familie, maya, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    เสียใจกับน้องเขาด้วย ที่คิดสั้นไปนิด

อู๋ คาลบี้ และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  5. pikoonwan

pikoonwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    788
    พ่อแตงโม ภัทรธิดา โพสต์ส่งกำลังใจถึง ครอบครัวมุสิกพงศ์

"30 ก.ค. 58 โอ้ว่าอนิจจาความรัก เชื่อว่าทุกคนคงช็อคกับข่าว "สิงห์" ลูกชายพี่วีระกานต์ มุสิกพงษ์ ตัดสินใจจบชีวิตด้วยวัยเพียง 31 ปี ข่าวว่าเป็นผลพวงจากความรัก พี่วีระกานต์เป็นรุ่นพี่ธรรมศาสตร์ 2-3 รุ่น แต่มาเขียนหนังสือที่สยามรัฐยุคท่านอาจารย์ มรว.คึกฤทธิ์ ปราโมช ด้วยกัน แต่พี่วีระกานต์เป็นนักเขียนประจำมีคอลัมน์ของตนเอง

พี่วีระกานต์เป็นคนสนุกสนาน มีความสามารถทั้งการพูดการเขียนเป็นอย่างมาก และที่สำคัญหากใครยังไม่ลืม จะต้องทึ่งและยอมรับในความยิ่งใหญในความรักที่พี่วีระกานต์มีต่อศรีภรรยา ชนิดเอามาสร้างเป็นละครได้ก็แล้วกัน...เรียกได้ว่าพี่วีระกานต์เป็นผู้ชายที่รักใครรักจริง มุ่งมั่นแน่วแน่ในความรัก อย่างที่หาใครเปรียบได้ยากยิ่งคนหนึ่ง คุณสิงห์ลูกชายก็คงจะเหมือนกัน เสียใจกับพี่วีระในการสูญเสียครั้งใหญ่กับการสูญเสียลูกชายในครั้งนี้ ด้วยครับ ผมโชคดีกว่าพี่ ที่เพียงแค่ "เกือบ" จะสูญเสีย"

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

llouua, AlbertEinsteins และ ridkun_user ถูกใจ
  6. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    RIP ครับ

7. lagrangian

lagrangian สมาชิกใหม่

สมัคร:
    5 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    20
    เสียใจด้วยครับ

8. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
  9. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  10. หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,645
  11. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    เสียใจด้วยครับ

12. ctpk05

ctpk05 อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,606
    RIP พี่สิงห์ครับ

ส่วนตัวติดตามผลงานของวง Squeez Animal มาพอสมควร
    ชอบลีลาการเล่นกีตาร์ของพี่แก โดยเฉพาะท่อนโซโลในเพลง รอรัก ที่เอามา cover ใหม่
    หลับให้สบายนะครับพี่

ส่วนทางคุณพ่อพี่ ผมไม่ขอเอ่ยถึงแล้วกันนะครับ เพราะคนละคนกัน

Familie, maya, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  13. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ชื่นใจ ที่เห็นสมาชิกเสรีไทยแยกแยะอะไรได้ดีจริงๆ ครับ

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้อยู่ข้างหลังด้วยนะครับ
    ทั้งคุณพ่อ คุณแม่ รวมไปถึงอดีตแฟนสาว
    ผมไม่แน่ใจ แต่คิดว่า กรณีนี้ จะทำให้เธอมีอะไรติดค้างในใจอยู่บ้างหรือปล่าว
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ผ่านคืนวันเศร้าโศกนี้ไปได้ครับ

llouua, thai4u, Familie และอีก 4 คน ถูกใจ
  14. pinkpanda

pinkpanda สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    33
    ทำไมเรารู้สึกเฉยๆ

Octavarium, AlbertEinsteins, thai4u และอีก 2 คน ถูกใจ
  15. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ก่อนอื่น ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะครับ RIP ผมหวังว่าเหตุการณ์ครั้งนีี้จะทำให้ครอบครัวคุณวีระเข้าใจในการสูญเสียเป็นอย่างดี (ไม่มีเจตนาเข้าประเด็นทางการเมืองนะครับ)

16. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ถึงขนาดปลิดชีวิตตนเองนี่ในทางการแพทย์ถือว่าเป็นความซึมเศร้าสะสมถึงพีคสุด และประจวบกับถึงจุดนัดพบของหลายเรื่องในชีวิตเช่นอยู่คนเดียว บาดหมางไม่มั่นคงกับคนใกล้ชิด ภาวะตกงาน-งานไม่รุ่ง ฯลฯ แต่โดยอินเนอร์แล้วเกิดจากสาร neurotransmitters ในสมองลดลง ที่จริงต้องเพิ่มเข้าไปด้วยการประเมินและควบคุมโดยจิตแพทย์ ในจดหมายลาตายเขาก็บอกว่าแฟน (เฟย์) นั้น เป็นแฟน-เป็นผู้หญิงที่ดีที่สุดเท่าที่เขาเคยเจอมา ตัวเขาก็ไม่ได้โทษเฟย์ แต่ที่จริงอยากตายมานานแล้ว คนมีบุคลิกเก็บตัวไม่เปิดปัญหา คนใกล้ตัวจะต้องเอาใจใส่ตามติดเป็นพิเศษ หาไม่ก็จะเป็นอย่างที่วีระว่าไว้ คือ เมื่อคืน..พลาดโอกาสที่จะฉุดชีวิตลูกไว้ได้ คนเราก็แบบนี้ ถ้าพูดว่า "รู้อย่างงี้ ...." นั่นก็เท่ากับเรื่องที่พูดถึงอยู่นั้น มันได้ล้มเหลวไปแล้ว

แสงธูป, architeer, bookmarks และอีก 6 คน ถูกใจ
  17. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    ความสูญเสีย คือสิ่งที่ปวดร้าวสำหรับคนที่ได้ประสบพบเจอ

18. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    เสียใจกับครอบครัวเค้าด้วยค่ะ แต่ความสูญเสียนี้เป็นอุทาหรณ์สำหรับการเลี้ยงลูกในยุคปัจจุบัน

19. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    คราวแตงโม ไม่ได้ตายซักหน่อยยังโพสด่ากันยับ สาวกจ่าพิชิตกลุ่มเดิมที่วันนี้มาบอกให้แยกแยะอย่าดึงเข้าการเมืองนี่แหละ

อู๋ คาลบี้ และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  20. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ที่ใดมีรัก ซักพักก็มีดิ้น
    ลูกตายมีดิ้น พ่อสิ้นก็มีชัก

Share This Page