ขอดีใจไว้ก่อน..."ศาลร่นนัดไต่สวนถอนประกัน 5 แกนนำ นปช.ฯ"

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 21 Sep 2016

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    จาก มกราคม 2560 มาเป็น 3 ตุลาคมนี้...
    จากข่าว...
    Screen Shot 2016-09-21 at 10.09.46.png
    http://www.thaitribune.org/contents/detail/302?content_id=23027&rand=1474423800
    หรือว่าจะเป็น การสร้างข่าว เต้าเรื่องเรียกราคา/ ตีปลาหน้าไซ
    เพราะให้ข่าวให้ข้อมูลไว้เสียยาวเหยียด...:cool:

จริงเท็จไม่ทราบ แต่ยังไง ผมก็ยังเชื่อในสัจจธรรม ที่ว่า...
    "คนพูดโกหก ไม่ทำชั่วอื่น ไม่มี"

เผลอๆ พวกมันนั่นแหล่ะที่ดีใจ ที่จะได้เข้าคุก ?...
    เพราะทหารเขาปล่อยจับ จับปล่อย ซ๊ะหลายครั้งแล้ว
    ยังไม่สมใจอยากพวกมันซักที?...:cool:

หรือเพื่อนๆ คิดไงครับ?...

hey guys, kokkai, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    คิดในแง่ดี
    ติดคุกเร็วก็พ้นโทษเร็ว
    ชิมิ

suraphan07, kokkai, emujack และอีก 3 คน ถูกใจ
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เหอๆๆ…นักข่าว กำลังจะตกงาน
    จนต้องทำข่าวจากของจริง...
    ล่อ(มัน) ออกมาอย่างงี้นี่ "งานถนัด"...;):giggle::nod:
    Screen Shot 2016-09-21 at 13.19.28.png

5. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    นั่นมันท่าในตำนาน
    hereก้มลงจูบแม่พระธรณี
    รึป่าว
    แก่แระ ตาไม่ค่อยดี

Kiriwian, suraphan07, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    ถ้าโดนเที่ยวนี้ ขอโทษที หมดข้ออ้างโน่นนี่ เพราะระดับบิ๊กๆไม่รู้กี่คนเข้าไปนอนอยู่ก่อนแล้ว แสดงให้เห็นว่าคุกยุคนี้ใหญ่แค่ไหนก็มีสิทธิ์นอน เพราะฉนั้นท่านคางคกโทรไปจองที่ก่อนได้เลย:giggle:

kokkai, suraphan07 และ ปู่ยง ถูกใจ
  7. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ดูเหี้ยมันไม่เหงาเลยนะครับ

เพื่อนฝูงล้อมรอบเต็มไปหมด

kokkai และ suraphan07 ถูกใจ.
  8. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    อันนี้ เขาก็ว่า "คล้ายกัน"...:giggle:

9. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ตอนนี้ทุกครั้งที่พูดถึง นปช ก็เห็นมีแกนนำนั่งหน้างอกันไม่ถีง10คนมั้ง
    แกนตามทั้งๆที่ผมรู้แล้วแต่อยากถามว่า แกนนำจะเก็บเอาไว้มาที่เดียวให้แดงทั้งแผ่นดินเหรอครับ
    ตอนเป็นเด็กเคยได้ยินคำว่า"หมาหัวเน่า"เปล่า อิๆๆๆ

10. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ผมคาดว่า คงจะจับปล่อยอีก หรืออย่างน้อยผมก็คิดอยากให้เป็นแบบนั้น
    แต่เงื่อนไข ข้อตกลง อาจจะบีบมัดตัวมากขึ้น
    บางที่ปล่อยไปอาจได้ประโยชน์มากกว่า

ผมว่าไม่มีชาติไหนเก่งเท่าเรา เรื่องโจรปราบโจร
    ชาติอื่นๆอย่างมหาอำนาจ ก็มี เว้นโทษเพื่อคุ้มครองพยาน นั่นกระจอกกว่าเรา
    ไม่รู้เราจะไปร่ำเรียนสืบสวน สอบสวนอะไรจากพวกนั้น
    มันต้องมาเรียนจากเราสิ

suraphan07 likes this.
  11. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ถ้าผมเป็น มือ กลาง แปะ ผมจะไม่ไว้ใจที่สุดก็ไอ้พวกแกนนำที่ถูกจับปล่อย ๆๆๆๆๆๆนี่แหละ
    ขืนยังหลงเชื่อตามแกนนำประเภทนี้ แปลว่า โง่ งก

suraphan07 likes this.

Share This Page