ของคุณท่านวีระ ธีรภัทระ ที่พูดแทนใจคนทั้งประเทศ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นักล้างป่าช้า, 11 Mar 2015

1. นักล้างป่าช้า

นักล้างป่าช้า สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    45
    ผมเนี่ยสงสารคุณประยุทธจริงๆพูดก็พูด มาถึงวันนี้แกหมดสง่าราศรีหายไปหมดเลย
    มีคนไปพูดคล้ายๆว่ารายการวันศุกร์คืนความสุขควรจะเลิกจัด
    แกเลยบอกว่ายังมีคนดูที่แกจัดอยู่ ผมก็ดูนะครับรายการคืนความสุขวันศุกร์
    แต่ผมดูประมาณ5นาทีฟังว่าท่านพูดอะไรที่เราอยากจะรู้อยากจะทราบไหม
    ถ้าไม่อยากรู้อะไรไม่อยากจะทราบก็เปลี่ยนไปช่องอื่น แต่ก็ลำบากไปช่องไหนก็เจอท่าน
    ก็เลยต้องใช้วิธี ไปซื้อ ดีวีดีมาดู 555555 ได้ข้อหาไปดูหนังวันศุกร์ฺไปเสียเลย

-จบ-
    -------------------------------------------------------------------------------------------
    **ยิ่งอยู่คนยิ่งเบื่อขี้หน้าทุกวัน ถ้าไม่เอาอัยการศึกมากด เอาสุ่มคุมหัวเดินยังไม่พอเลย:giggle:
    สงสัยช่อง9 อสมท fm96.5 จะถูกเรียกไปรายงานตัวแล้ว :D

Last edited: 11 Mar 2015
  2. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    วีระ ธีรภัทระ นี้ เป็นอดีต สส. จังหวัดใหน เป็นตัวแทน ชาวบ้าน ???
    หรือ พูดแทนตัวเอง ในนามตนเอง

ป่าช้า อย่าไล่ เอาสุ่ม มายัดใส่หัวคนอื่นเลย คนอื่นเขาคิด ออก และ คิดเป็น

phoebus, อู๋ คาลบี้, Tatiana และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    มีเรื่องที่แกอยากรู้อยากทราบด้วยหรือ ในเมื่อคิดว่าตัวเองรู้ดีไปกว่าคนอื่นเสียทุกเรื่องอยู่แล้ว

phoebus, อู๋ คาลบี้, Tatiana และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ครับ... ถ้าคนทั้งประเทศคิดแบบนี้ ป่านนี้ไปล้อมทุกสถานีแล้ว

phoebus และ Tatiana ถูกใจ.
  5. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :rolleyes: ฟังๆมาตั้งนาน... ไอ้วีระมีอะไรดี สันดานก็แค่นักวิชาการขายข้อมูล ขายความเห็น ปากหมา เอาสันดานถ่อยตัวเองเป็นจุดขาย... แต่ไม่เห็นวิแคะเหี้ยกอะไรได้แบบลึกซึ้ง เป็นประเด็น... แม่มก็ว่าไปเรื่อยเหมือนพ่องควายนั่นแร๊ะ...

:wondering: สงสัยแม่มพูดให้งงๆ ควายเลยว่าเก่งว่าดี แถมถ่อยได้ใจ ตรงสันดานควายเป๊ะ... เลยชอบ...

Tatiana likes this.
  6. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    เค้าคือใคร?

7. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    842
    นั่นสิ วีระคือใคร แล้วมาสอดรู้ได้ไงว่าใครคิดอะไรยังไง

8. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    คนนี้เหรอ :D

phoebus, ปู่ยง, นิจนิรันดร์ และอีก 6 คน ถูกใจ
  9. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    842
    นึกออกแล้วคนนี้จัดรายการวิทยุชอบพูดกวน ๆ ส่วนมากจะคุยเรื่องหุ้น เงิน ๆ ทอง ๆ

10. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    คนทั้งประเทศ ไม่รวมเรา เพราะเราไม่รู้จัก

ปู่ยง, foyfon และ Tatiana ถูกใจ
  11. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    ผมก็ดู ทีวี เหมือนที่ วีระ ดูนี่แหละ แต่ไม่รู้สึกสงสาร หรือรำคาญ อะไร รู้สึก เฉย ๆ มากกว่า เรื่องไหนที่ท่านพูดแล้วเราสนใจก็เงี่ยหูฟัง เรื่องไหนที่พูดแล้วเราไม่สนใจ ก็ไม่ได้ฟัง แต่ไม่ถึงกับดิ้นไปหาซื้อ DVD มาดูหรอก เพราะท่านพูดอย่างมากก็ชั่วโมงเดียว ถ้าบอกว่าจะ ดิ้นตาย ก็คงจะมากไปหน่อย

คน 65 ล้านคน คงไม่สนใจเรื่องเดียวกันเหมือนกันหมดหรอก อย่าเอาเราเป็นศูนย์กลางเลย เพราะเรื่องที่เราไม่สนใจ คนอีกมากมายเขาอาจสนใจก็ได้

ผมอยากได้ความรู้จาก วีระ เหมือนกัน ว่า ทีวี บ้านเรามีเป็นร้อยช่อง วีระ ดูยังไง เพราะผมรู้สึกว่า ขีดความสามารถของผมนั้น ดูได้ไม่เกิน 5 ช่องเท่านั้นเอง เลยสงสัยว่า แล้วไอ้ช่องที่เราไม่ได้ดูนั้น มันมีไว้ทำไมวะ เคยไล่กดเปลี่ยนช่องไปเรื่อย ๆ เหมือนกัน กว่าจะวนกลับมาที่เดิมได้เล่นเอาเหนื่อย

เรื่องน่าเบื่อ น่ารำคาญ จากรายการทีวี มีเยอะแยะมากมายกว่ารายการของท่านนายก วีระ ไม่รู้ หรือไม่กล้าพูดเพราะเป็น สื่อ เหมือนกัน ที่พวกคุณบังคับคนดูให้ดูข่าวเหมือนกันทุกช่อง มุมถ่ายมุมเดียวกัน เนื้อหาบ้องตื้นเหมือนกัน คุณเอามาออกเป็นร้อยช่องให้คนดู ยังไม่รวมผู้อ่านข่าวบางคนพูดผิดพูดถูก หรือแทรกความเห็นของตนเองเหมือนผู้รู้หลังอ่านข่าวแต่ละข่าว รวมทั้งแข่งกันเอาภาพอาชญากรรมจากกล้องวงจรปิด มาฉายซ้ำฉายซากซึ่งอาจเป็นเพราะคนในภาพนั้นอาจไม่ใช่ พ่อ แม่ หรือญาติพี่น้องของสื่อ มันก็เลยเอามาฉายให้คนดูซ้ำซากเป็นของสนุก

เรื่องเหล่านี้ ผมอยากรู้ว่า วีระ คุณเบื่อบ้างไหม ถ้าคุณเบื่อ คุณต้องไปหาซื้อ DVD มาดูทั้งวันเลยนะ

ชายน้ำ, phoebus, อู๋ คาลบี้ และอีก 3 คน ถูกใจ
  12. Tatiana

Tatiana อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    559
    เมื่อไหร่นายป่าช้าจะกลับบ้านเดิม(ป่าช้า)ซะทีนะ ชอบทำตัวเป็นสัปเหร่อเร่รอนเที่ยวหาไรที่ถูกจริตตัวเองมาแปะ แล้วหายกบาลหัวเข้าหลืบใต้กระโปรงอีปูทุกบ่อย ตรูเบื่อนะ

13. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อย่ารวมผม
    อัยการศึกมันให้ป่าช้าเดือดร้อนอะไรเหรอ

14. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    คนเบื่อไอ้ย้วยก็มาก
    ไม่เห็นมันต้องเลิกจัดเลย
    ที่แน่ๆ ตาวีระเนี่ย
    กรูเบื่อเมรึงว่ะ

15. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

16. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    มีอัยการศึกแล้วทำไมครับ กินไม่ได้ นอนไม่หลับ เดินออกนอกบ้านตายทันทีหรือไง ผมยังปั่นจักรยานผ่านตำรวจ หรือด่านทหารแทบทุกวัน แถมไม่เคยต้องบอกว่าชอบทหารหรือรักประยุทธ ก็ดำเนินชีวิตได้สบาย ไม่มีใครเอาปืนมาไล่ยิง หรือปาระเบิดใส่

อู๋ คาลบี้ และ Tatiana ถูกใจ.
  17. Kati

Kati อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    267
    หรา....แล้วไงต่อละ เก๊าอยากรู้
    พอดีที่บ้านเลิกใช้ dvd มานานละ
    ดูแต่ช่อง

อีกเรื่องใหนบอกว่าเผด็จการ เห็นนักวิชาการ กับพวกปากหมายังเห่าหอนอยู่เลย ถ้าเป็นเกาหลีเหนือ ยิงเป้าไปนานละ ถ้าเป็นเมกา วิจารณ์ ท่านผู้นำ เหมือนเด็กอังกฤษ โดน แบล๊คลิสห้ามเข้าประเทศไปละ

อู๋ คาลบี้ และ Tatiana ถูกใจ.
  18. butadad

butadad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    521
    ต้องให้บิ๊กตู่เล่าเรื่อง มหาภารตะครับ เพราะมีอยู่ช่วงนึง ดีเจ วิทยุ แม่มเล่าทุกวันเลยยังมีคนทนฟังกันได้เลย

19. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    ทำหน้าบาง รับเผด็จการไม่ได้ มันจะเป็นจะตายดีดดิ้น รับไม่ได้ก็น่าจะเท่ากับอยู่รวมไม่ได้ ไม่ใช่เกลียดตัว กินไข่อยู่อย่างนี้ ทีตัวเองเป็นเผด็จการในรายการตัวเอง กลับเมามันตะคอกใส่ผู้คน พูดแทรก ตัดสาย ไม่เห็นฟังคนอื่นบางละ ยกตนข่มคนอื่น ถูกเลี้ยงด้วยลาภยศ รายการห้าอะไรจำไม่ได้สมัยนางยกโง่ให้ทำที่ช่อง 11 คนดูมันก็ดูบ้างไม่ดูบ้าง เพราะแม่งอวยรัฐมนตรี แบบขนหน้าแข้งติดลิ้นเป็นสิบเส้น คำถามแต่ละคำถาม แม่งก็ชงเสียเบาหวานแด๊กให้รัฐมนตรีตอบ กับนางยกนี้แม่งไม่เคยเห็นความผิดความไม่ดี เลียแบบน้ำแห้ง เกลี้ยงเกา เหมือนนางยกแม่งแว๊คมาเลย จิงๆ เวลาเปลี่ยนคนเปลี่ยน สุภาษิตนี้ใช้ได้เสมอ

Share This Page