ขอความรู้เส้นทางเขาใหญ่หน่อยครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย สับปรับ, 2 Jan 2015

1. สับปรับ

สับปรับ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    574
    อ่านข่าวมาหลายรอบ เรื่องถนนเส้นนี้เกิดอุบัติเหตุกับสัตว์บ่อย ทำไมถึงไม่ทำสะพานลอยต่างระดับหรือเจาะอุโมงลอด เอาถนนแค่2เลน แล้วกำหนดขนาดรถ

2. เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    529
    ทำไม่ไหวหรอกครับ ถนนยาวหลายสิบกิโลเมตร มีทั้งขึ้นเขาลงเขา จะถนนลอยฟ้าหรือเจาะอุโมงค์ก็หลายพันล้าน

bookmarks, ปู่ยง และ สับปรับ ถูกใจ
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    มันไม่ง่ายอย่างที่คิดว่าจะทำ เพราะธรรมชาติของสัตว์ จะเดินไปทั่วที่ๆสามารถหากินได้

4. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ที่อยู่ของสัตว์ คนดันอยากไปดูเองทำไมครับ
    และ ทำไมไม่เดินไปครับ ฮ่าๆๆ

5. Thai de Lion

Thai de Lion อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    273
    ม.9 ตำบลบางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
    เพราะคนส่วนใหญ่เป็นประเภท สุขยาก ทุกข์ง่าย...ไม่พอใจในที่ๆตัวอยู่อาศัย ดันทุรนทุราย ไปในที่ที่ไม่ควรไป....น๊อย อยากไปหาความสุขในที่ๆเป็นที่อยู่ของสิงสาราสัตว์ ก็สมควรแล้วละที่ได้รับบทเรียนเสียบ้าง...นั่นลองตายสักที คงเข็ดไปนานเชียวละ

Share This Page