ก.อ.พ. ยกอุทธรณ์ ยืนตามมติ มธ. สั่งไล่ออก สมสากเจียม

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ปู่ยง, 22 Jul 2015

1. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ทุนรอน ที่จะใช้เขียนด่าเจ้า จะเอาจากไหนล่ะทีนี้

หนูอ้อย likes this.
  4. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมจะไม่ประหลาดใจถ้าUNHCRประกาศให้ความอุปถัมภ์กับนายสมศักดิ์

อู๋ คาลบี้, apollo, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. pikoonwan

pikoonwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    788
    ไหน ๆ ก็ไหน ๆ อยากให้อาจารย์เผาตัวเองประท้วงไปเลยครับ สั่งสอนให้พวกอำมาตย์รู้สำนึกไปเลย
    :fubar::fubar::fubar:

มิติใหม่, apollo และ ปู่ยง ถูกใจ
  6. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ถ้าจะเผาตัวเอง ผมขอให้เผาอยู่ต่างประเทศนะครับ ผมกลัวขี้เถ้าจากศพของแกมันเปื้อนแผ่นดินของประเทศไทยครับ

อู๋ คาลบี้, pikoonwan, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    UNHCR ช่วยด้วย

ปู่ยง likes this.
  8. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ยังเงียบๆอยู่ สงสัยค่าเห็นอกเห็นใจ ยังส่งไปไม่ถึง

Anduril likes this.
  9. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ทุเรศ ตัวเองทำผิดระเบียบซะเอง เสือกจะมาร้องอะไรอีก

หน้าที่ตัวเองมีทำ ไม่ทำ บัดซบ

:swear::swear:

10. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    กลัวว่า แกตกงานแล้วจะมีเวลาด่าเจ้าเยอะขึ้นนะสิครับ

ปู่ยง, หนูอ้อย และ Anduril ถูกใจ
  11. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    อ้าว งานของแกไม่ใช่การด่าเจ้าเหรอคะ เป็นอาจารย์มาจนหัวหงอก ไม่เห็นมันมีงานทางวิชาการสักอย่าง

Familie likes this.
  12. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    นั่นน่ะสิ หรือใครพอรู้บ้าง แกทำชินงานวิจัยอะไรไว้บ้าง

Familie likes this.
  13. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เรามาถึงจุดนี้ได้อย่างไร ?

จุดที่การเรียกร้องความเป็นธรรม มีเหตุผลที่บิดเบี้ยวจากความเป็นธรรมที่แท้จริง
    คนอื่นทำผิด ตัวเองเดือดร้อน ไม่ว่าจะเสียหายเพราะเจอกับตัว
    หรือเป็นผู้เสียหายทางโซเชียล ก็เอาเรื่องให้ถึงที่สุด

แต่เมื่อตัวเองทำผิดจริง ตัวเองเดือดร้อน กลับหาทางวิ่งเต้น สรรหาวิธีให้ตัวเองพ้นผิด

14. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    "ขอลาไปปฏิบัติงานต่างประเทศเพื่อเพิ่มพูนความรู้ทางวิชาการ" เงื่อนไขเป็นยังไง ?

ค่าเดินทาง ค่าที่พัก ใครจ่าย ?

ไปทำงาน รับเงินเดือนทางไหน จากธรรมศาสตร์ หรือ นายจ้างต่างประเทศ หรือรับสองทาง แล้วนายจ้างคือใคร ?

มีหลักประกันอะไรว่า ไปทำงานแล้วจะเพิ่มพูนความรู้ทางวิชาการ สามารถนำกลับมาเป็นประโยชน์ต่อธรรมศาสตร์ได้

ระเบียบการลาของธรรมศาสตร์ ยื่นใบลาแล้วไปได้เลยหรือไง โดยไม่ต้องรอการอนุมัติ หัวหน้าภาควิชาจึงมีหนังสือไปตามกลับมาทำงานโดยอ้างว่า การอนุมัติใช้เวลานานถึง 6 เดือนแล้ว ยังไม่อนุมัติเลย ถ้าเป็นหน่วยราชการอื่น ทำแบบนี้เกิน 15 วัน เขาไล่ออกแล้ว หัวหน้าภาควิชาน่าจะขอลาตามไปด้วยนะ

ตอนอุทธรณ์ อ้างว่าถูกข่มขู่คุกคาม แต่ตอนไปอ้างว่าลาไปปฏิบัติงานเพื่อเพิ่มพูนความรู้ทางวิชาการ เหตุผลสอดคล้องกันดีนะ แล้วเป็นข้าราชการนี่ เวลาถูกข่มขู่คุกคาม เขาใช้วิธีลาไปปฏิบัติงานในต่างประเทศกันหรือไง ถ้าข้าราชการยังทำแบบนี้ แล้วประชาชนถูกข่มขู่คุกคามจะทำยังไง

ความจริงแล้ว ลาออกเสียแต่แรกก็สิ้นเรื่อง ไม่ต้องมาทำให้ถูกไล่ออกเสียประวัติโคตรเง่าวงศ์ตระกูล แล้วยังมีหน้ามาขออุทธรณ์อีก รักชีวิตราชการมากหรือไง ?

15. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    สงสัยว่าใครยื่นอุทธรณ์แทน หงอกเจียม ล่ะเนี่ย :mask:

Share This Page