กีฬาคนพิการ อาเซียน พาราเกมส์ 2017 ที่มาเลเซีย

กระทู้ใน 'ห้องนั่งเล่น' โดย อู๋ คาลบี้, 17 Sep 2017

1. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    กีฬาอาเซียน พาราเกมส์ เป็นกีฬาคนพิการที่จัดต่อจากกีฬาซีเกมส์ของคนปกติ สำหรับครั้งนี้เป็นครั้งที่ 9 จัดขึ้นที่มาเลเซีย ระหว่างวันที่ 17-23 กันยายน 2560

เชียร์ทีมชาติไทยให้ได้อันดับต้นๆ ของตารางเหรียญรางวัล เพราะดูทรงแล้วไทยอาจจะโดนเหมือนที่คนปกติเจอในซีเกมส์หรือเปล่า ?

ถ่ายทอดสดกีฬาทางช่องทีสปอร์ต ตามวันและเวลานี้เลยครับ

เทปบันทึกภาพพิธีเปิดการแข่งขัน

Alamos และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  2. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ทัพลูกเด้งไทย กวาด 4 ทองส่งท้ายอาเซียนพาราเกมส์
    โดย ไทยรัฐออนไลน์ 23 ก.ย. 2560 19:30
    https://www.thairath.co.th/content/1078819

ยินดีกับเจ้าเหรียญทอง อินโดนีเซีย ด้วยครับ
    เจ้าภาพรั้งอันดับ 2 ไทยอยู่อันดับ 3

ไฟในกระถางคบเพลิงที่สนามบูกิตจาลิลดับแล้ว ครั้งหน้าจัดที่ฟิลิปปินส์ครับ

หนูอ้อย และ Alamos ถูกใจ.

Share This Page