การบังคับใช้กฎหมาย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 23 Jul 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ประเทศที่การบังคับใช้กฎหมายจริงจัง ถ้าญาติไม่แจ้ง หมอ-พยบาลมีหน้าที่ต้องแจ้งตำรวจ และตำรวจต้องทำการสืบสวนโดยเร็วและ นำคนผิดมาติดคุก แต่ประเทศไทยออกหนังสือพิมพ์ตำรวจยังนิ่งๆ

ผมว่าไม่ต้องแก้กฎหมายหรือเพิ่มกฎหมายอะไรเลย มันครบบริบูรณ์แล้ว ขาดแต่การบังคับใช้กฎหมาย:rolleyes:

ถ้าคนตั้งใจทำผิดแล้วรู้ตัวว่าโอกาสติดคุก80% คนสติดีคงไม่มีใครกล้าทำ

Last edited: 23 Jul 2015
  2. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    บ่อนอยู่ตรงไหน ใครค้ายาในพื้นที่ เขาก็รู้ครับ และก็ไม่ได้จับกุมเหมือนกัน
    เขาทำตามหน้าที่โดยไม่เลือกปฏิบัติ สมควรยกย่องมากกว่าตำหนินะครับ :banghead:

3. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    D6DbGbeA_400x400.jpe

kokkai likes this.
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    นั่นสิ

kokkai likes this.

Share This Page