กร๊ากๆๆ ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง 111 ออกเต็็มๆ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เลอคู, 1 Jun 2016

1. เลอคู

เลอคู สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    ผมไม่ใช่นักการเมืองนะฮะ..ๆๆ
    นายกรัฐมนตรี ประชุมภาคเอกชนกลุ่ม G77 ยันจะอยู่แก้ปัญหาตามโรดแม็ป หากแก้ปัญหาไม่เสร็จจะอยู่ต่อ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (1 มิ.ย.) หลังจากประกาศผลรางวัลสลากกินแบ่งรัฐบาล งวดประจำวันที่ 1 มิ.ย. 2559 ปรากฏว่า รางวัลเลขหน้า 3 ตัว เลขที่ออกคือ 111 ซึ่งสร้างความฮือฮาให้กับบรรดานักเสี่ยงโชคเป็นอย่างมาก

เนื่องจากเลขรางวัลดังกล่าวไปตรงกับทะเบียนรถ กย1111 ที่ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี ใช้ในการเดินทางลงพื้นที่ เขื่อนลำพระเพลิง อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา ในวันที่ 25 พ.ค.ที่ผ่านมา

เพื่อตรวจเยี่ยมโครงการปรับปรุงเพิ่มประสิทธิภาพการจัดการน้ำ ของโครงการส่งน้ำและบำรุงรักษาลำพระเพลิง งบประมาณ 461 ล้านบาท ซึ่งก่อสร้างแล้วเสร็จในระยะเวลา 1 ปี ช่วยแก้ปัญหาภัยแล้งและน้ำท่วมอย่างเต็มรูปแบบ

ขอขอบคุณภาพจาก ทวิตเตอร์@WassanaNanuam
    ข่าวจาก : สนุกดอทคอม
    http://news.sanook.com/2004626/

2. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็แปลว่าเลอคูยอมรับว่าปูล็อคหวย ด่าเจ้านายตัวเองๆบ่อย ระวังนะครับ แค่ทิ้งเพื่อนติดคุกก็แย่พอแล้ว

3. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เสื้อแดงนี่เป็นเอามาก
    หวยบ่อนแบมือขอนี่เลิกเถอะ
    ทำงานทำการหากินสุจริตเถิด
    จะได้ไม่เป็นภาระประเทศชาติ

ชายน้ำ likes this.
  4. เลอคู

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    กร๊ากๆ ตรรกะควายๆ ยุคปู มีแต่คนอยากจะตรวจสอบ เต็มไปหมด จะไปล็อคตรงไหน แต่ยุคนี้มีใครกล้าบ้าง สีเขียวเต็มไปหมด
    ไปสะกดจิต คนปันยาอ่อนเถอะนะก๊าบบ อิๆอะๆ :devil::devil:

5. เลอคู

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    การค้าผูกขาด คืออาชีพสุจริตไหม นายทุนใหญ่ที่หนุนประชารัฐตอนนี้มีใครทำอาชีพสุจริตบ้าง เอาเปรียบเขาทั้งนั้นเรื่องการค้า

โลกสวย เมากาว ไม่คอคุยด้วยนะจ๊ะ :devil::devil::devil:

6. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ยุคนี้ตรวจสอบไม่ได้ เลอคูไปแจ้งแล้วหรือครับ ถึงตอบว่าตรวจสอบไม่ได้ งั้นแสดงหลักฐานหน่อยซิครับว่าตรวจสอบไม่ได้ อย่างเทปบันทึกการสนทนา

7. เลอคู

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    ใครจะทำหน้าที่ตรวจสอบถ้าเป็นพวกเดียวกัน :devil: ถ้าอยากให้ตรวจสอบ ทำไมไม่ตั้งพวกปชป พท ชาติพัฒ เข้าไปตรวจสอบละ เหมือนที่ตั้ง คนไล่ทักษิณ เป็นคตส สาน รธน ปปช

8. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตอบไม่ตรงคำถามครับ ผมถามว่าเลอคูถามกับตัวแล้วเหรอไง ถึงรู้ว่าตรวจสอบไม่ได้ ไม่งั้นก็แปลว่าเลอคูแค่อิจฉาจนโกหกใส่ร้ายเขา

9. เลอคู

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    อ้าว ถ้าพูดแบบต้องการหลักฐานแป๊ะๆ ไม่อิงสันนิฐาน แล้ว mos รู้ได้ยังไง ว่าผมไปยอมรับว่าปูล็อคหวย ? ถ้าการต้องสันนิฐานไม่ได้ นั่นก็คือไม่เป็นการเริ่มต้นของการตรวจสอบ ตรวจสอบได้จริงๆหรือ ไอ้หัวยล็อคยุคนี้ อะ 555555555

10. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    กร๊ากๆๆ ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง 111 ออกเต็็มๆ งั้นว่าแต่เขา แล้วเขาคือใครละครับ

11. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แต่ผมคิดว่าอย่างเลอคูที่ไม่กล้าตอบคำถามผมตรงๆอยู่แล้วก็คงอ้างเป็นอย่างอื่นๆแน่

12. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เป็นอะไรครับ จะเล่นว่ายุคปูมีคนว่าล็อคหวย แต่ไปไม่เป็นจะแถเปลี่ยนว่าไม่ได้อ้างซะหน่อยเหรอ ยิ่งแยกร่างยิ่งขี้กลัวนะเรา น่าเบื่อออออออออ

13. เลอคู

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    ตอบตรงๆได้คือ มีการตัดสินของศาลเท่านั้น แต่คุณไม่แยกแยะระหว่างวิพากทางสังคม การตั้งข้อสงสัย แต่คุณเอาไปรวมกัน นั่นคือ คำถามแบบปันยาอ่อน ไม่รู้แยกแยะอะใหนคือการวิพาก ขี้ปากชาวบ้าน กระแสสังคม อันใหนคือการต้องไปพิสูจน์ในศาล จนต้องตัดสินออกมา

หยุดปันยาอ่อนได้แล้วนะ หนู mos คำพูดที่หนู mos ชอบแบบจี้แบบนั้น เขาไว้คุยในวงทนาย ทางสาน เท่านั้นแหละ อย่าเสร่อเอามาคุยข้างนอกเลย ขนาดเรื่องน้าป๊อบหลานเฟรม ยังจะเอาเรื่องของเขามาคุย กร๊ากๆ ไม่รู้จักแยะแยะ :devil:

14. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็ตอบคำถามไม่ตรงอยู่ดี ดูไปดูมามันก็แค่คุณอิจฉาเขาเท่านั้นแหละ อ้างแต่ตรวจสอบไม่ได้ แต่ไม่เคยถาม อ้างว่าต้องต้านทหาร แต่ตัวเองก็ไม่เคยช่วยอะไร อ้าง กปปส.เลว แต่ตัวเองก็ไม่เคยช่วยเสื้อแดงเลย
    ส่วนน้าป๊อปทิ้งให้หลานเป็นบ้า แต่คุณบอกเหมือนว่าจะสนใจไปทำไม น่าดีใจกับหลานเฟรมหนอ แม่ น้า ไม่สนใจ เลอคูยังไม่สนใจด้วย

15. เลอคู

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    ระบบ ที่ตั้งคนของตัวเองมาเป็นผู้ตรวจสอบ หนู mos ก็ยังแถว่า สามารถตรวจสอบได้อีกเนาะ 555 แถมองกรอิสระ ก็ล้วนแต่ตัวเองตั้งมาทั้งนั้น อย่ามาพูดเลยตอบไม่ตรงคำถาม ก็หนู ไม่เข้าใจบริบท อยู่แล้ว ยังไงมันก็ไม่ตรงใจหนูดอก ส่วนคงที่เขาจะช่วยไม่ช่วยเขาไม่เอามาพูดหรอก มันขายขี้หน้า ถ้าหนู mos ไปช่วยใคร คงเอามาประกาศ ติดป้ายให้ทั่วหมู่บ้านแล้วกะมัง 55
    :devil::devil: เหม็นกลิ่นทุ่งนา

16. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    น่าสงสารนะ พิมพ์ตั้งเยอะสุดท้ายก็โทษชาวบ้าน เพื่อกลบเกลื่อนความอิจฉาตัวเองเหมือนเดิม

17. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    นึกได้ก็ขำดี ระบบตรวจสอบได้ ทำไมหนอขอหลักฐานขายข้าวกับg2g สมัยปู ไม่เคยได้ซักที ไม่ว่าจะกับร่างแยกไหน

18. ผู้พิชิต สนามบิน005

ผู้พิชิต สนามบิน005 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5

เงินแค่ 299 บาท ทำไมเก็บตังส์ซื้อนานจัง สามเดือนสี่เดือนได้กี่บาทแล้วหนอ
    Alamos คนใจดำ บ่ได้ขี้จุ๊ :D:D:D

19. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดีนะ ผมเองก็รอใบเสร็จซื้อเสื้อจากผู้พิชิตสนามบินเหมือนกัน

20. ผู้พิชิต สนามบิน005

ผู้พิชิต สนามบิน005 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
    ขำจัง จะอ้างไม่เห็นใบเสร็จซื้อเสื้อของผม ก็จะไม่ซื้อเสื้อว่างั้น
    ทั้งๆที่รับปากเป็นมั่นเหมาะไว้แล้ว คนอะไรใจดำจัง:D:D

21. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นที่ผู้พิชิตสนามไม่ช่วย ทั้งที่ตัวเองไม่มีปัญหาอะไร ก็ใจดำกว่าซินะครับ

22. ผู้พิชิต สนามบิน005

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
    รู้ตัวนี่น่าว่าตัวเองใจดำ จะอ้างว่าคนอื่นใจดำกว่าก็ว่าไปนะ
    แล้วต่อไปจะว่าคนอื่นใจดำ มันจะไม่เหมือนด่าตัวเองหรอกรึ:D:D

23. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ด่าตัวเองไหม คงไม่ละ แถมดีใจมากกว่าว่า ร่างแยกต่างๆก็ใจดำเหมือนกันหมด ขนาดให้ใช้หลักฐานปลอม ก็ยังลบความใจดำตัวเองไม่ได้ ตอนนี้ช่างเริ่มสงสัยแล้วซิว่าเหล่าร่างแยกคงอิจฉาผมแล้วซิ

24. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    นี่ถ้าจะเมาโค๊กเมาไอซ์เมาหวยเงินขาดมือ หนักนะเราอ่ะ
    ตั้งสติลดละเลิกอลายมุข ทำงานสุจริต จะได้เจริญ

ตอบเรื่องหวยทำมาหากินสุจริต
    มาเรื่องการค้าผูกขาด
    ถามวัวตอบควาย อ่ะจะตอบให้

การค้าผูกขาดคืออาชีพสุจริตไหม ถ้าเขาไม่ทำผิดกฏหมาย ไม่ผิดศีลธรรม
    ก็อาชีพสุจริตครับ เขาเก่งในเชิงการค้าที่สามารถสร้างระบบนิเวศน์เชิงผูกขาดได้
    ถ้าไม่ใช่เรื่องสัมปทานหรือการให้สิทธิ

ก็ไม่ได้ห้ามคุณไปทำแข่งกะเขานี่ ทำแข่งกะเขาสิ
    ถ้าสู้เขาไม่ได้และเขาไม่ได้ทำผิดกฎหมาย
    จะมาอ้างว่าเขาไม่สุจริตไม่ได้
    เขาทำการค้าฉลาด จะไปว่าเขาเอาเปรียบคนอื่นไม่ได้

ทำไม่ได้ โง่กว่าเขา ก็ป้ายสีใส่ความเขา
    วิจารณ์โดยสุจริตได้ แต่ไม่ใช่ไปใส่ความใส่ร้ายจากขาวเป็นดำ

ใช้สมอง อ่านทบทวนว่าเขาถามตอบอะไร
    อย่าเมา โง่จน ถามวัวตอบควายอีก
    ทำตัวอย่างนี้มันน่าสมเพชจนไม่น่าคุยด้วยนะจ๊ะ :giggle::giggle::giggle:
    อ้อ
    อย่ามาตอบควายๆ มุทะลุ ใส่อารมณ์ใส่ร้ายโกหกอีกหละ.
    น่าสมเพชเวทนา
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

:rock::rock::rock::rock::rock:

:finger::finger::finger::finger::finger:

ชายน้ำ likes this.
  25. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    พูดถึงการค้าผูกขาด ผมนึกถึงเรื่องมือถือเมื่อ 20 กว่าปีก่อนโน้น :D

26. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมว่าจขกท. ตั้งใจทำมาหากินโดยสุจริตดีกว่า คอยมาติดตามหากินกับหวยทั้งเสียเวลาและเสียทรัพย์

ไม่ใส่ใจทำมาหากินคือการทำตัวเป็นภาระกับชาติ กับสังคม กับคนเสียภาษี กับผม

Share This Page