กระทู้นี้ อวยมาร์คบูชาเมือก ฟายแดงรับไม่ได้อย่าอ่าน!!!

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เจ้าพระยาหน้าตาดี, 26 May 2015

1. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395

มาร์ค & เมือก
    เป็น 2 นักการเมืองผู้ทรงอิทธิพลต่อคนดี
    ของประเทศไทย เราจะมองข้ามหัว
    พวกเขาไปไม่ได้เป็นอันขาด เพราะประเทศชาติเราสงบมากจนสงัด
    มาได้ทุกวันนี้ นักการเมืองทั้ง 2 ท่านมีผลเป็นอย่างมากเลยทีเดียวที่ทำให้ประเทศเรามายืนบนจุดนี้ได้ (สลดแปป)

ขอสรรเสริญความดี(อวย)ท่านทั้ง 2 ครับ

- ตามหาพ่อให้เคอิโงะ เป็นผลงานที่สุดซึ้งของผมเป็นที่สุด สถาบันครอบครัวเป็นสถาบันที่สำคัญที่
    สุดใกล้ตัวที่สุด รัฐบาลมาร์ค-เทือก เป็นรัฐบาลที่ละเอียดอ่อน และไม่ยอมที่จะมองข้ามจุดเล็กๆจุดนี้ไป ผมขอสดุดีในผลงานชิ้นโบว์แดงชิ้นแรก
    ของรัฐบาลมาร์ค-เทือก ครับ

- ประสบความสำเร็จในการทำหลินฮุ่ยท้อง จากที่ได้พยายามมาหลายรัฐบาล แต่ไม่มีรัฐบาลไหนสามารถทำได้ ‪#‎ต้องรัฐบาลที่ถนัดเรื่องทำนองนี้มาประยุกต์ใช้กับหมีแพนด้า แถมลูกออกมาก็สมบูรณ์ด้วย ผมนี่ถึงกับอึ้งไปเลยทีเดียวครับ สุดติ่งกระดิ่งมาร์คจริงๆ เยี่ยม!!!!

- ค้นพบปลาเก๋าในตู้คอนเทนเนอร์ร้าง
    ใต้ทะเล ปลาเก๋าเป็นปลาเก่าแก่ และก็ทรงอิทธิพลต่อปลาขนาดเดียวกัน
    ทั่วท้องทะเล มิเช่นนั้นคงไม่ได้ขึ้นชื่อว่าปลาเก๋า จับมาทอดกินก็อร่อย การค้นพบปลาเก๋าในตู้คอนเทนเนอร์ของ
    รัฐบาลมาร์ค-เทือก จึงนับเป็นเรื่องที่ดีงาม และเป็นประสบการณ์แปลกใหม่ที่พวกเราไม่เคยพบเจอจากรัฐบาลไหนทั้งสิ้น

- ค้นพบว่าสมุนไพรไทย 13 ชนิด เป็นสารพิษ นี่คือสุดยอดแห่งการค้นพบครับ!!! เป็นการเตือนให้ชาวบ้านรับรู้ว่าสมุนไพร
    ไทยใช่ว่าจะมีประโยชน์เพียงอย่างเดียว เหรียญยังมี 2 ด้านเสมอ นับประสาอะไรกับทุกๆสรรพสิ่งในโลกใบนี้ มีประโยชน์ก็ย่อมมีโทษ สุดติ่งครับ!! มองลึกซึ้งจริงๆ

- เพิ่งค้นพบความจริงให้คนไทยที่ยังไม่รู้ ได้ทราบว่า พื้นที่ทับซ้อนรอบๆเขาพระวิหารเป็นของ
    เขมรนานแล้ว หลังจากเกิดกรณีคุณวีระ ราตรี แหมหูตาสว่างจริงๆ (ขออภัยโดยส่วนตัวข้อนี้ไม่ยินดีด้วย)

- แจกเงินสองพันให้กับคนที่ไม่จน ที่จนจริง ๆ เราไม่แจก อันนี้ไม่ทราบกับหัวกะบาลท่านจริงๆครับ เอาเป็นว่าแจกก็คือแจก อาจจะด้วยเหตุผลที่ว่าช่วงนั้นกระแสเด็ก
    แนวกำลังมาแรง ท่านเป็นคนทันสมัยครับ ทำตัวเหมือนเด็กแนวเลย แหล่มเลยครับ!!

- ได้จับมือกับ แมนนี่ ปาเกียว อันนี้โคตรอิจฉาเพราะผมนี่ติ่งเกียวเลย
    ครับ การได้จับมือกับซุปตาระดับโลก
    ย่อมไม่ธรรมดา ชาตินี้ผมก็คงไม่มัปัญญาได้จับครับ สุดยอดจริงๆ

- ปลากระป๋องเน่า มันคือประสบการณ์แปลกใหม่ของวงการ
    ปลากระป๋องโลก นอกจากหมดอายุแล้ว มันยังมีเคสเน่าต่อได้อีก นับเป็นการค้นพบเพื่อมวลมนุษยชาติอย่างแท้จริง

- ทำให้คนไทยลดการนำเข้าน้ำมัน โดยสอนให้คนไทยรู้จักประหยัดด้วยการขึ้นภาษีน้ำมัน ในช่วงเวลานั้นปริมาณน้ำมันโลกกำลังไม่มีทิศทางที่แน่ชัด รัฐบาลอันชาญฉลาดแก้ปัญหาแบบไม่
    ต้องคิดอะไรมาก ขึ้นภาษีโลด ง่ายผุดๆ ไม่เสียเวลาคิดครับ สุดติ่งอีกแล้ว!!!

- ทำให้ช่อง nbt เป็นช่องหอยม่วง จากที่เรตติ้งดีทุกวันอาทิตย์ กลับเป็นไม่มีคนดูช่องนี้เลย เป็นวิธีช่วยเพิ่มเรทติ้งให้กับช่องอื่นๆครับ ใจท่านกว้างดั่งมหาสมุทร

- ประสบความสำเร็จในการทำให้ไข้หวัด
    หมูหายจากประเทศไทยได้ 100% ด้วยการเปลี่ยนชื่อเป็นไข้หวัด 2009 เป็นการแก้ปัญหาที่ชาญฉลาดมาก เหมือนติดสติ๊กเกอร์ใส่กระจกรถว่า "รถคันนี้สี......" นับจากวินาทีนั้นเป็นต้นมาไข้หวัดหมูที่น่ากลัวก็หายไปจากประเทศไทยทันที โดยได้ไข้หวัด 2009 มาแทน (เลขสวย)

- ท่านมาร์ค-เทือก นับเป็นผู้มีบุญญาธิการมาเกิดครับ เพราะท่านทั้งสองทำอะไรไม่เคยผิด แถมมีคนคอยตามชื่นชมอยู่เสมอว่าท่าน
    เป็นคนดีศรีประเตท ไม่ว่าจะเป็น หนีทหาร ฆ่าคนตาย กินป่ากินเขา กักตุนน้ำมันปาล์ม ใช้งบหลายพันล้านขึ้นเสาเอกโรงพัก เครื่องกรองน้ำ PVC เครื่องละสี่แสน เปลี่ยนหลอดไปแยกไฟแดงแยกละหนึ่ง
    ล้านสี่แสนบาท ฯลฯ องค์กรอิสระทุกๆองค์กรคอยเป็นกำลัง
    เสริมที่จะคอยช่วยทำลายฝ่ายตรงข้าม
    ให้พวกท่านสะดวกสบายขึ้น
    ผู้คนจำนวนไม่น้อยยังคงชื่นชมในความดีต่างๆที่ผมได้พูดมา แบบนี้ไม่เรียกว่าผู้มีบุญมาเกิดไม่รู้จะเรียกว่าอย่างไรแล้วครับ สมควรต่อการอวยเป็นอย่างยิ่ง....

ผมมาอวยเท่านี้ก่อนนะครับ หวังว่าคงจะพอใจพี่ๆสลิ่มแมงสาปเหลืองนะครับ
    จากมิตรสหายท่านหนึ่ง

:giggle::giggle:

LeoMan likes this.
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ฮื่อ ขอบใจ ขอบใจ

3. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    กะลังกังวลอยู่ว่า"ปู" จะหนีออกนอกประเทศได้มั้ย

4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ดันครับ...

5. LeoMan

LeoMan สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    ยังไงบ้านผมก็เลือก ทั้งบ้านครับ

เพราะ ไม่เลือกเรา แม้ว มาแน่ กะ แพ้เพราะซื้อเสียง

6. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ช่วย"ดัน"อีกแรงนึง

Screen Shot 2015-05-26 at 11.42.09 AM.png

7. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    อย่าลืมประโยค
    เรียนโรงเรียนคริสต์ที่ดีที่สุดในจังหวัดด้วยนะคร้าบบบบ

อาวุโสโอเค และ JSN ถูกใจ.
  8. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    บ้านผมเลือก เพราะเบื่อนายกติดคุก ข้อหาโกงครับ แต่บ้านคุณคงไม่เบื่อ เลือกแม้ว ก็โกง เลือกสมัคร ก็โกง เลือกปู ก็โกง อะไรดลใจให้เลือกแต่นายกโกงชาติ หรือจะมีสัน.... เดียวกันครับ

9. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แพ้เพราะนโยบายหลอกควาย

10. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไอคิวสูงจัง กรั๊กๆๆๆๆๆ

11. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    กระทู้โง่แบบนี้ต้องดัน

12. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    ที่คั่นหู ผมไม่เคยพูดโกหกบนเว็บครับ ทุกอย่างที่ผมบอกคุณเกี่ยวกับตัวผมเป็นเรื่องจริงทั้งหมด
    ส่วนคุณจะติดว่าคนเลือก ปชป ต้องเป็นเหมือนคุณทั้งหมด ก็เป็นเรื่องของคุณอ่ะนะ ผมไปห้ามคุณไม่ได้หรอก
    เพราะ มโนอะไรของคุณ มันก็อยู่ในหัวคุณ ผมจะไปยุ่งทำไม ให้มันอยู่ตรงนั้นดีแล้ว เอาไว้คั่นหู

13. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    แน่ใจหรือ ว่าเหตุผลที่คุณเขียนมา บ้านคุณเลือก ปชป เพราะเหตุผลกลัวไอ้แม้วกลับมา แหลดีนะครับ ดูจากพฤติกรรมเชียร์แม้วแล้ว เลือกผู้ว่าคราวที่แล้ว เลือกสุหฤทธิ์ไม่ใช่หรือ กากลี

JSN likes this.
  14. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    เลือก ปชป ทั้งบ้าน แล้ว ไอคิวสูงจัง กรั๊กๆๆๆๆๆ
    คนที่มีความคิดว่า ไม่เลือกเรา แม้ว มาแน่ ไอคิวสูงจัง กรั๊กๆๆๆๆๆ
    คนที่มีความคิดว่า แพ้เพราะซื้อเสียง ไอคิวสูงจัง กรั๊กๆๆๆๆๆ

15. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    กร๊ากๆ ไม่เลือกเรา แม้วมาแน่ เหตุผลของบ้านกากลี ไม่ใช่หรือ

16. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    คนที่เชื่อว่า
    ทำได้ทันทีไม่ต้องกู้ ไอคิวสูงจัง
    ลาก่อนน้ำท่วมน้ำแล้ง ไอคิวสูงจัง
    หาที่พักให้หนี้ ไอคิวสูงจัง
    คนที่เชื่อว่าปชป.โกงปรส. ไอคิวสูงจัง
    คนที่เชื่อว่าพรรคที่เคยโดนยุบเพราะซื้อเสียง โกงเลือกตั้ง จะไม่โกงเลือกตั้ง ไอคิวสูงจัง
    คนที่เชื่อว่า สุหฤท ชนะแน่ ไอคิวสูงจัง

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

คำว่าไอคิวสูงเนี่ย ผมเอามาจากสมาชิกหน้าด้านที่ใช้ชื่อว่า Leeporter เที่ยวดูถูกคนอื่นแล้วบอกว่าไอคิวสูง อยู่ในบอร์ดเก่า เคยสมัครเป็นร้อยล้อกอินเพียงเพื่อโกงโพลของบอร์ดเก่า สมาชิกท่านอื่นจึงให้ฉาลาว่า ร้อยลี กากลี
    ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

17. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

18. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    มาร์คหนีหทหาร?มาร์คชั่งใข่?
    เสื้อแดงเขาลืมกันแล้วเหรอ จขกท

มิติใหม่, bookmarks และ JSN ถูกใจ
  19. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ยังไงก็ใช้เป็นไม้กันkwea.jpg ได้ แค่นี้ก็คุ้มแล้ว

20. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D พวกหน้าด้านหน้าทนบางพวก... ก็ชอบหลอกตัวเองว่าพูดความจริง ยกตัวอย่างเช่น

---------- -------(-----) - Page 2 - ------- - --------ggg---------------.png

21. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    สติดีป่าวเนี่ย ก็บอกแล้วว่า เลือก ปชปทั้งบ้าน ถ้าเป็นการเลือกตั้งท้องถิ่นก็แล้วแต่ ไม่เข้าใจทำไมไอ้คนที่
    คิดไม่ตรงกับพวกคุณบ้าง มันต้องเป็น ควายแดง

หาจิตแพทย์ อีกคนก็ดีนะ

22. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    สติดีหรือเปล่าเนี่ย ผมไปกล่าวหาอะไรคุณ โอ้ย มีปัญหาในการประมวลผลนะเนี่ย

Redbuffalo010 likes this.
  23. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    สรุปที่บ้านกากลี เลือก ปชป เพราะไอคิวสูง หรือต่ำกันแน่ล่ะ กร๊าก :rofl:

24. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    กระทู้นี้ ประชดมาร์คและเมือก ฟายแดงตั้งเอง ชงเอง :D

25. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
  26. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    คั่นหู สรุปได้เท่านั้น .... ก๊ากกกกกก

27. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    วันนี้มาผิดเวลาเว้ย 10:28

28. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    กากลี แถได้เท่านี้เองหรือ กร๊ากๆๆๆ

29. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    สรุปว่า ในนี้ไม่มีใครมีปัญญาเพียงพอที่จะต่อกรกับฉันเลย ฉันคือผู้ชนะ ฉันฉลาด ฉันสบายใจ

JSN, กีรเต้ และ bookmarks ถูกใจ
  30. LeoMan

สมัคร:
    11 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    39
    ที่คั่นหู ผมว่าถ้าคุณไม่รู้เรื่องคุณอยู่เงียบๆ ก็ไม่มีใครว่า

31. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ขออวยแม้วได้มั้ยอ่ะ
    สลิ่มรับไม่ได้อย่าดูนะ
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

32. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    แถได้แค่นี้น่ะหรือ กากลี ถ้าแถไปไม่ได้ กากลี ก็อยู่เงียบๆ สิ :D

33. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เจ็บแล้วจำคือคน

bookmarks likes this.

Share This Page