กรณี โจรใต้ยิง ญ ท้องตาย Human Right Watch หรือ นักสิทธิมนุษยชน ไปไหน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Kop16, 29 พ.ย. 2016

1. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    เมื่อวันที่ 26 พฤศจิกายน เวลา 19.20 น. เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ปะนาเระ จ.ปัตตานี ขณะเข้าเวรห้องวิทยุ รับแจ้งเหตุคนร้ายใช้อาวุธปืนไม่ทราบขนาด ก่อเหตุยิง 2 สาวไทยพุทธ ขณะขับรถกลับจากซื้อของในตลาด บนถนนสาย 42 บริเวณตลาดบ้านปาลัส ต.ควน อ.ปะนาเระ ได้มีคนร้ายใช้อาวุธปืนพกสั้นไม่ทราบขนาดลั่นไกออกไป จนกระสุนถูก 1 ใน 2 สาวที่ขี่รถจักรยานยนต์จนรถเสียหลักล้มไถลไปตามพื้นถนน และนอนแน่นิ่งติดอยู่กับรถ จยย. ทราบชื่อ น.ส.รัตติกาล จ่าวัง อายุ 26 ปี ถูกกระสุนยิงเข้าบริเวณศีรษะ และทราบว่ากำลังตั้งครรภ์ได้ 8 เดือน นอนหมดสติ ชาวบ้านช่วยกันนำส่งโรงพยาบาล และนางสายใจ ทองดี อายุ 26 ปี บาดเจ็บ

http://www.matichon.co.th/news/374589

โจรใต้ใช้อาวุธปืนยิงชาวบ้านที่ อ.ปะนาเระ จ.ปัตตานี เจ็บ 1 ราย กระสุนถูกสาวท้อง 9 เดือน เสียชีวิต หลังนำตัวส่ง รพ. แพทย์เร่งช่วยแต่ไม่ทัน เสียชีวิตทั้งทั้งคู่

http://www.thairath.co.th/content/794621

หนูอ้อย likes this.
  2. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    กรณี โจรใต้ Human Right Watch ได้ประนามการก่อความรุนแรงแล้วครัช :giggle:

เมื่อ 10 ปีที่แล้ว :sweating:

3. serialnu

serialnu สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    82
    ทำไม่ได้เงิน แค่เขียนยังเหนื่อยเลยฮะ พวกคุณๆน่าจะรุ้นะ วู้!!!:shake:

4. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555

พูดแทนไอ้พวก Human Rights Watch ก็ได้

"พวกเรามีความเป็นห่วงเหตุรุนแรงในภาคใต้ของไทย ขอให้รัฐบาลไทยจริงใจในการแก้ปัญหาโดยยึดหลักสิทธิมนุษยชนอย่างเคร่งครัด"

แปลเป็นไทยคือ "ทหาร ตำรวจ ประชาชน คนแก่ เด็ก สตรีชาวพุธ และพระภิกษุทั้งหลาย ถ้าพวกก่อการร้ายมุสลิมมันยิงหัวเอาก็อย่าไปต่อสู้ดิ้นรนอะไร เดี๋ยวจะเสียบรรยากาศการสร้างความสงบสุขสมานฉันท์กับพวกมุสลิม"

5. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ปัจจุบัน มันไม่แยกแล้วอะครับ มุสลิมเองก็ตาย
    ยิ่งพวกคาร์บอมกลางเมืองเนี๊ยะ มันแยกไม่ได้หรอกว่าจะให้พวกไหนตาย

6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ถูกต้องเลย

7. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มันกำลังทุกข์ใจว่า ทรัมป์ จะให้ตังค์มันอีกมั้ย

8. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    สงสารชาวบ้านที่ไม่ได้รู้เรื่องอะไรด้วย
    ถ้าจะต่อสู้หรือยิงกัน ก็ควรจะยิงกับทหารหรือตำรวจ ไอ้โจรพวกนี้ ดูตุ๊ดมาก ไม่แมน
    ยิงคนที่ไม่มีอาวุธ

อาวุโสโอเค และ TheGreatBeyond ถูกใจ.
  9. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ถูกต้องครับ

แต่มีข้อแม้ว่าถ้ามุสลิมตายเพราะการก่อการร้ายจากพวกเดียวกันเอง Human Rights Watch รับได้

แต่ถ้าตายเพราะเจ้าหน้าที่.......เรื่องใหญ่ครับ

TheGreatBeyond และ kokkai ถูกใจ.
  10. TheGreatBeyond

TheGreatBeyond อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    294
    ค่าทำงานคิดเป็นตารางนิ้วครับ

1/8, 1/4, 1,2 หรือ Full page
    ขึ้นอยู่กับเงินที่จ่ายครับ
    1/16 ฟรี

Share This Page