กรณีจับพระสึก ทหารควรปฎิิบัติให้เท่าเทียมกัน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 20 Sep 2017

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

เห็นมาหลายที่แล้วประเทศไทย ชอบเอาใจคนกลุ่มน้อยโดยเหยียบหัวคนหมู่มาก เป็นยากนักหรือที่จะปฎิบัติให้เท่าเทียมกัน?

2. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ผมละขำกับแนวคิดที่แกรุนแรงกับอิสลาม เป็นเพราะเพื่อแกที่เป็นพระที่ระโนดโดนฆ่า

เหตุการณ์นี้เกิดเป็นสิบ ๆ ปีแล้ว แล้วปักใจเชื่อว่าเป็นเพราะอิสลาม ตอนนี้สบช่อง

มีโอกาศเห็นว่ากระแสโซเชี่ยลกำลังมาเลยสบช่อง แต่ขาดสติในการทำเลยแทนที่จะเป็นการเตือน

เลยกลายเป็นการซ้ำเติมสถานการณ์ให้เลวร้ายลงไปอีกเพราะ อาศัยผ้าเหลืองในการพูดอย่างขาดสติ

ทำให้ชาวบ้านในพื้นที่รับผลของการกระทำของแก

แสงธูป, ปู่ยง, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

4. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เป็นอะไรไปครับ หาภาพยากนักหรือไง ผมรออยู่นะครับ ภาพที่จะบอกว่าตัดแปะรักและคิดจะช่วยปู หรือว่าไม่มีทางและไม่มีวันที่จะมีภาพแบบนั้นใช่ไหมครับ แล้วตัดแปะก็ขี้ขลาดเกินจะบอกว่าใช่หรือไม่ซินะ

5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204

apollo และ Alamos ถูกใจ.
  6. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    คนหุ่งข้าวกินเองไม่ค่อยปากเก่ง
    ยกเว้นตัดแปะ ได้3กระทู้20บาท

7. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    อ้อ.............. เอ็งไม่เห็นด้วยที่ลุงตู่แกเปิดโอกาสให้โจรใต้ได้กลับตัวกลับใจ

ถ้าทหารเขาบ้าจี้ตามเอ็ง เมื่อปีพ.ศ.2523 ไอ้เหวง อีนกแสก ไอ้จรัล ฯลฯ กับบรรดาพ่อแม่เอ็งที่ไปจับอาวุธจะโค่นล้มชาติไทยให้เป็นคอมมิวนิสต์ คงถูกเด็ดหัว ไม่ได้มาเป็นขี้ข้าช่วยไอ้เหลี่ยมเผาชาติเผาแผ่นดินกันอย่างนี้

8. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
    aPS4AJ27_bigger.jpgSunai‏บัญชีตัวจริง@sunaibkk 20 ก.ย.
    #พระมหาอภิชาติ เป็นตัวอย่างว่าในยุค #คสช. ทุกคนมีโอกาสเป็นเหยื่อการใช้อำนาจตามอำเภอใจ,จับ-คุมตัวแบบปิดลับ,ดำเนินคดีโดยไม่ยึดหลักนิติธรรม

9. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เป็นอะไรไปครับ หาภาพยากนักหรือไง ผมรออยู่นะครับ ภาพที่จะบอกว่าตัดแปะรักและคิดจะช่วยปู หรือว่าไม่มีทางและไม่มีวันที่จะมีภาพแบบนั้นใช่ไหมครับ แล้วตัดแปะก็ขี้ขลาดเกินจะบอกว่าใช่หรือไม่ซินะ

10. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

11. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052

12. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ตัดแปะ

อย่ามาQuoteโพสท์ของผม ที่เอ็งแปะมา ไม่ได้มีอะไรเกี่ยวกับที่ผมโพสท์เลย

เห็นทำอย่างนี้หลายครั้งและกับหลายคนแล้ว

บางคนเขาก็รังเกียจนะ เสนียดจัญไรบางทีก็ติดง่าย แล้วล้างออกยากด้วย

ParaDon likes this.
  13. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เพจตบดิ้นกล่าวไว้ หุหุ

หนูอ้อย likes this.
  14. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

15. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052

16. TheGreatBeyond

TheGreatBeyond อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    294
    มุก วนๆไป
    ซ้ำซาก เช่น
    - ผมเคยเลือก ปชป แต่......................................................................
    - ผมเคยไปร่วมเป่านกหวีด แล้ว.....................................................
    - ผมเคยบวชมารุ่นเดียวกัน ถึงแม้...................................

โกหกทั้งนั้น ช่างเป็นได้ทุกอย่างจริงๆ ยิ่งกว่า Mcgyver อีก พูดดีตอนต้นเพื่อดึงคนให้คล้อยตาม คนอะไรเคยเป็น เคยทำทุกอย่าง ชีวิตคงทำได้เป็นได้แค่ echo effect เหรอ, เป็นตัวของตัวเองบ้างนะ "นายพลตัดแปะ"

ตอนนี้อาจจะเปลี่ยนจาก 3 ทู้ 20 เป็น ทู้ละ 20 เพื่อปกป้อง คนที่ หนีไปรักษาหู มั้ง

กปปส ยุติบทบาทไปเกือบสี่ปีแล้ว ตัดแปะไปงมโข่งที่ไหนมาครับ

ที่แน่ๆคือ ปรู น้ำในหูไม่เท่ากันนะ รู้ยัง
    หนีจากประเทศไทยแล้ว รู้ยัง
    speech ที่ไม่ใช่ความจริง คือขยะ รู้ยัง

17. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ความจริงแล้ว หากจะเชื่อมั่นศรัทธาอะไรที่ไม่ได้ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน ต่อให้เอาหัวเดินต่างเท้า คงไม่มีใครไปยุ่งด้วย

แต่ถ้าออกมายกตนข่มท่าน โจมตีศาสนาอื่น หรือถึงขนาดไปทำร้ายคนต่างศาสนาทั้งต่อหน้าและลอบกัด ก็ย่อมต้องถูกเขาเอาคืนเข้าบ้าง

พอโดนเข้าหน่อยก็แหกปากร้องเป็นหมูโดนน้ำร้อนว่าถูกรังแก

ไม่แมนเลย

Alamos likes this.
  18. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

19. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ข่าว อลามอส
    ตัดแปะเลิกรักปูเด็ดขาด ขอบคุณที่โง่ให้เงินเดือน 15000

ตัดแปะทรยศ

อลามอส ถาม ตัดแปะ ช่วยปูหรือไม่
    รับกังวลตัดแปะทรยศพวกเดียวกัน

Last edited: 25 Sep 2017
  20. TheGreatBeyond

TheGreatBeyond อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    294
    เพื่อไทยหาหัวหน้าพรรคคนใหม่ได้ยัง ยอมติดคุกถ้าจ่ายคุ้ม หรือ หนีตามนายจ้าง ขึ้นอยู่กับคดีจะแพ้หรือไม่

Share This Page