กปปส. ได้ขวางการเลือกตั้ง 2 ก.พ. หรือเปล่าครับ???

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย HOT BOY, 6 Mar 2016

1. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    Last edited: 6 Mar 2016
  2. IndyDekdee

IndyDekdee อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    382
    ถามแต่ชาวบ้าน..ชาวช่อง งั้นคุณแสดงความคิดคุณหน่อยสิว่า..ขวางหรือไม่ขวาง?
    ถือว่าแลกเปลี่ยนกัน กับเพื่อนๆในบอร์ด..ไม่งั้นผมถือว่าคุณไม่มีสมอง..เลยต้องคอยแต่ถาม.

กีรเต้ likes this.
  3. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ถามว่าไปสมัครหรือไม่ แล้วมันขวางตรงไหน??? ขวางหูขวางตา HOT GIRL หรือ??

4. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ผมเป็น กปปส และผมไม่เคยขวางใครครับ

5. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
  6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เป็นอะไรไปครับ หนีหน้าหนีคำตอบผมจังเลย ความฮึกเหิมตอนแรกไปไหนหมด ไหนว่าจะตอบทุกอย่างให้หน้าหงาย

JSN likes this.
  7. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    มีสาระปัญญามากกว่านี้ จะเสวนาด้วย ถ้าทำได้แค่นี้คงสละเวลาพิมพ์ตอบให้ไม่ได้
    แบบว่า อยากเจอเหลืองที่ฉลาดหลักแหลม เคนะ...:smoke:

8. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมชอบนะ สมกับเป็นคำพูดของคนที่ดีแต่พูด ฟังดูขี้แพ้ดี

Last edited: 7 Mar 2016
  9. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    ผมไม่เคยได้ยินแกนนำพูดเชิญชวนผู้ชุมนุมไปขวางการเลือกตั้งครับ รวมถึงพูดเป็นนัยว่าให้ไปขวางการเลือกตั้งก็ไม่มี

ถามว่ามีผู้ชุมบางคนไปขวางคนบางคนไม่ให้ไปเลือกตั้งได้ไหม คำตอบคือมี

แต่ถามว่าเพราะเหตุนี้เลยกลายเป็นว่าแกนนำพูดให้ไปขวางการเลือกตั้งเลยรึเปล่า? ถ้าบอกว่าใช่ ถ้างั้นเกิดมีผู้ชุมนุมบางคนจู่ ๆ ไปทำอะไรร้ายแรงอย่างฆ่าคน ก็กลายเป็นว่าแกนนำสั่งให้ไปฆ่างั้นสิ?

JSN, ridkun_user, ชายน้ำ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  10. ราชครูผัง

ราชครูผัง สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    60
    คุณ Hot Boy ช่วยตอบคำถามท่านอื่นด้วยครับ ผมอยากฟังความเห็น อยากรู้ว่าถ้าคุณคิดว่ากปปส. ไปขวางจริง ทำไมคุณคิดอย่างนั้น แล้วเพราะอะไร อยากฟังเหตุผล มีหลักฐานอะไรชี้ชัด จะได้มีประเด็นให้ถกกัน จะได้รู้ความจริงกันเสียที อยากรู้จริงๆ จากใจจริงเลยครับ

11. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ....ถ้าพูดมาเป็นความสัตย์จริง ไม่ได้โกหกตอแหล ไม่เคยได้ยินแกนนำพูด ให้ไปขวางการเลือกตั้ง
    แล้วไม่ลองคิด คิด แล้วก็คิด สักนิดๆบ้างเรอะ ผู้ชุมนุมพร้อมใจกันไปขวางเลือกตั้งได้ไง....
    ถ้าสุเทพไม่สนตะพาย ถ้าสุเทพไม่สั่งให้ไปขวางเลือกตั้ง

ส่วนใครทำเกินเลย ถึงขนาดไปฆ่าคนตาย
    สุเทพมันคงร้องไห้หน้าเวที ฮื่อๆๆๆ บอกว่า "ใครใช้เมิงไปฆ่าคน กรุบอกแค่ขวางเลือกตั้ง":D

สุเทพ สั่ง กปปส. ทุกจังหวัด ขวางเลือกตั้ง-เดินหน้าปิด ... - Kapook
    “สุเทพ” สั่ง กปปส.ทุกจังหวัดขวางเลือกตั้ง - Politics - Manager ...
    “สุเทพ” สั่งขวางเลือกตั้ง 2 ก.พ.ทั่วประเทศ-จี้ ผบ.ทบ.ตัดสินใจ
    'สุเทพ'กร้าวเดินหน้าขวางเลือกตั้ง - กรุงเทพธุรกิจ Mobile
    สุเทพ จี้ ยิ่งลักษณ์ ลาออก ลั่นขวางเลือกตั้ง 2 ก.พ. - เรื่องเล่าเช้านี้ ...
    สุเทพสั่งแสดงพลังไม่เห็นด้วยเลือกตั้ง-นอนขวางสถานที่รับสมัครทั่ว ...

12. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ชอบ Hot Girl ผู้รอบรู้ทุกรูขุมขน

13. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    จริงๆแล้วในเนื้อข่าวที่ จขกท.เอามาลงก็บอกไว้แล้วว่า ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยแล้วว่า ไม่ชอบตามรัฐธรรมนูญนะ

14. comma

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    เอิ่ม... นี่แยกออกไหมครับเนี่ย ระหว่างพยายามขัดขวางไม่ให้มีกระบวนการเลือกตั้งเกิดขึ้น กับขัดขวางคนที่ไปเลือกตั้งไม่ให้เข้าไปกาบัตรลงคะแนนได้เนี่ย

JSN และ Kop16 ถูกใจ.
  15. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ขัดขวางไม่ให้มีกระบวนการเลือกตั้งเกิดขึ้น - ขัดขวางหน่วยงานรัฐ
    ขัดขวางคนที่ไปเลือกตั้งไม่ให้เข้าไปกาบัตรลงคะแนนได้ - ขัดขวาง ปชช. / ปขข. ต้องไปฟ้องดิ คดีส่วนตัว

16. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    เลือกตั้งปี57 มันผิดมีคนท้วงหรือเปล่า หรือ เพราะเป็นเพื่อไทย ทำได้ทุกอย่างตามนายสั่ง

17. ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    842
    FACE OFF ของแท้

JSN และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  18. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    แล้วเคยสงสัยตัวเองมั้ยครับว่าเกิดมาทำไม????

19. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    จะแยกทำไม แยกให้เกิดเหตุอันใดขึ้นมาครับ......
    การขัดขวางคนที่ไปเลือกตั้งไม่ให้เข้าไปกาบัตร
    มันก็คือการขัดขวางไม่ให้มีกระบวนการเลือกตั้งมิใช่รึ

20. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เหมือนจะแยกไปทำไมว่าฆ่าคนเพื่อปราบยาเสพติดกับผู้บริสุทธิ์พันคนตายจากปราบยาเสพติด มันก็คือฆ่าคนมิใช่รึ ใช่ไหม

21. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    จขกท ถ้ามีเวลา แวะไปด่าไอ้สันดานหมา ที่ยิงหมาหน้าเซเว่นด้วยนะครับ

22. comma

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    ผมไม่แปลกใจละว่าทำไมแกนนำเสื้อแดงบางคนแยกถังแก๊สกับถังดับเพลิงไม่ได้

23. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    พูดถึงเรื่องการขัดขวางการเลือกตั้งอยู่ดีๆ ดริฟท์แถไปได้ถึงเรื่องถังแก๊สถังดับเพลิง
    เเหม..... ไอ่เรานึกว่าจะฉลาดบ้างที่ไหนได้ .... :D

24. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    คนฉลาดที่จับใจความไม่เป็นนะเหรอครับ หรือคนฉลาดที่เห็นชีวิตพันคนไร้ค่า

25. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    พูดได้ว่าเป็นการจัดการเลือกตั้งเพื่อฟอกตัวให้ขาว
    คดีความ สส รมต รวมทั้งรักษาการนายก ขณะนั้น ยุ่งเหยิง อิรุงตุงนัง
    ทั้งการแก้กฎหมายเพื่อฟอกความผิด ให้ทักษิณ คนเดียว
    ทั้งเรื่อการจำนำข้าว ที่เละเทะ
    ทั้งระยะเวลา ไม่เหมาะสม
    ประชาชนเรียกร้อง ให้มีการปฏิรูปก่อน แต่กลับอ้างว่า เลือกตั้งก่อน แล้วค่อยทำ
    ซ้ำ สส เสียบบัตร แทนกัน อย่างไม่อายฟ้าดิน

ไม่สมเหตุ สมผลเลย ใครๆก็รู้ ว่าจะใช้คำว่ามาจากการเลือกตั้ง
    หรือหวังเข้ามามีอำนาจใหม่ เพื่อให้เวรกรรม ความผิด นั้น ทุเลาลง โดยใช้อำนาจขณะที่เป็นรัฐบาลใหม่

คำอ้างว่ามาจากการเลือกตั้ง จะทำอะไรก็ได้ เงินกู้ 2.2 ล้านๆ บริหารจัดการน้ำ 3.5 แสนล้าน
    ค่าความเสียหาย จากการจำนำข้าว อีกไม่รู้เท่าไหร่ ใหนจะเงินค่าจัดการเลือกตั้ง 3-4 พันล้าน

26. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    สส เสียบบัตรแทนกัน ไม่เห็นมันจะรับโทษห่าน อะไรสักอย่าง

27. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ขอภาพกปปส.เข้าไปในคูหาเลือกตั้งแล้วไล่คนอื่นออกมาหน่อยสิครับ
    แต่วันเลือกตั้งล่วงหน้าดันเจอรถกระบะขนชายชุดขาวไม่มีบัตรประชาชนจะมาเลือกตั้งอ่ะครับ

apollo และ ปู่ยง ถูกใจ.
  28. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ขัดขวางยังไงครับ หลายคนก็เข้าไปเลือกตั้งกันได้ไม่ใช่เหรอครับ

apollo likes this.
  29. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เสียดายครับ เพราะรธน.50 ยกเลิกไป เลยทำอะไรไม่ได้

Share This Page