กกอ.แก้ปัญหานักศึกษาไม่เก่งภาษาอังกฤษผิดทาง

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 20 Apr 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    การสอบไม่ใช้มันไม่ทำให้คนเราเก่งภาษานะ การเรียนภาษาต้องเริ่มที่ปฐมวัย

โครงการ English for All อยากให้รัฐบาลรับไปขยายทุกโรงเรียนครับ

พรรคประชาธิปัตย์นี่เสียอย่าง ความคิดดีๆ คนดีๆมีเยอะ แต่ทำไมพอถึงเวลาเป็นรัฐบาลถึงทำไม่ได้

อู๋ คาลบี้, Anduril และ HiddenMan ถูกใจ
  2. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    เด็กไม่ใช่ปัญหา
    ครูสอนภาษาอังกฤษนี่แหละปัญหาของชาติ
    โดยเฉพาะครูรุ่นป้าที่ยึดติดกับการสอนแบบเดิมๆ
    สังเกตุได้จากภาษาอังกฤษของเด็กห้อง EP กับเด็กห้องสามัญ
    สอบวิชาภาษาอังกฤษในเด็กที่เก่ง คะแนนจะพอๆกัน
    แต่พอมาถึงการใช้ในวิชาอื่นๆต่างกันลิบ

3. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เขาทำได้นะ
    แต่ผลลัพท์ที่ดีมันใช้เวลาแสดงผล

เหมือนแก้หนี้ไอเอ็มเอฟ
    แก้ไปได้ 70% ใช้เวลาสามปีกว่า
    เจอหน้าตัวเมียมาเคลมทีเดียว

เหมือนแก้ปัญหาทุนสำรอง
    ทำกลับมามีทรัพย์สินเงินทอง
    ใช้เวลาสามปีกว่า
    จนหน้าตัวเมียมีเงินทองมาถลุง

เหมือนการสร้างสุวรรณภูมิ
    ทำจนแผนเสร็จ รูปแบบเสร็จ เตรียมเงินไว้
    จนหน้าตัวเมียมาลื้อแบบลื้อสเปคให้แย่ลงกินส่วนต่าง
    แล้วเคลมผลงาน

ความอดทนและการมองเหตุมองผลค่อนข้างไม่ดี

ถ้า ปชป ที่มีคุณอภิสิทธิเป็นนายกสักสองสมัยติดต่อกันเราจะเห็นพื้นฐานที่มั่นคง
    ถ้า ปชป ที่มีคุณกรเป็นนายกสักสองสมัยติดต่อกัน
    เราจะเห็นก้าวกระโดดที่เปลี่ยนแปลง

4. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ส่วน เผาไทยเป็นรัฐบาล เราจะถอยหลังเข้าคลอง
    :giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:

5. Anurid

Anurid สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    21
    จขกท เป็นแดงเนียน

6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นAnuridก็คงเป็นแดงเทียมเนียนซินะ

7. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ถูกครับ ผมประกาศตัวมานานแล้วว่า ผมแดงแถ:giggle:

อู๋ คาลบี้, Alamos และ Anduril ถูกใจ

Share This Page