(เป็นเสื้อแดง มันน่าอับอายทุเรศสมเพช เลยเรอะไง ไม่เอาตัวจริงมายีดสภากาแฟซะทีวะ)

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย hey guys, 21 May 2016

1. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เอาคุณทวดมาก็ได้รับรองทั้งลูกสมุนทั้งกิ๊กจะตามมาฮามั่วยกก๊วน

เบื่อๆละกับแดงแอบๆเทียมๆ หลายปีหลายชื่อไม่พัฒนา
    เอาแดงแท้ๆมา กาแฟแพ้ก็ยกเว็บให้เสื้อแดงไป

อย่าบอกนะมินที่นี่เผด็จการ สู้ไม่ได้จะสู้เผด็จการทรราชไหวเร้อ

มาเฮอะจ้า มายึดเว็บไป
    เสรีไทย ต้อนรับลูบหลัง
    ตบหัวก่อน ค่อยสอนให้ฟัง
    ไม่ได้ตังคฺ์ หรือไงถึงไม่มา

แพ้ก็ยอมหนีละวะ หลวงลุงซี้ จะธุดงค์ไปไหนเนี่ยจะได้ตามไป

อย่าบอกนะว่า ให้บุกไปราชดำเนิน
    ถิ่นลุงทวด สู้แกไม่ไหว แก่ยังงั้นสาวติดตรึม อายแกว่ะ

2. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ขอลุงฯไปคีโม ครั้งที่ 10 ก่อนมายึดได้ปล่าววว!

3. เลอคู

เลอคู สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
  4. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    อุ๋ย ขัน
    คงรอนานมัง ขันแดงยังเหลือเยอะ รอขายขันก่อน

5. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    หรือนี่คือใช่

สำนวนสะบัด คล้ายใช่
    แต่สำนวนสะบิ้งยังไม่ถึง
    ยังงี้ยังเรียกไลค์สาวๆม่ายไหวอะ

6. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ท่อน้ำเลี้ยงตีบตันฮะ
    ควายแดงไม่ทำอะไรเกินท่อน้ำเลี้ยง
    ยกเว้นตกใจขโมยของแล้วเผา

7. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    :)
    ผมก็คิดเหมือนกัน
    ถ้าเสื้อแดงไม่คิดจะออกจากกะลา ก็ควรต้องยอมรับ
    หรือเฉยก็เท่ากับยอมรับ

AlbertEinsteins likes this.
  8. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    นี่นะ
    พูดตรงๆ จริงจังนะเนี่ย
    เก่งนักก็มายึดไป
    ผมจะได้เลิกเล่น จะได้ไปทำงานหาเงิน
    สิบปีแล้ว ด่ากันอยู่ได้
    ยังไม่กล้าบอกว่าเป็นแดงเลย เบื่อแล้วนะ

9. เลอคู

เลอคู สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    36
    ยึดทำไมสภากาแฟ เดี๋ยวก็หมดตูดไปเอง :devil:
    ตอนเจอสั่งปิดสมัยคสช คนแก่ที่ขับเบนลี่ รู้จักผู้ใหญ่ใหญ่โตบอกจะไปเคลียร์ให้ รอแล้วรอเล่า หายไปไร้ร่องรอย

:devil::devil::devil: อุว่ะ! สภากาแฟมีแต่คนปากเก่งจริงๆ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก วู้ กร๊กากกกกก กรั๊กๆๆๆ

เต็มทุ่งนาอีกแล้ว

10. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เจ๋ง

เสื้อแดงคิดเหมือนคุณรึเปล่า
    ไม่รีบไม่ร้อน ดึงๆรอท่อน้ำเลี้ยงไปวันๆ
    นี่ คงไม่อยากให้นายทักษิณกลับบ้านเหรอ

11. TheGreatBeyond

TheGreatBeyond อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    294
    เก่งแต่ปาก ตั้งแต่นายยังบ่าว
    หาทางกลับประเทศไทยได้ยัง

อยากจะบอกว่าในพันทิปมีแต่คนฉลาดนะ แต่ทำไมถึงถูกครอบงำโดยคนชั่วได้ง่ายๆ
    เรามาเอาชนะกันโดยการหาวิธีทำให้ประเทศเป็นที่ 1 ของเอเซียในทุกๆด้านไม่ดีกว่าหรือครับ

12. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เก่งครับ ปากเก่งจริงๆ ผมก็ยอมรับว่าไม่กล้าสู้ฝีปาก
    แต่เป็นปากเก่งที่หาประโยชน์อันใดมิได้
    ถ้ามันมีแก่นสารอันใดที่เป็นประโยชน์จริง ก็น่าจะเอามานำเสนอภายนอก
    ที่สภากาแฟนี่ก็ได้
    ไม่ครับไม่ต้องการคบหาสมาคมกับใคร ชอบที่จะครอบงำกันเอง
    นี่แหละครับถ้าจะถามว่าทำไมถึงถูกครอบงำโดนคนชั่ว

ก็ครื้นเครงกันไป หลังไมค์ก็หาเงิน หาผัวหาเมีย
    ขอโทษนะ ไม่ได้ใส่ร้าย เว็บไหนก็เป็นเช่นนี้
    ต้องการบอกว่า อุดมการณ์ที่แสดงมันก็แค่เปลือก
    แก่นมันก็หาประโยชน์แฝงส่วนตัว

มันเป็นความผิดพลาดของแกนนำในแนวรบไซเบอร์ อย่าฝันว่าจะชนะใครได้
    ที่ยังอยู่ดีเพราะทางการคงเห็นว่ามันคงไม่สร้างความเสียหายให้ใคร
    ปล่อยให้มันเป็นปลักแห่งความงมงายและอ่อนแอ ให้มันพ่ายแพ้ความหลงเริงรมณ์ตัวตนมันเอง

แค่นั้นแหละ

13. TheGreatBeyond

TheGreatBeyond อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    294

ครับ
    สู้เพื่อประเทศไทย ไม่ใช่สีเสื้อ ชัยชนะที่แท้จริง

hey guys likes this.
  14. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    นักรบไซเบอร์พอโดนจับนี่ปากคอสั่นเลย
    ผมว่าจับกันบ่อยๆเดี๋ยวหายบ้าเองแหละ

gaiser และ hey guys ถูกใจ.
  15. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เคยได้ยินทฤษฏีเก่าๆว่า แบ่งแยกแล้วทำลาย แบ่งแยกแล้วปกครอง
    พวกเสื้อแดงที่เป็นแกนนำก็ต้องเคยยึดถือทฤษฏีนี้แหละ

ไม่มีการต่อสู้ที่ไหนในโลกจะได้ชัยชนะด้วยการแยกมวลชนเป็นสองฝ่าย
    มีแต่ถูกแย่งชัยชนะแล้วปกครอง
    มาวันนี้เสื้อแดงพวกนี้แยกเสื้อแดง สลิ่มเด็ดขาด ทำลืมทฤษฏีที่เคยยึดถือมา
    มาถึงขั้นนี้ สิ่งที่ร้ายแรงที่สุดแม้ว่าจะต้องเกิดสงครามการเมือง
    ก็ยังพอมีเรื่องดีใจได้ว่า เสื้อแดงมันจะไม่ได้มาเป็นผู้ปกครอง

เห็นชัดเจนที่สภาพการทุกวันนี้ ทหารมายึดการปกครอง ก็ยังพอใจที่ไม่ใช่เสื้อแดง

พิจารณาตัวเองด้วยเถอะเสื้อแดง ถ้าจะสู้เพื่อประชาชนจริง เลิกแบ่งแยกเสียเถอะ

ชายน้ำ likes this.
  16. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066

17. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ไม่โดนจับก็ควรปากคอสั่นเหมือนกัน เพื่อนโดนจับนี่ ถ้ายิ่งจับแล้วปล่อยจับแล้วปล่อยนี่
    ไม่รู้มันทรยศร่วมมือทางการ ขายเพื่อนยังไงมั่ง แผงตัวมาเป็นสายข่าวหรือเปล่า
    คิดว่าเค้าใจดีปล่อยมาฟรีๆงั้นเหรอ

18. ผู้พิชิต สนามบิน005

ผู้พิชิต สนามบิน005 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
    เหอะๆ ตายแล้ว คิดได้ไง
    จะให้เหล่าระดับชั้นเซียนเหยียบเฆมในราชดำเนิน มาเถียงกับเหลืองที่นี้
    เค้าคงอยากลงมาให้มือเปื้อนอยู่หรอก แต่ละคนฉลาดๆทั้งนั้น ความคิดเหตุผลก็วิบัติกันสุดๆ
    แต่ละเมนต์พยายามเขียนให้เกินสามบรรทัดก่อนนะ แต่ถ้าเค้าคิดอยากจะเถียงกับเด็กเอาสนุกไร้สาระ
    อาจนะ อาจจะมา:D

19. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066

สรุปว่าจะไม่มา และด้วยเหตุผลที่รู้ล่วงหน้าว่าจะอ้างแบบนี้

แปลว่า
    1 ไอ้พวกที่มานี่ขี้ข้า มาอวดฉลาด
    2 ไอ้พวกที่มานี่มาเถียงไร้สาระ

ก็เป็นเช่นนั้น ถึงได้เบิ่อ ถึงได้อยากได้ระดับคุณทวดเป็นอย่างน้อยมาแทน
    เบื่อถึงขนาดว่าจะยอมแพ้ให้ระดับท่านเซียนๆมายึดเว็บไปเลย ถ้าเก่งจริงรู้จริง

เช่นนี้ก็ดีแล้ว ก็ท้าไปๆงั้นแหละ เมื่อวานเบื่อพวกกากๆ ก็เลยมีอารมณ์อยากคุยกัยระดับสูง
    วันนี้หมดอารมณ์และ

ปิดกระทู้ครับ

20. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็แค่คำพูดของคนที่ดีแต่พูดละหนา ไม่ตอบคำถามซักที

21. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    มากร่าง ก็มากใจดำ ไม่เคยเห็นทำอะไรกับเขาซักอย่าง

22. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  23. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    จะมาหรือไม่มาก็ไม่เห็นแตกต่างครับ
    พี่พูดจริงหรือพูดเล่น

เขาชวนให้มาเยี่ยมกลับพูดจายกตนข่มท่าน ผมก็อยากคุยกับคนฉลาดๆเพราะจะได้ยกระดับสติปัญญาตัวเอง ยิ่งเห็นพี่อุตส่าห์ยกหางให้ว่าเป็นเซียนเหยียบเมฆยิ่งอยากคุย เผื่อจะมีอะไรแนะนำสั่งสอนผมบ้าง

มาหน่อยเถอะน่าผมอาจจะยอมเป็นศิษย์ แต่ถ้าลูกโม้แบบนี้ ผมคิดว่าคงได้เห็นแบบไอ้เต้นกับไอ้ซ้งตอนตอบคำถามนักข่าวเรื่องจำนำข้าวมากกว่า

24. ผู้พิชิต สนามบิน005

ผู้พิชิต สนามบิน005 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
    จะว่าไปผมก็แค่เสี่ยวเอ้อคอย เก็บตังค์ ล้างจาน

ในโรงเตี๊ยมราชดำเนิน พี่พักแรมทางของเหล่านักบู๊ผู้เดินทางอ่ะนะ

ก็แค่แอบฟัง จดๆจำๆนักบู๊ระดับเซียนเหยียบเมฆ คุยแลกเปลี่ยนวิชาสัปประยุตกัน

นี่ขนาดเสี่ยวเอ้อ ยังพากันเผ่นป่าราบ สำลักความรู้ หนีลงรูตามตูดเทพเทือกกันเลยยยย:giggle:

25. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    อ้าวเสี่ยวเอ้อรับจ้างโพสต์เองเหรอ
    แหมรับโพยมาโพสต์ตามสั่ง
    :giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:
    :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

26. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หน่อย เสี่่ยวเอ้อ! มัวแต่ใจดำทำรำคาญอยู่ได้ สั่งสัญญาข้าวg2g 1ที่ยังไม่ได้เลย

27. ผู้พิชิต สนามบิน005

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5

ขออภัยนายท่าน ทางร้านนำอาหารมาบริการให้ท่านไม่ได้
    ชื่อของท่านมันโด่งดังพันๆลี้ ได้ยินมาถึงที่นี้ จนคนขยาด

อันวิชา "กินแล้วเผ่นหนีลงบัญชีไว้ เดี๋ยวมาจ่าย" กับเคล็ดลับวิชา "อย่างหนา ไร้ยาง"
    ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยจริงๆ บุญวาสนาที่ข้าน้อยได้เห็นมากับตา บอกจะกลับมา
    ตั้งแต่กุมภา นี่ก็ปาสามเดือนเเล้ว แค่ไม่กี่ร้อยอีแปะ กล้าๆจ่ายหน่อย:D:D

28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    คงไม่เท่าคนใจดำผู้พิชิต สนามบิน005ที่อยู่เกาะบอร์ดด่าคนอื่นมานานกว่าผมแต่แยกร่างหนีค่าบำรุงบอร์ด ใจดำจริงๆ

29. ผู้พิชิต สนามบิน005

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
    เคล็ดลับวิชา "ลิ้นไร้กระดูก" นึกว่ามันสาปสูญไปจากยุทธภพแล้ว ที่ไหนได้ ยังมีคนสืบทอด:D:D

30. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ลิ้นไม่มีกระดูกอยู่แล้วครับ พึ่งรู้หรือไง ด่าคนอื่นบังหน้าตัวเองเท่านั้นแหละ เสื้อแดงติดคุกเกือบสิบปีไม่เห็นช่วย จ่านิวประท้วงไม่นานมานี้ก็ไม่ไป ใจดำจริงๆ

31. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นเชิญผู้พิชิต สนามบิน005แสดงใบเสร็จหน่อยซิครับว่าช่วยบอร์ด หรือว่าคนที่อวดว่าสูงส่งกว่าชาวบ้านจะดีแต่พูด

Share This Page