"ปู" กร้าว ทำไมต้องรับผิดชอบ ปมจำนำข้าว!!

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เจ้าพระยาหน้าตาดี, 18 พ.ย. 2015

1. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395
  2. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    รัฐบาล คสช. ยังไม่เห็นต้องรับผิดชอบอะไรเลย

3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หายหน้าไปนาน นึกว่าจะไปฝึกวิทยายุทธอะไรเพิ่มเติม สุดท้ายก็เหมือนเดิม

thai4u, มิติใหม่, apollo และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    โง่กว่าเดิมอีกครับ ดูจากคำถาม อธิบายไปก็เท่ากับซีซอให้ควายแดงฟัง

ชายน้ำ, Alamos, มิติใหม่ และอีก 2 คน ถูกใจ
  5. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    สมมุติว่าพ่อแกไปข่มขืนลูกเลี้ยงอายุยังไม่ถึง 18 แกในฐานะที่เป็นลูกของพ่อที่ข่มขืนลูกเลี้ยงต้องรับผิดชอบด้วยมั้ย

Alamos, AlbertEinsteins, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ไม่ได้หายไปมุดอยู่ไหนหรอกครับ มีล๊อคอินอยู่สองสามตัว ก็วนไปวนมาจนลายออก

thai4u, แสงธูป, ชายน้ำ และอีก 3 คน ถูกใจ
  7. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    นโยบายนี้ใครออก ใครสร้าง ใครดำเนินการ ใครเป็นประธานกขช.ในขณะนั้น ใครละเลยการตรวจสอบ รัฐเก่าหรือรัฐปัจจุบัน
    :tmi::tmi:

AlbertEinsteins likes this.
  8. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ลืมไม่ลง

สับปรับ, kokkai และ AlbertEinsteins ถูกใจ
  9. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    "บิ๊กตู่"กร้าว ทำไมรบ.นี้ต้องรับผิดชอบปม"อุทยานราชภักดิ์" รบ.ก่อน ...
    พ่อตู่ของพวกเมิงเป็นคนถามเอง เมิงหาว่าพ่อตู่โง่ใช่ไหมเนี้ย
    เดี๋็ยวเถอะ เดี๋ยวพวกเมิงก็ได้ ติดเชื้อในกระเเสเลือด กันซะหรอก:giggle::giggle:

10. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    จริงๆแล้วเรื่องจำนำข้าวปูน่าจะสู้ตามข้อเท็จจริงนะถ้าเป็นการปฎิบัติหน้าที่โดยสุจริต
    แต่ทำไมถึงโยกโย้ไปโน่นไปนี่ตลอดก็ไม่รู้ แถมเจ้าตัวก็จ้องจะหนีท่าเดียวเลาะตามชายแดนทุกทริป
    มันน่าสงสัยๆๆ

ชายน้ำ, Alamos, AlbertEinsteins และอีก 1 คน ถูกใจ.
  11. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  12. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ตรูว่าเมิงโง่มากกว่าเดิมนะ ที่รัฐบาลไม่ต้องรับผิดชอบเพราะมันเป็นโครงการจากเงินบริจาคไม่ใช่เงินแผ่นดิน อ้อ ปัญหาที่มันเกิด เกิดจากมีเหลือบไรไปแอบอ้างเอาหัวคิวต่างหาก หายโง่ได้แล้วไอ้ฟาย เนื้อหาข่าวอ่ะ อ่านซะบ้าง
    :fubar::fubar:
    เรื่องรับผิดชอบเนี่ยหมายถึงให้ลาออก เพราะมันมีหมาตัวนึงจากแก็งเมิงคุยว่า ถ้าเป็นรัฐเลือกตั้งมันเรียกร้องลาออกไปแล้ว
    http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1447556027
    ท่านเลยสวนกลับมาว่า
    เมื่อถามว่าแล้วรัฐบาลจะรับผิดชอบอย่างไรกับเรื่องที่เกิดขึ้น พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า “รับผิดชอบอะไร รัฐบาลต้องรับผิดชอบด้วยอะไร อย่างไร ทำไมรัฐบาลต้องรับผิดชอบ ถ้ามีการพูดโยงแบบนี้กับผมๆ ก็จะโยงกลับไปที่เขาว่า แล้วรัฐบาลขณะนั้นทำไมไม่รับผิดชอบสิ่งที่เป็นปัญหาของประเทศชาติเป็นร้อยปัญหามีการรับผิดชอบบ้างหรือเปล่าประชาชนออกมาเรียกร้องต่างๆนานามีการรับผิดชอบหรือไม่ลาออกหรือไม่คนจะตีกันทั้งประเทศลาออกหรือไม่ เพราะฉะนั้นไอ้คนพวกนี้อย่ามาพูดกับผมแบบนี้ ผมก็เป็นอย่างนี้สอบสวนดำเนินคดีใครผิดก็ว่าไปตามผิด ทำไมจะต้องมาอย่างนี้ ถ้าพูดถึงความรับผิดชอบ ผมรับผิดชอบกว่าไอ้พวกปากที่พูดออกมาแบบนี้เสียอีก”
    ปล. อ่านเนื้อข่าวบ้างนะ
    :rock::rock:
    ปล.2 ตรูไม่กลัวติดเชื้อในกระเลือดนะเพราะตรูไม่ใช่เหลือบไร แต่กลัวท่าพิเศษมากกว่า :giggle::giggle:

Last edited: 18 พ.ย. 2015
    thai4u, Anduril, โยธกา และอีก 4 คน ถูกใจ
  13. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ครับ ก็ไม่ต้องรับสิ บอกกับศาลไปเลยครับ

Redbuffalo010, bookmarks และ JSN ถูกใจ
  14. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    มันก็พูดอยู่ตลอดนะ ว่าเดี๊ยนไม่เกี่ยว เดี๊ยนไม่ยู้

15. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    กรูสีซออีกแล้ว แหมท่านสมาชิกก็ห้ามๆผมหน่อยเถอะ ไอ้ก็อยากให้ความรู้มันใจจะขาด
    รู้สึกเสียเวลา

16. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ไม่ต้องห่วงครับ เพราะ

Dark Hole, มิติใหม่ และ JSN ถูกใจ
  17. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ศาลพลเมืองที่ให้เสื้อแดงติดคุกตอนเผาเมืองนะเหรอ

18. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ไม่รับผิดชอบก็ไม่มีใครว่าครับ
    จะกร้าวจะแกร่งจะโชว์ออฟเก็บเห็ดไหว้พระก็ทำไป
    เพราะถ้าโดนตัดสินติดคุกก็ต้องติดคุก :rofl::rofl::rofl::rofl:
    เพราะถ้าโดนสั่งยึดทรัพย์ก็ต้องโดนยึด:giggle::giggle::giggle::giggle:
    ความกร้าวแกร่งไม่รับผิดชอบไม่ช่วยให้รอดครับ

พี่ชายโดนยึดทรัพย์และสั่งติดคุก
    ก็ยังช่วยให้ตัวเองกลับบ้านแบบเท่ห์ๆไม่ได้
    เอาเงินคืนก็ยังไม่ได้ ต้องใช้วิธีปล้นเงินชาติแทน
    จะมาช่วยน้องสาวคงไม่ไหว
    ช่วยได้แค่แนะนำให้หนีคุก ซุกเงินไว้ที่อื่น
    อย่างอื่นยังเอาตัวไม่รอด

ชายน้ำ, Redbuffalo010 และ JSN ถูกใจ
  19. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
  20. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450

ไอ้กลวงเอ๊ย..อุทยานราชภักดิ์ เอาเงินงบประมาณประเทศไปทำรึ

thai4u, มิติใหม่, ชายน้ำ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  21. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    เฮ้อ...ตรูล่ะสงสารหัวหน้าควายแดงจังเลย ที่มีสมุนอ่านแต่หัวข้อข่าว แต่ไม่อ่านเนื้อเรื่องของข่าว
    ที่เอาลิ้งค์มาแปะนี่ ไม่ได้อ่านข่าวเลย เห็นหัวข่าวแล้ว เฮ้ย...มันเข้าทางตรู โดดงับเลย

เมื่อถามว่ายอดเงินที่มีการทุจริตมีจำนวนเท่าไหร่พล.อ.ประยุทธ์กล่าวปฏิเสธว่า“ไม่ทราบผมไม่รู้ยอดเงินผมจะไปรู้ได้อย่างไรเขาไม่ได้บริจาคให้ผมนี่ โครงการนี้เขามีการตั้งขึ้นมาแล้วมีการรับบริจาคก็เหมือนกับการรับบริจาคทั่วไปในทุกๆโครงการ เพียงแต่โครงการนี้ใช้งบประมาณสูงพอสมควร เพราะมีการก่อสร้างพระรูปสมเด็จพระบูรพมหากษัตริยาธิราชองค์ใหญ่หลายองค์ แต่เดี๋ยวเขาก็ไปสอบมา แล้วถ้าสอบมาได้ว่าเงินเข้ามาจำนวนเท่านี้ใช้ไปเท่านี้มีความชัดเจนก็ว่าไป ตรงไหนที่รั่วไหล เช่นประเด็นของเซียนพระก็ไปสอบมา”

ผู้สื่อข่าวถามว่าประเด็นปัญหาที่เกิดขึ้นนายกรัฐมนตรีได้พูดคุยกับพล.อ.อุดมเดชสีตบุตรรมช.กลาโหมอดีต ผบ.ทบ.บ้างหรือยัง พล.อ.ประยุทธ์ กล่าวว่า “ทำไมต้องคุย ผมก็คุยกับรัฐมนตรีกลาโหมซิ ผมเป็นนายกรัฐมนตรีนะผมก็ต้องคุยกับรัฐมนตรีกลาโหมเพราะเป็นผู้ที่กำกับดูแลรับผิดชอบเขาก็คุยกันแล้ว”

เมื่อถามว่าผลสอบการทุจริตในโครงการดังกล่าวออกมาหรือยังนายกรัฐมนตรีกล่าวว่าเขายังไม่ออกมาเลยเขาบอกว่า7 วัน สื่อก็ต้องรอฟังเขาว่าทำทันหรือเปล่าตนไม่รู้

JSN และ มิติใหม่ ถูกใจ.
  22. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ครัช

JSN likes this.
  23. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    มาตั้งกระทู้โชว์ควาย
    เอาเวลาไปหาเงินมาช่วยแม่ปูใช้หนี้ดีกว่าว่ะ

เสื้อแดง 15 ล้านคน คนละแค่ 3-4 หมื่นเอง

24. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    คราวหน้าให้ทุกรัฐบาลแถลงทุกนโยบายต่อสภาเลยครับ
    พอมีทุจริตในโครงการไหน ก็จะได้อ้างได้ว่าแถ-ลงต่อสภาแล้ว เป็นสัญญาประชาคม ถ้าไม่ทำก็มีความผิด
    เพราะฉะนั้นจะมาเอาผิดกันไม่ได้แม้แต่โครงการเดียวนะเออ :p

5555, JSN และ kokkai ถูกใจ
  25. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ทิ้งไปอีกกระทู้แล้วเหรอ นึกว่าจะมาแถว่า ประกาศในสภาแล้วต้องทำ เพราะเดี๋ยวโดน 157

26. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    มันคนละเรื่องกันเลยเอามาโยงได้ทุกเรื่อง

"ปู" กร้าว ทำไมต้องรับผิดชอบ ปมจำนำข้าว!!
    เพราะมันเป็นความคิดของอิปูไงถึงต้องรับผิดชอบ
    หรือจะปฏิเสธว่าเรื่องนี้อิปูไม่ได้เป็นคนพูดเรื่องจำนำข้าว
    หลายๆคนเขาก็เตือนไปแล้วมันก็ไม่ฟังพอมีปัยหายังจะมีหน้ากล้าพูด
    ทำไมต้องรับผิดชอบ

27. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    โยงมั่ง ปูกร้าว..... :giggle:

โยธกา และ Alamos ถูกใจ.
  28. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168

ทำไมต้องรับผิดชอบ

29. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168

นี่ไงประโยชน์ที่ชาวนาได้จากนโยบายจำนำข้าวของยิ่งลักษณ์
    มีแต่นํ้าตากับความเจ็บชํ้านี่หรือประโยชน์

30. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168

ผลงานที่น่าภูมิใจของรัฐบาลยิ่งลักษณ์
    ดูแววตากิติรัตน์สิเหมือมีความสูขคงภูมิใจในผลงานน่าดู

Last edited: 19 พ.ย. 2015
  31. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    "ปู" กร้าว ทำไมต้องรับผิดชอบปมจำนำข้าว

ก็ถูกของเธอนะครับ เธอเป็นคนคงเส้นคงวาคนหนึ่ง คือไม่เคยรับผิดชอบอะไรเลย เอาแต่แด๊ะแด๋ไปวันๆเท่านั้น

เป็นตัวแทนประชาชนแต่แทบไม่เคยเข้าประชุมสภา

ขึ้นค่าแรงขั้นต่ำจนธุรกิจแทบล้มประดาตายแต่เธอกลับสนุกกับการผลาญภาษีไปเที่ยวเมืองนอกอย่างบ้าคลั่ง แต่ไม่เคยได้อะไรกลับมาเป็นชิ้นเป็นอัน นอกจากสินค้าแบรนด์เนม

มอมเมาประชาชนด้วนนโยบายประชานิยมรถคันแรกจนทำให้ธุรกิจยานยนตร์ภายในประเทศซบเซาจนถึงทุกวันนี้

บริหารจัดการน้ำจนเกิดเหตุการณ์น้ำท่วมที่หนักที่สุดในประวัติศาสตร์ไทย แต่เธอบอกประชาชนว่า"เอาอยู่ค่ะ เอาอยู่ค่ะ ซี้ดๆ"

ถูกประชาชนชุมนุมขับไล่ เธอไม่เดือดร้อน ประกาศจะสู้ตายคาเตียงประชาธิปไตย แต่ลิ่วล้อกลับประเคนอาวุธสงครามสังหารฝ่ายที่ต่อต้านเธอ

เธอไปทำลับๆล่อๆในโรงแรม มีคนเห็นและตั้งคำถามว่าไปทำอะไรกับใครในโรงแรมในเวลาทำงาน เธอกลับบอกว่าให้ให้เกียรติผู้หญิง แล้วคนตั้งคำถามก็ถูกฆ่าตายอย่างทารุณ

เธออยู่หรือเคยอยู่กับผู้ชายอย่างน้อยหนึ่งคน เธอรับว่ามีลูกหนึ่งคน แต่ไม่เคยให้ความกระจ่างว่าสถานภาพสมรสของเธอคืออะไร แถมตอนผู้นำต่างชาติมาเยือนไทยเธอให้ท่าชายนั้นอย่างออกหน้าออกตาจนคนไทยขายหน้าไปทั่วโลก

เธออาจไม่ต้องรับผิดชอบอะไรกับพรรคการเมืองและคนบางคนที่ได้ประโยชน์กับการที่เธอมานั่งทำโง่ๆบนเก้าอี้นายกฯ

แต่กับประเทศไทยและความเสียหายกับเศรษฐกิจไทย เธอต้องรับผิดชอบครับ

32. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
  33. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ความคิดเดิมๆ รูปเดิมๆ ถ้างั้นถามเจ้าพระยา เจ้าพระยาตอบได้ไหมว่าแล้วทำไหมปูไม่จำเป็นต้องรับผิดชอบจำนำข้าว

34. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ก็ไม่ได้โกง โครงการนี้ไม่ได้เสียหาย จะให้รับผิดชอบอะไรอีก สลิ่มขี้เหลือง:yawn:

35. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่ได้โกง ไม่ได้เสียหาย แล้วทำไหมถึงบอกไม่ได้ละครับว่าได้กำไรขาดทุน

36. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ถูกโจรกบฎสลิ่มขี้เหลืองยึดอำนาจก่อน เลยบอกไม่ได้

37. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    จริง ๆ แล้ว นายเวรเนี่ยเป็นสายลับสลิ่มใช่ม้า ยิ่งพูดยิ่งทำให้เสื้อแดงโง่ลง ๆ ทุกเม้นเลย

38. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ยึดอำนาจอะไรครับ ปัญญาอ่อน

39. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    เข้าคุกไปเถอะ

40. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ตอนนี้ก็บอกได้นี่ครับ เห็นเอาแต่พูดว่า โครงการนี้มีประโยชน์ เป็นแผ่นเสียงตกร่อง
    แล้วสลิ่มไปยึดอำนาจได้ไงครับ ทหารไม่สลิ่มซะหน่อย

Last edited: 19 พ.ย. 2015
  41. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แล้วนี่อะไรครับ บอกว่าไม่ได้เสียหาย

42. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    58 - 1.jpg

32462_127566190592806_118996168116475_337962_1534736_n-449x300.jpg

43. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไม่ได้โกงทำไมเงิบละครับ

44. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    อ่างทอง - ชาวนาในอ่างทอง โวยยังไม่ได้รับเงินจำนำข้าวจากรัฐบาล “ยิ่งลักษณ์” รวมทั้งเงินช่วยเหลือน้ำท่วมนาที่ผ่านมา ทำให้ไม่มีค่าใช้จ่ายในการทำนา ต้องกู้เงินนอกระบบมาลงทุนเพื่อทำนา สุดทนเตรียมรวมตัวเข้ากับ กปปส.

วันนี้ (17 ม.ค.) นายเสน่ห์ บัวโรย อายุ 66 ปี บ้านเลขที่ 78/2 หมู่ 4 ต.ศาลาแดง อ.เมือง จ.อ่างทอง ชาวนาในจังหวัดอ่างทอง เปิดเผยว่า ตนเองและครอบครัวได้รับความเดือดร้อนจากโครงการรับจำนำข้าวของรัฐบาล เนื่องจากยังไม่ได้รับเงินที่จำนำข้าว และไม่มีค่าใช้จ่ายในการทำนาต้องไปกู้เงินนอกระบบมาลงทุนเพื่อทำนา โดยที่ต้องเร่งทำนาอย่างด่วนเนื่องจากทางชลประทานได้แจ้งเตือนน้ำในเขื่อนมีน้อยไม่ควรเสี่ยงทำนาปรัง และทางชลประทานจะหยุดส่งน้ำตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม 2557 ถ้าทำช้าไปอาจจะไม่มีน้ำหล่อเลี้ยงต้นข้าวจนได้รับความเสียหายได้

“น้ำท่วมเมื่อฤดูน้ำหลากที่ผ่านมาครอบครัวผมก็ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมนาข้าวเสียหายทั้งหมด 17 ไร่ และติดต่อไปทางเจ้าหน้าที่ จนถึงปัจจุบันนี้ก็ยังไร้การได้เงินช่วยเหลือน้ำท่วมนาสักบาทก็ยังไม่ได้เลย ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็ได้แต่ร้องผ่านสื่อมวลชนเพื่อหวังที่จะให้มีข่าวออกไป อาจจะได้รับการพิจารณาเหลียวแลเงินชดเชยค่าน้ำท่วมจากภาครัฐบ้าง และต้องทนทำนาไปเนื่องจากไม่มีความรู้จะไปประกอบอาชีพอย่างอื่น ด้านนาที่ทำอยู่ปัจจุบันก็ต้องเช่า ค่าปุ๋ยค่ายาก็แพง ค่าน้ำมันก็ขึ้น แถมไร้การช่วยเหลือจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ฤดูน้ำหลากน้ำท่วมนาเสียหาย พอหน้าแล้งก็ไร้น้ำทำนาแล้ว จะทำอย่างไรกับชีวิตชาวนา และถ้ายังไม่ได้รับเงินค่าชดเชยน้ำท่วม และค่าจำนำข้าว พวกผมอาจจะรวมตัวกันไปเข้าร่วมกับกลุ่ม กปปส.ของนายสุเทพ เทือกสุบรรณ เพื่อเรียกร้องบ้าง”

45. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ทำไมนายเวรเถียงผมไม่ได้ซักแอะหนอ

46. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ปูกร้าว ลิ่วล้อเลยต้องโต้ด้วยการปลอมเอกสารซะเลย

47. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ขี้แพ้ชวนตีอีกแล้วครับท่าน

48. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ทิ้งกระทู้อีกตามฟอร์มนิสัย:)

49. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    โอ้โฮ ผมเพิ่งเปิดคลิปที่พณฯท่านทั้งหลายตอบคำถามนักข่าวเรื่องจำนำข้าว สนุกและขำขันกว่าตลกสภาโจ๊กเยอะเลยครับ

ถ้าได้แม่ปูกี้มาร่วมวงอีกคน ตลกคาเฟ่ตกงานกันถล่มทลายแน่

แต่พอมองแง่สาระ เป็นเรื่องน่าอายอัปยศอย่างที่สุด

ถ้าผมเป็นกองเชียร์ก็โยนผ้ายอมแพ้ละครับ

คนอะไรมันถึงได้หน้าด้านหน้าทนยอมให้นักข่าวเอาเท้าลูบหน้าได้นานขนาดนี้

50. อะมะตะ

อะมะตะ สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    14 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    49
    นั่นสินะ สงสัยบ้านเมืองนี้ เขาไม่ใช้กฎหมายกันแล้ว
    ใช้แต่อำนาจแบบว่า กรูจะเอาอย่างนี้ มีไรมั๊ย กฎหมายเอาไว้เป็นข้ออ้างเฉยๆ
    ไม่ได้เอาไว้อำนวยความยุติธรรม
    นโยบาย รบ. เวลาทำมีมติ ในนาม ครม. แต่จะเรียกค่าเสียหาย นายกฯคนเดียว
    และก็ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเสียหายอะไร อย่างไร ใครเป็นคนตัดสินว่าเสียหาย
    เวรกรรมประเทศไทยจริงๆ เอ้อ...

Share This Page